Hạng C
20/10/17
702
956
103
Cần giờ với nha trang chẳng có gì liên quan , 1 bên là top vịnh biển đẹp nhất thế giới , 1 bên toàn bùn tắm xong coi chừng ghẻ .

Tui nghĩ bác nên tìm hiểu thông tin chút xíu đi rồi hẵn comts, haha, trên đây dân đầu tư bao năm rồi người ta nói thông tin chính xác mà bác cứ nói kiểu vô căn cứ qua! Vinpearl ngày trước cứu cả Nha Trang từ 1 nơi ko ai biết tới thành điểm du lịch số 1 của miền Trung đó! CG sau này cải tạo biển nhân tạo, có tiền vào resort tắm biển nhân tạo chứ có ai nói bác ra bãi sìn tắm đâu! haha, thôi nói nhiều mỏi miệng, phú quý do trời!

• Haha
Reactions: lehoaian2013
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Xét về tâm lý thì kc 60km là 1 lợi thế rất lớn của CG. Chủ yếu là khai thác loại hình kinh doanh gì thoai. Thêm nữa đây là một phần của SG nên tp cũng ko muốn tiền chảy ra các tỉnh thành khác.
Nên CG ko cần phải nghỉ dưỡng, phát triển giải trí và trải nghiệm cho nhu cầu cuối tuần thoai cũng đủ xài :D

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Quên mất tui mua lúc 60k/m2, giờ người ta đòi mua giá 6tr thì bao nhiêu lần, ko phải 15 lần, ở trên ghi nhầm! haha
trong thời gian bao lâu vay bác ?

Hạng B1
5/10/16
58
42
18
37
Em cũng ôm như bác. Nhưng mà giờ hô chưa có ai trả giá mà em ưng ý. Chắc ôm luôn quá bác ơi :D
Em ôm đếm g
EM cũng mua vài miếng 2017 giờ nếu giá bán như khách hàng tra thì cũng dc 4 lần cơ số tính ra cũng dc tí lúa về bồ
Cuối năm 2016 em mua miếng đất bằng tiền mua xe thế là em gớp cũng được 3 năm. Giờ mà bán đất đó trả tiền gớp còn lại thì cũng dư dc chiếc s400. Thoi chịu khó ôm tiếp vì em mê G hơn S

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
trong thời gian bao lâu vay bác ?
mình mua 2k5 m2 vào năm 2007, tính ra tròn 12 năm. mua hết 150 triệu, giờ nếu trả thấp hơn 20 tỷ thì mình sẽ ko bán! Có mấy người trả 15-16t nhưng ko dc như kỳ vọng nên vẫn để đó chơi thôi!

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
đường CG đến giờ vẫn vắng đi sợ nhất bể bánh xe ,đất ở đó thì dù muốn hay ko nó vẫn là khu ngập mặn ,cũng ko có nhiều cái để phat triển nên việc xây cầu vừa tốn kém mà cũng ko giúp gì nhiều cho tp nên đang bàn thảo vụ cầu thôi chứ ngay cả cát lái nối đồng nai mà bao năm nay cũng còn tính toán đủ thứ mà vẫn chưa đâu vào đâu

Hạng B2
24/8/18
164
85
28
43
mình mua 2k5 m2 vào năm 2007, tính ra tròn 12 năm. mua hết 150 triệu, giờ nếu trả thấp hơn 20 tỷ thì mình sẽ ko bán! Có mấy người trả 15-16t nhưng ko dc như kỳ vọng nên vẫn để đó chơi thôi!
Quá hiệu quả bác nhỉ? Năm 2011 em đầu tư đất Phú Xuân, Nhà Bè 1,1 tỷ nay nếu bán chắc được 3 tỷ. Thấy cũng tạm được nhưng so với bác thì đó là khoản đầu tư thất bại

