Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Đã là vị trí địa lý các anh chê xa hay gần thì nó không thay đổi được, ngoại trừ trường hợp những người mù thông tin và công nghệ ko biết cách tra google/ bản đồ/... đi lần đầu mới biết xa gần

Chán!

Hạng D
26/12/18
2.169
2.917
155
45
:) Xin lỗi anh, chứ CG để phục vụ nhu cầu du lịch ở Sài gòn, anh mang Miền Đông Tây Bắc của anh vào chi vậy? :rolleyes: :rolleyes:

Tự nhiên chỗ anh gần Vũng Tàu, phan thiết mũi né, ai biểu anh xuống CG? :rolleyes:

CG là thánh phố biển duy nhất thuộc tp HCM, còn giữ dc hiện trạng rừng, biển. Anh mang khu công nghiệp ra nói, ở vùng nào ở SG mà có khu công nghiệp nơi đó phát triển vậy anh? hay lụi bại?

Nếu ai cũng suy nghĩ như anh thì đâu có những cá nhân thắng lớn đầu tư đất biển Phan Thiết sau sự kiện Nhật thực đầu tiên tại VN? Phú Quốc...v..v.

Thật lòng mình cũng chả cần thuyết phục mọi người tin CG sẽ thành công phát triển, vì đó là chuyện 5-10 thậm chí 20 năm nữa. Nhưng CG là 1 nơi mang lại lợi nhuận đầu tư BDS vì tiềm năng của nó.

Chỉ thiếu cây cầu, 10 năm nữa, VT ko có cửa với CG đâu bác.
Em đang nói vùng Tây bắc cửa Sg mà anh, q12, tan phú, tân bình, hóc môn, củ chi. Còn dân Tp Thủ đức thì chắc chẳng ai đi Cg rồi vì đạp ra Cao tốc nhanh hơn.
Con em đang hỏi bác là ngoài việc níu kéo vào anh Vin ( chưa biết làm đến khi nào xong - có khi bỏ của chạy lấy người ) thì Cg còn tiềm lực gì để phát triển ngoài " nông nghiệp " vậy bác ?

• Like
Reactions: kyogod
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em đang nói vùng Tây bắc cửa Sg mà anh, q12, tan phú, tân bình, hóc môn, củ chi. Còn dân Tp Thủ đức thì chắc chẳng ai đi Cg rồi vì đạp ra Cao tốc nhanh hơn.
Con em đang hỏi bác là ngoài việc níu kéo vào anh Vin ( chưa biết làm đến khi nào xong - có khi bỏ của chạy lấy người ) thì Cg còn tiềm lực gì để phát triển ngoài " nông nghiệp " vậy bác ?
Từ đó anh đi đường nào mà tốn 2 tiếng đến phà thưa anh?

Vậy lễ hàng trăm , hàng lượt đi qua phà đến CG để cày ruộng sao thưa anh?

Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Bớt cay đi chú, ko giúp chú khá hơn dc đâu haha :rolleyes:
Xin hỏi thánh lóc cóc mình cay về việc gì? Và thánh khai sáng giúp về việc cay và ko cay sẽ khá hơn về phương diện vật chất hay tinh thần gi? Nói rõ chứ ko lại XXL chúa nha, loại này tầm nhìn của Elon Musk phải gọi bằng cụ haha.

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Xin hỏi thánh lóc cóc mình cay về việc gì? Và thánh khai sáng giúp về việc cay và ko cay sẽ khá hơn về phương diện vật chất hay tinh thần gi? Nói rõ chứ ko lại XXL chúa nha, loại này tầm nhìn của Elon Musk phải gọi bằng cụ haha.
Haha, khổ, bao năm rồi vẫn đi cắn đít, 4x tuổi đầu rồi, bớt sân si đi chú. Chú mãi ko khá được là vậy! :rolleyes:

Hạng D
14/8/17
1.047
1.457
113
42
Du lịch Cần Giờ phụ thuộc vào Vin rất nhiều, kể cả cầu Cần Giờ. Chỉ có Vin và Vin mới làm được.
Em chỉ tin nếu Vin IPO Vinfast thành công ở Mỹ. Còn ko thì xác định giấc mơ Cần Giờ còn lâu lắm.

• Like
Reactions: BMW-X7 and pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Du lịch Cần Giờ phụ thuộc vào Vin rất nhiều, kể cả cầu Cần Giờ. Chỉ có Vin và Vin mới làm được.
Em chỉ tin nếu Vin IPO Vinfast thành công ở Mỹ. Còn ko thì xác định giấc mơ Cần Giờ còn lâu lắm.
2 công ty thuộc tập đoàn vingroup, nhưng làm 2 mảng khác nhau bác.

Vinhome trước giờ độc lập các mảng khác.

Giờ chỉ cần có cầu là mọi thứ dc giải quyết, lúc đó ko chỉ có vin mà các công ty bds khác sẽ nhảy vào. Hạ tầng thô.

• Like
Reactions: riversouth
Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Haha, khổ, bao năm rồi vẫn đi cắn đít, 4x tuổi đầu rồi, bớt sân si đi chú. Chú mãi ko khá được là vậy! :rolleyes:
Ah tôi ko khá như lóc cóc leng keng đâu, cứ nói 2-3 câu lại ngước đầu gầm gừ hỏi người nghe mình sủa có to ko, người nghe có rõ ko, có hiểu tầm nhìn và đẳng cấp ở đâu ko hahaha.