Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tôi ko rãnh dò từng cạnh ( có tích dấu đỏ trên miếng đất) nhưng đây là thông tin của quy hoạch 1/2000 của miếng đất ở "hiện hữu chỉnh trang" thuộc khu quy hoach dân cư Hà Thanh của xã Long Hoà! Nhiều khả năng đất sẽ bị lộ giới con đường ven sông đang thi công phía sau lưng!
Còn muốn biết chính xác lộ giới bao nhiêu để sau này thoả thuận đền bù thì thuê địa chính và phòng đô thị Huyện xuống làm việc để chấm toạ độ lộ giới, nhưng với 1/2000 thì chưa có toạ độ lộ giới đâu vì chưa ra bản chi tiết của 1/500!
Còn muốn bản chi tiết 1/500 thì chờ Chủ đầu tư tư nhân xuống mua, ko thì sở xuống làm việc, nhưng với đất Cần Giờ thì quy hoạch sẽ theo dạng nhà nước- nhân dân cùng làm, dân hiến đất, nhà nước làm đường nếu ko có CDT xuống thực hiện quy hoạch!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
Tôi đã nói người cần ttin quy hoạch cụ thể về miếng đất cần nên mới lên UB check. Bác đưa ttin kiểu ta đây biết tuốt, biết toàn khu, còn cụ thể vẫn phải đi hỏi đủ thấy bác thích ra vẻ ta đây, chém gió để lùa gà chứ khi cần tư vấn thật sự cũng chả biết mẹ gì.

• Like
Reactions: thichchoi
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tôi đã nói người cần ttin quy hoạch cụ thể về miếng đất cần nên mới lên UB check. Bác đưa ttin kiểu ta đây biết tuốt, biết toàn khu, còn cụ thể vẫn phải đi hỏi đủ thấy bác thích ra vẻ ta đây, chém gió để lùa gà chứ khi cần tư vấn thật sự cũng chả biết mẹ gì.
cụ thể là gì?? Quy hoạch 1/2000 chỉ có vậy, muốn cụ thể gì nửa? haha, lên UB hỏi cụ thể họ cho bác cái gì? 1/500 ko có thì họ chỉ dựa trên 1/2000 thôi, bớt ảo tưởng đi, thằng này đầu tư làm việc với Huyện từ lúc chưa có con đường LVN chứ ở đó mà nói lùa gà!! inbox tôi nguười ta nhờ kiếm đất giúp tôi còn từ chối thì tôi lùa gà thì dc gì hả anh cò con! Muốn tư vấn thì nói chuyện đàng hoàng anh sẽ chĩ dạy, còn ăn nói mất dạy thì chỉ có ăn chửi nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Đã làm cò con rồi, mà ko có kiến thức, ko có mối quan hệ, nắm thông tin chậm hơn người khác! Chưa kể ăn nói vô văn hoá với người đầu tư khác thì chú em chỉ mãi là cò con môi giới mấy miếng 100-200m2 dưới ấy để kiếm cơm qua ngày thôi! haha, đời làm cò con thì sao bán được miếng lớn giờ!? :(

Hạng D
4/5/15
4.007
21.668
113
CG theo nhận định của em sẽ là 1 khu du lịch hot nhất chưa từng thấy của Đông Lào.
Nếu Vin xây xong thì các anh có thể tưởng tượng được lượng khách du lịch đổ về CG khổng lồ như thế nào ko? Ko những ta mà tây nhiều vô kể.
Việc sốt đất CG tương lai sẽ vượt khỏi sự tưởng tượng của nhiều người.
Việc lấn biển ra hơn 1km giúp CG sẽ có 1 bờ biển xanh trong tuyệt đẹp.
Tp đầu tàu về kinh tế của Đông Lào, nay lại thêm 1 khu du lịch biển thì chả khác nào như hổ mọc thêm cánh.

Hạng D
4/5/15
4.007
21.668
113
Thế rút cuộc giá đất hiện tại CG là giao động khoảng bao nhiêu m2?
Ví dụ đất ở Cần Thạnh, bao tiền thì có thể chốt giao dịch được?
Em lên mạng thì thấy rao khoảng 23tr/m2
Vậy có phải giá mặt = chung ở đây ko?
Hay là giá ảo?

Hạng D
16/1/06
1.479
9.257
113
cụ thể là gì?? Quy hoạch 1/2000 chỉ có vậy, muốn cụ thể gì nửa? haha, lên UB hỏi cụ thể họ cho bác cái gì? 1/500 ko có thì họ chỉ dựa trên 1/2000 thôi, bớt ảo tưởng đi, thằng này đầu tư làm việc với Huyện từ lúc chưa có con đường LVN chứ ở đó mà nói lùa gà!! inbox tôi nguười ta nhờ kiếm đất giúp tôi còn từ chối thì tôi lùa gà thì dc gì hả anh cò con! Muốn tư vấn thì nói chuyện đàng hoàng anh sẽ chĩ dạy, còn ăn nói mất dạy thì chỉ có ăn chửi nhé!
Tôi thấy ông nói chuyện có vẻ đàng hoàng khi CG chưa ai nhắc tới, giờ CG sốt thì ông sốt theo, tưởng có tiền thì văn hóa lên theo, té ra vẫn mất dạy như thường, mà thôi nói chuyện đất thôi chứ ko nói người làm gì nữa. Tôi nói giá đất thật ko cao như ông nghĩ thì ông cứ dựng lên vậy. Tôi mà cò thì đã tâng bốc lên giá lên rồi, ông muốn bán đất thì im im mà bán, chém gió trên này càng nhiều càng khó bán. Giá có vẻ chựng lại rồi.

• Like
Reactions: Đồng Xanh
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Tôi thấy ông nói chuyện có vẻ đàng hoàng khi CG chưa ai nhắc tới, giờ CG sốt thì ông sốt theo, tưởng có tiền thì văn hóa lên theo, té ra vẫn mất dạy như thường, mà thôi nói chuyện đất thôi chứ ko nói người làm gì nữa. Tôi nói giá đất thật ko cao như ông nghĩ thì ông cứ dựng lên vậy. Tôi mà cò thì đã tâng bốc lên giá lên rồi, ông muốn bán đất thì im im mà bán, chém gió trên này càng nhiều càng khó bán. Giá có vẻ chựng lại rồi.
chưa biết thằng nào mất dạy! Nên xem lại! Cũng nên xem lại thằng nào xồn xồn! Anh đây cũng chả có nhu cầu bán (đã chốt vấn đề này trong topic từ năm 2018 rồi), nên giá lên hay ko cũng ko quan tâm nhé! Đất CG sốt ko phải đây là lần đầu tiên, trong khi tôi đầu tư từ những năm 2007-2008 thì những cái này chả là cái gì! Nên xem lại cách ăn nói của mình rồi hẳn nói người khác! ok?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: riversouth
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Thế rút cuộc giá đất hiện tại CG là giao động khoảng bao nhiêu m2?
Ví dụ đất ở Cần Thạnh, bao tiền thì có thể chốt giao dịch được?
Em lên mạng thì thấy rao khoảng 23tr/m2
Vậy có phải giá mặt = chung ở đây ko?
Hay là giá ảo?
Chú xuống thực tế kiếm đất nào mặt tiền ở Cần Thạnh hỏi mua thử, sẽ biết giá! Tuỳ khu, trung bình cũng khó, đất mặt tiền khác mà hẻm khác!