Hạng D
26/12/18
2.157
2.912
155
45
2 công ty thuộc tập đoàn vingroup, nhưng làm 2 mảng khác nhau bác.

Vinhome trước giờ độc lập các mảng khác.

Giờ chỉ cần có cầu là mọi thứ dc giải quyết, lúc đó ko chỉ có vin mà các công ty bds khác sẽ nhảy vào. Hạ tầng thô.
Đầu tư mà trông chờ vào cá mập thì khá mạo hiểm. Giống như vụ Vin hồi trước rầm rộ dự án đường ven biển ở Cam ranh. Thoat hết hàng rồi lặn luôn còn cái đường ven biển chẳng thấy đâu, biết bao nhiêu con cá lòng tong chết vì vụ này

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Túm lại: cần giờ chỉ thực sự cất cánh khi có cây cầu.
Ko có cầu thì mọi chiện chỉ là do bơm thổi...

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Đầu tư mà trông chờ vào cá mập thì khá mạo hiểm. Giống như vụ Vin hồi trước rầm rộ dự án đường ven biển ở Cam ranh. Thoat hết hàng rồi lặn luôn còn cái đường ven biển chẳng thấy đâu, biết bao nhiêu con cá lòng tong chết vì vụ này
Túm lại: cần giờ chỉ thực sự cất cánh khi có cây cầu.
Ko có cầu thì mọi chiện chỉ là do bơm thổi...
Quy mô cầu CG trong quy hoạch của quốc gia, ko còn là kế hoạch nội bộ của thành phố.

Hạng D
16/1/06
1.479
9.256
113
Giờ ub xiết lại ko cho chuyển đất nn lên thổ và phân lô tràn lan thì cá mập cá voi mọc chân lên bờ làm khủng long hả ta.

• Like
Reactions: xèo_phì
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Éo biết ông ở cái giai tầng nào và tầm nhìn đc mấy cây số chứ đất CG là của ông tất. 10tr/m2 có nhiều nơi tiềm năng cao hơn CG rất nhiều.
10tr/mà nơi nào tiềm năng mà thuộc tp hcm vậy bác?

Tập Lái
16/5/16
33
32
18
HCM
www.solux.vn
:) Xin lỗi anh, chứ CG để phục vụ nhu cầu du lịch ở Sài gòn, anh mang Miền Đông Tây Bắc của anh vào chi vậy? :rolleyes: :rolleyes:

Tự nhiên chỗ anh gần Vũng Tàu, phan thiết mũi né, ai biểu anh xuống CG? :rolleyes:

CG là thánh phố biển duy nhất thuộc tp HCM, còn giữ dc hiện trạng rừng, biển. Anh mang khu công nghiệp ra nói, ở vùng nào ở SG mà có khu công nghiệp nơi đó phát triển vậy anh? hay lụi bại?

Nếu ai cũng suy nghĩ như anh thì đâu có những cá nhân thắng lớn đầu tư đất biển Phan Thiết sau sự kiện Nhật thực đầu tiên tại VN? Phú Quốc...v..v.

Thật lòng mình cũng chả cần thuyết phục mọi người tin CG sẽ thành công phát triển, vì đó là chuyện 5-10 thậm chí 20 năm nữa. Nhưng CG là 1 nơi mang lại lợi nhuận đầu tư BDS vì tiềm năng của nó.

Chỉ thiếu cây cầu, 10 năm nữa, VT ko có cửa với CG đâu bác.
Vãi cả xàm. Ông tắm biển CG chưa? Có dám nhảy xuống tắm không vậy?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vãi cả xàm. Ông tắm biển CG chưa? Có dám nhảy xuống tắm không vậy?
nói chuyện lúc đầu thì còn thấy được được, lúc sau thấy ngu rồi!

Thằng CG mà biển trong như VT thì cần dek gì Vin lấn biển?? Lúc 1k trang trong này lục lại nhé.

Thằng CG mà biển trong thi làm gì có giá 10tr/m2 để chú ngồi chê. Mà thật chất Cần Thạnh làm gì có giá dưới 20 triệu/m2 nữa. Cứ vậy mà mong chờ nó xuống giá nhé.

Cáo chê nho xanh. Trong khi mình chê thì biết bao nhiêu người mua từ lúc 60-100k/m2 thắng lớn dưới ấy.

Còn kém lắm.

Tập Lái
16/5/16
33
32
18
HCM
www.solux.vn
nói chuyện lúc đầu thì còn thấy được được, lúc sau thấy ngu rồi!

Thằng CG mà biển trong như VT thì cần dek gì Vin lấn biển?? Lúc 1k trang trong này lục lại nhé.

Thằng CG mà biển trong thi làm gì có giá 10tr/m2 để chú ngồi chê. Mà thật chất Cần Thạnh làm gì có giá dưới 20 triệu/m2 nữa. Cứ vậy mà mong chờ nó xuống giá nhé.

Cáo chê nho xanh. Trong khi mình chê thì biết bao nhiêu người mua từ lúc 60-100k/m2 thắng lớn dưới ấy.

Còn kém lắm.
Hehe. 60-100k/m2 tôi cũng mua. Nhưng xin lỗi 20tr/m2 mà còn bơm thổi bánh vẽ tương lai có cầu thì tôi mời ông mua tiếp đó. Cầu 10 năm nữa chưa ngồi đó mà vẽ

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Hehe. 60-100k/m2 tôi cũng mua. Nhưng xin lỗi 20tr/m2 mà còn bơm thổi bánh vẽ tương lai có cầu thì tôi mời ông mua tiếp đó. Cầu 10 năm nữa chưa ngồi đó mà vẽ
Những ngừơi như chú sao mua dc giá 60-100k.

người ta nói :

"Đàn ông nông nổi giếng khơi đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu"​