Hạng C
23/5/12
658
832
93
đường CG đến giờ vẫn vắng đi sợ nhất bể bánh xe ,đất ở đó thì dù muốn hay ko nó vẫn là khu ngập mặn ,cũng ko có nhiều cái để phat triển nên việc xây cầu vừa tốn kém mà cũng ko giúp gì nhiều cho tp nên đang bàn thảo vụ cầu thôi chứ ngay cả cát lái nối đồng nai mà bao năm nay cũng còn tính toán đủ thứ mà vẫn chưa đâu vào đâu
Mình mới xuống Cần Giờ hôm qua, đường Rừng Sát chạy bon bon 80km/h. Có 1 vài chỗ ổ gà, nhưng cơ bản là tốt. Còn vụ cầu Cần Giờ là Vingroup xây , thành phố bù cho hơn 2000 héc ta lấn biển (kiểu như đổi đất lấy hạ tầng). Nếu xét về khí hậu, thì ở Cần Giờ khá ổn đó bác. Qua phà khoảng 2-3km là thấy nhiệt độ hạ xuống ngay

• Like
Reactions: riversouth
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Quá hiệu quả bác nhỉ? Năm 2011 em đầu tư đất Phú Xuân, Nhà Bè 1,1 tỷ nay nếu bán chắc được 3 tỷ. Thấy cũng tạm được nhưng so với bác thì đó là khoản đầu tư thất bại
rủi ro hơn mà bác, lúc đó bỏ vào để đầu tư làm đất vườn sau này dưỡng già thôi chứ cũng ko nghĩ sẽ phát triển đến vậy! Chứ bik vậy thì gom nhiều rồi haha. Còn từ năm 2009 đến giờ thì đất nền x3, maximum la 4 lần thôi, ko hơn dc đâu, mình cũng có miếng Q2 09 mua cũng 17tr giờ 63tr, vòng vòng tăng nhiu đó thôi. Nhưng tăng là mừng rồi, chứ những năm 2013-2015 giá đứng yên, cảm giác cũng hồi hộp!

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Mình mới xuống Cần Giờ hôm qua, đường Rừng Sát chạy bon bon 80km/h. Có 1 vài chỗ ổ gà, nhưng cơ bản là tốt. Còn vụ cầu Cần Giờ là Vingroup xây , thành phố bù cho hơn 2000 héc ta lấn biển (kiểu như đổi đất lấy hạ tầng). Nếu xét về khí hậu, thì ở Cần Giờ khá ổn đó bác. Qua phà khoảng 2-3km là thấy nhiệt độ hạ xuống ngay
Bác phân tích xem Cg có những tiềm năng tăng giâ gì? Nhơn trạch mình thấy ko sớm thì muôn nó cũng tăng giá vì nó phât triển Công nghiệp. Còn Cg có gì nhỉ, bác đừng nói phât triển du lịch nghen

Hạng B2
24/8/18
164
85
28
43
rủi ro hơn mà bác, lúc đó bỏ vào để đầu tư làm đất vườn sau này dưỡng già thôi chứ cũng ko nghĩ sẽ phát triển đến vậy! Chứ bik vậy thì gom nhiều rồi haha. Còn từ năm 2009 đến giờ thì đất nền x3, maximum la 4 lần thôi, ko hơn dc đâu, mình cũng có miếng Q2 09 mua cũng 17tr giờ 63tr, vòng vòng tăng nhiu đó thôi. Nhưng tăng là mừng rồi, chứ những năm 2013-2015 giá đứng yên, cảm giác cũng hồi hộp!
Vâng, đúng là năm 2014-2015 thì mảnh của em nó ko những ko tăng mà còn giảm giá. Nay ơn trời nó cũng tăng được 2-3 lần. Nhưng đúng là muốn giàu thì phải có máu liều đầu tư vào những nơi vẫn còn hoang vắng và xa xôi như bác.

Hạng C
23/5/12
658
832
93
Bác phân tích xem Cg có những tiềm năng tăng giâ gì? Nhơn trạch mình thấy ko sớm thì muôn nó cũng tăng giá vì nó phât triển Công nghiệp. Còn Cg có gì nhỉ, bác đừng nói phât triển du lịch nghen
Mình ko phải là chuyên gia phân tích. Nên thích là mua thôi, chứ tiền nhiều để làm gì

• Haha
Reactions: RellyTran
Hạng B2
24/8/18
164
85
28
43
Em giờ mà kiếm được 20 tỷ như Bác pzeloch chắc em xin nghỉ hưu luôn quá. :)

