Hạng C
23/5/12
668
843
93
Mọi người mua đất có quy hoạch khu dân cư thì sau này mới lên thổ cư được . Còn không thì chờ mút mùa...đổi quy hoạch . Điển hình là Bình chánh, nằm trong lòng thành phố nhưng vẫn ko được xây nhà
Để lên thổ cư là 1 câu chuyện dài. Mua đất quy hoạch thổ cư thì phải chịu mắc. Muốn rẻ thì mua đất nông nghiệp.
Ai cũng có mục đích và nhu cầu riêng, miễn sao mình thấy phù hợp. Đất quy hoạch, đất giấy tay mà còn có ngừoi mua nữa, huống là

• Like
Reactions: thichchoi
Tập Lái
9/7/19
37
36
18
48
Đúng rồi . Nhưng mua cũng phải xem xét khu đó tương lai có được quy hoạch KDC không . Chứ đất làm muối mua cũng hơi lo

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Đúng rồi . Nhưng mua cũng phải xem xét khu đó tương lai có được quy hoạch KDC không . Chứ đất làm muối mua cũng hơi lo
Có 2 trường phái, mua lướt sóng, chênh 100k-1 triệu là bán, lời là bán, thì quy hoạch cũng ko đáng ngại, miễn ko bị quy hoạch mở đường là okie.

Còn lại là đầu tư, mua để sưu tầm, ở hoặc kinh doanh thì cần chú ý quy hoạch. Nên cũng khó lắm anh àh. Tuỳ mục đích.

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
giờ mình đang phân vân đất thổ 100% diện tích 100-150m2 khu Bình Khánh kế Rừng Sác...với đất dt lớn trồng cây lâu năm trong QH lên thổ quá các bác...mình trước giờ chỉ gom đất nhà phố thổ cư thôi nên cũng chưa dám mạnh tay làm một cú đất trồng...các bác theo trường phái nào giúp góp thêm ý kiến cho mình sáng ra nhé

Cảm ơn các bác

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
giờ mình đang phân vân đất thổ 100% diện tích 100-150m2 khu Bình Khánh kế Rừng Sác...với đất dt lớn trồng cây lâu năm trong QH lên thổ quá các bác...mình trước giờ chỉ gom đất nhà phố thổ cư thôi nên cũng chưa dám mạnh tay làm một cú đất trồng...các bác theo trường phái nào giúp góp thêm ý kiến cho mình sáng ra nhé

Cảm ơn các bác
Đất lớn lời nhiều hơn nhưng thanh khoản lại kém hơn đất nhỏ bác.

Còn tiền nhàn rỗi, ko quan trọng lời lỗ thì mua đất trồng cây lâu năm hoặc thuương mại dịch vụ, sau này làm được nhiều thứ hay ho hơn khi CG phát triển.

Tập Lái
23/3/17
34
1.005
86
43
Đất lớn lời nhiều hơn nhưng thanh khoản lại kém hơn đất nhỏ bác.

Còn tiền nhàn rỗi, ko quan trọng lời lỗ thì mua đất trồng cây lâu năm hoặc thuương mại dịch vụ, sau này làm được nhiều thứ hay ho hơn khi CG phát triển.

Ở CG nếu mua dạng như bác đang tư vấn ở đây thì khu nào hợp lý ạ?. Tầm tiền 4 tỷ, mua làm cái vườn để đó thôi chứ không bán buôn gì.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Cảm ơn bác, để mình inbox. Anh @pzeloch cũng cho xin ít comment, CG có ghé xuống đôi lần cũng lâu rồi, còn đi săn bds dưới thì mù tịt.
Bác tham khảo vòng vòng khu Long Hoà, mua đất nông nghiệp có đường xe ô tô.

Sẽ có những miếng phù hợp để làm trang trại, nhà vườn mà giá cũng mềm hơn Cần Thạnh. Kiếm được trục gần biển hoặc gần sông thì quá okie.

• Like
Reactions: gremount