Sau khi chiêm nghiệm đánh giá của anh về VP từ rất lâu, em rất muốn nghe đánh giá của anh về Cần Giờ anh ạ?

em cảm ơn anh đã thầm kín để ý em,

anh có biết tiền để chi cho các việc của Vạn Phúc City và tiền chi cho các việc của Cầu Cần Giờ có nguồn gốc thu và Chủ sử dụng chi khác nhau ở điểm gì không?

Hạng B2
4/11/11
229
549
93
em cảm ơn anh đã thầm kín để ý em,

anh có biết tiền để chi cho các việc của Vạn Phúc City và tiền chi cho các việc của Cầu Cần Giờ có nguồn gốc thu và Chủ sử dụng chi khác nhau ở điểm gì không?
Em ko biết anh ạ, muốn nghe anh chỉ giáo?

Em ko biết anh ạ, muốn nghe anh chỉ giáo?
em không rành gì đâu, nhưng em đọc báo chí của Việt Cộng thì em thấy,

tiền để sử dụng cho cầu Cần Giờ là tiền của người Dân Việt Nam đóng góp, Chính quyền nhận được tiền của người Dân đóng góp, nếu muốn sử dụng để chi tiêu thì phải hỏi ý kiến người Dân, và việc hỏi ý kiến người Dân thì thường trong khoảng thời gian từ 3 năm cho đến 20 năm với những việc như thế này

tiền để đầu tư xây dựng Tổng khu Vạn Phúc City có nguồn gốc từ việc Chủ đầu tư Dự án này thu được từ việc bán sản phẩm Bất Động Sản cho những người mua, hình thức mua bán là tay đôi, mua bán cưa đứt đục suốt, người mua nhận hàng và Chủ đầu tư nhận tiền,

buổi chiều tiền bán hàng sau khi vào tài khoản của Chủ đầu tư, thì tối về, Chủ đầu tư chỉ việc về nhà hỏi vợ là tiền này chi vào đâu, vợ Chủ đầu tư nói: chi tiêu hợp lý vào làm Hạ tầng Tổng khu Vạn Phúc City..., vậy là sáng hôm sau tiền đã được giải ngân cho bọn thầu thi công Vạn Phúc City...

khi tiền được chi tiêu hợp lý với tốc độ ánh sáng vào nơi nào, thì ở nơi đó sẽ có tốc độ tỏa ra ánh sáng với tốc độ ánh sáng

Hạng B2
4/11/11
229
549
93
Anh nói hoàn toàn đúng rồi, tuy nhiên em ko có ý định so sánh VP với CG vì rất khập khiễng, chỉ là đánh giá tiềm năng thôi, theo như anh nghĩ thì em hiểu là tầm nhìn tối đa 03-20 năm nữa :))

• Haha
Reactions: Tommyteo
Anh nói hoàn toàn đúng rồi, tuy nhiên em ko có ý định so sánh VP với CG vì rất khập khiễng, chỉ là đánh giá tiềm năng thôi, theo như anh nghĩ thì em hiểu là tầm nhìn tối đa 03-20 năm nữa :))

trong điều kiện bình thường, phạm vi hẹp, thì có thể sẽ nhìn thấy hoặc cảm nhận được phần nào tác phong, quyết tâm, mong muốn... của 1 cá nhân, 1 pháp nhân

nhưng để nhìn thấy được như vậy khi nhìn vào một Quốc gia thì phải ở tầm nhân tài hoặc phải có được thông tin bí mật cấp cao rồi anh

Hạng D
14/8/17
1.042
1.453
113
42
em không rành gì đâu, nhưng em đọc báo chí của Việt Cộng thì em thấy,

tiền để sử dụng cho cầu Cần Giờ là tiền của người Dân Việt Nam đóng góp, Chính quyền nhận được tiền của người Dân đóng góp, nếu muốn sử dụng để chi tiêu thì phải hỏi ý kiến người Dân, và việc hỏi ý kiến người Dân thì thường trong khoảng thời gian từ 3 năm cho đến 20 năm với những việc như thế này
Nếu chính quyền lập quỹ xây dựng Cầu Giờ, chắc nhiều bác ôm đất sào mẫu CG sẽ đóng a nhỉ :D

Hạng B2
4/11/11
229
549
93
trong điều kiện bình thường, phạm vi hẹp, thì có thể sẽ nhìn thấy hoặc cảm nhận được phần nào tác phong, quyết tâm, mong muốn... của 1 cá nhân, 1 pháp nhân

nhưng để nhìn thấy được như vậy khi nhìn vào một Quốc gia thì phải ở tầm nhân tài hoặc phải có được thông tin bí mật cấp cao rồi anh
Em nghĩ ko ai có thể nhìn thấy được chính xác kể cả các bác LĐ cấp cao vì có rất nhiều yếu tố liên quan ngoài vấn đề vốn, chỉ cần quan tâm cảm nhận cá nhân tương đối của 01 vài người có kinh nghiệm và tầm nhìn là được rồi, nhất là những người có va chạm với thực tế xã hội anh ạ. Còn đầu tư CG thì ko thể có quan điểm lướt lát hay định tính mức minimum rõ ràng như những DA của các tập đoàn tư nhân được. Cám ơn anh đã chia sẻ quan điểm của mình nhé!

Nếu chính quyền lập quỹ xây dựng Cầu Giờ, chắc nhiều bác ôm đất sào mẫu CG sẽ đóng a nhỉ :D

em nghĩ Người Dân sẽ rất tự giác trong việc thực hiện nghĩa vụ đóng góp chung để tạo ra quyền lợi riêng,

Chính quyền cứ để Bà con được chuyển đổi toàn bộ Đất Nông Nghiệp của Huyện Cần Giờ sang Đất Thổ Cư, và để Bà con được nộp Tiền Sử Dụng Đất theo Giá Thị Trường, thì việc xây 10 cầu Cần Giờ chỉ là việc đơn giản