Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vingroup vẫn đang miệt mài bơm cát
phần ấy với phần câu nó tách biệt lắm bác,

chắc chắn là vin se làm khu lấn biển rồi, còn cầu thì còn liên quan đến nhà nước, giờ dịch kiểu này. Chắc mọi dư án hạ tầng thành phố đều ngưng lại hết quá.

Tập Lái
9/7/19
37
36
18
48

chắc chắn là vin se làm khu lấn biển rồi, còn cầu thì còn liên quan đến nhà nước, giờ dịch kiểu này. Chắc mọi dư án hạ tầng thành phố đều ngưng lại hết quá.
Vin nói sẽ mở bán dự án trong 2 năm tới . Nếu không có cầu hoặc thông tin tích cực v.v xây cầu thì ai mua sản phẩm của VIN.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Vin nói sẽ mở bán dự án trong 2 năm tới . Nếu không có cầu hoặc thông tin tích cực v.v xây cầu thì ai mua sản phẩm của VIN.
Vẫn mua bt thôi, như phú quốc vậy, hoặc làm ferri đi từ bạch đằng ra du lịch khu lấn biển, ko thành vấn đề.

2 năm nữa nếu cầu CG xây cũng chưa chắc xong đâu. quy mô cầu CG phải 5 năm mới xây xong.

• Like
Reactions: Tran hà
Hạng B2
28/9/13
141
165
43

Ko có cầu thì Vin làm dự án dưới đó hơi thọt nè bác. Vụ dịch e lại nghe có nhiều nguồn nói chính phủ càng phải thúc đẩy các dự án lớn để bơm tiền vào nền kt.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Ko có cầu thì Vin làm dự án dưới đó hơi thọt nè bác. Vụ dịch e lại nghe có nhiều nguồn nói chính phủ càng phải thúc đẩy các dự án lớn để bơm tiền vào nền kt.
Mình cũng hy vọng vậy. Quan trọng là Sài gòn bình thuường trỡ lại là okie.

Giờ dịch dã ghê quá, chả biết đâu mà lần. Năm nay mình ko dám đầu tư gì cả, đất cát mua thêm cuối năm ngoái giờ để đó. Coi như đầu tư dài hạn, cũng may là ko dùng đòn bẩy.

Mọi thứ ở SG kéo dài 1-2 tháng nữa chắc nền kinh tế cả nước bị ảnh hưởng lớn.

Hạng C
18/8/20
718
6.178
93
40
Các bác có thấy máy bơm nước ở sông Sài Gòn, hoạt động hết công sức thì mưa vẫn ngập thôi. Có điều đỡ ngập nặng một chút :D :D :D. Mà chưa kể giờ phải lo đi kiếm tiền để chữa cái con Covid này, giờ sức đâu mà bơm. Năm ngoái bơm vào nền kinh tế rồi nhưng cũng vũ như cẩn :D :D. Phải để các bác họp, rút kinh nghiệm đã :D :D :D

Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Mình cũng hy vọng vậy. Quan trọng là Sài gòn bình thuường trỡ lại là okie.

Giờ dịch dã ghê quá, chả biết đâu mà lần. Năm nay mình ko dám đầu tư gì cả, đất cát mua thêm cuối năm ngoái giờ để đó. Coi như đầu tư dài hạn, cũng may là ko dùng đòn bẩy.

Mọi thứ ở SG kéo dài 1-2 tháng nữa chắc nền kinh tế cả nước bị ảnh hưởng lớn.
Giờ bước sang giai đoạn mới ko bt được nữa đâu bác ơi. Khi nào đủ tầm 75% dân số tiêm vaccine thì mới bình thường đc. Việt Nam m gồng gần 2 năm bây giờ bung cũng là thành công rồi.
Các bác có thấy máy bơm nước ở sông Sài Gòn, hoạt động hết công sức thì mưa vẫn ngập thôi. Có điều đỡ ngập nặng một chút :D :D :D. Mà chưa kể giờ phải lo đi kiếm tiền để chữa cái con Covid này, giờ sức đâu mà bơm. Năm ngoái bơm vào nền kinh tế rồi nhưng cũng vũ như cẩn :D :D. Phải để các bác họp, rút kinh nghiệm đã :D :D :D
Bơm tác dụng nhiều hay ít thì bơm vẫn cứ bơm trc nay vẫn vậy mà bác .

• Like
Reactions: pzeloch
Tập Lái
9/7/19
37
36
18
48
Có tin gì mới về cần giờ không mn: cầu, quy hoạch..... chia sẻ cho ae