Hạng C
14/8/17
855
1.074
93
41
Các cụ cho em hỏi là với tình hình sụt lún & nước biển dâng không nghỉ như hiện tại thì sau thời gian nữa Cân Giờ sẽ như nào? Em hỏi nghiêm túc đấy.
Tìm cách sống chung thôi, cả thành phố đâu phải mỗi Cần Giờ, Nhà Bè đâu.

Hạng B1
31/7/18
65
49
23
50
Tìm cách sống chung thôi, cả thành phố đâu phải mỗi Cần Giờ, Nhà Bè đâu.
Tìm cách nào & sống chung như nào aj? em đọc mà chưa hỉu cụ nào hỉu rộng có thể giải thích cho em mở mang đầu óc ra với aj.

Hạng B2
23/5/12
488
619
93
Tìm cách nào & sống chung như nào aj? em đọc mà chưa hỉu cụ nào hỉu rộng có thể giải thích cho em mở mang đầu óc ra với aj.
Mua xuồng, hoặc bo bo hoặc vỏ lãi như miền Tây.
Hiện đại hơn thì ngăn để như Hà Lan.
Đẹp bài nhất là qua bên Dubai, hỏi xem nó lấn biển xong sống như thế nào rồi áp dụng như vậy

Hạng C
14/8/17
855
1.074
93
41
Tầm vĩ mô e ko trả lời cho bác sống chung như nào được. Với e chỉ có cách tìm những nơi có quy hoạch, hạ tầng thoát nước tốt để ở thôi. Còn ra ngoài bị ngập thì đó là chuyện xã hội, chính quyền.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hán Nô
18/5/14
6.070
41.490
113
31
The Hán Nô
Sau khi chiêm nghiệm đánh giá của anh về VP từ rất lâu, em rất muốn nghe đánh giá của anh về Cần Giờ anh ạ?

em cảm ơn anh đã thầm kín để ý em,

anh có biết tiền để chi cho các việc của Vạn Phúc City và tiền chi cho các việc của Cầu Cần Giờ có nguồn gốc thu và Chủ sử dụng chi khác nhau ở điểm gì không?

Hạng B2
4/11/11
180
363
63
em cảm ơn anh đã thầm kín để ý em,

anh có biết tiền để chi cho các việc của Vạn Phúc City và tiền chi cho các việc của Cầu Cần Giờ có nguồn gốc thu và Chủ sử dụng chi khác nhau ở điểm gì không?
Em ko biết anh ạ, muốn nghe anh chỉ giáo?