Hạng C
23/5/12
658
832
93
Thú thật là mình chả phải chiê da gì. Mình lựa chọn đầu tư Cần Giờ vì 1 số lí do sau :
1.Đây là chỗ duy nhất ở SG mà giá đất rẻ nhất. Có những chỗ mỗi mét vuông chỉ bằng tô phở sân bay (200k/m)
2.Không khí ở đây trong lành, chỗ nào cũng gần sông,gần biển.Lại có lõi là rừng bảo tồn. Làm 1 cái nhà vườn be bé 500m vuông thì sảng khoái vô cùng luôn, nếu so sánh với nội đô ô nhiễm thì 1 trời 1 vực.
3.Cầu Cần Giờ sẽ xây là điều chắc chắn, còn xây khi nào thì đi hỏi anh Vượng. Riêng mình, có thể chờ ảnh 20 năm cũng được.
4.Nó phát triển du lịch hay công nghiệp hay dịch vụ hay gì gì là chuyện của Bộ Chính Trị và Ban Bí Thư. Mình chả có quyền quyết định. Mình chỉ có tiền và thời gian thôi. Nên mình mua đất Cần Giờ.
5.La Thành Thái (cột chèo Nguyễn Tấn Dũng) mua vài trăm héc-ta ở Cần Giờ thì chắc cũng có lí do riêng. Người giàu xài tiền thì sai thế nào được, he he. Phó thủ tướng Trương Hòa Bình cũng có cái nhà vườn ở đường Rừng Sác. Chờ bác 5 Bình lên thủ tướng thì anh Vượng xây 1 nốt nhạc.
6.Mình nói chuyện cảm tính, chém gió cho vui. Đừng dại gì theo, chết đó

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vâng, đúng là năm 2014-2015 thì mảnh của em nó ko những ko tăng mà còn giảm giá. Nay ơn trời nó cũng tăng được 2-3 lần. Nhưng đúng là muốn giàu thì phải có máu liều đầu tư vào những nơi vẫn còn hoang vắng và xa xôi như bác.
Sống chết có số, phú quý do trời bác àh! Hay ko bằng hên đâu!

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng B1
5/10/16
58
42
18
37
Theo thống kê của tài nguyên và môi trường huyện thì gần 80% đất của dân cần giờ đã bán cho người ngoài huyện. Nên các anh có, không mua đất cần giờ cũng không sao vì dân ở đây cũng hết đất bán rồi

• Like
Reactions: pheo@
Tập Lái
23/11/19
36
66
18
33
Tôi thì dự đoán với tốc độ bơm đất từ giới "rất nhiều tiền", cộng với đây là khu vực đặc biệt (U Nét Cô), là một điểm nổi của Tp. HCM nên sẽ có nhiều phe lợi ích cắn xé lẫn nhau trên giấy tờ. Kết quả là bơm hụi chót hốt bạc rồi giải tán huề cả làng. Thành phố Ma hiện hữu.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tôi cũng nghĩ như Bác!
Lúc chưa có thì nghĩ vậy, có rồi thì suy nghĩ khác lắm! Thật lòng, giống như lúc chưa đủ tiền mua 1 chiếc camry thì người ta luôn ước ao, nói rằng có 1 tỷ tui sẽ mua nó. Nhưng khi có 1 tỷ rồi, thì lại nhìn qua lại biết bao nhiêu thứ cơ hội khác, và cảm giác ko đáng để mua 1 chiếc camry mà mơ mộng 1 chiếc C200. Rồi khi đủ chiếc C200 rồi thì lại mong muốn có chiếc S, cuối cùng khi mua dc chiếc S rồi thì cảm thấy cs quá gò bó, lại quay lại chiếc xe máy ngày nào! Tất cả tiền bạc chỉ để tâm lý thoải mái và thể hiện cái tôi ngoài xã hội thôi, sau đó về nhà cũng ăn nhiêu đó chén cơm, uống nhiêu đó ly nước và uống cafe phải lấy xe máy đi vì quán cafe bạn bè ngồi ko có chỗ gữi xe hơi! Ai có hơn con số đó sẽ hiểu những gì tui nói haha.

Hạng B2
27/7/13
196
807
110
Bác quê ở CG à? Sao hồi 2007 mà biết về đó mua rồi thế? Đúng là biết nhìn xa trông rộng, em hồi đó còn vắt mũi chưa sạch ham ăn ham chơi chả biết gì về đất đai bđs. Nghĩ lại,.... à mà thôi!

• Like
Reactions: VHMK