Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/11/16
2
18
3
39
Mong là khu này không gióng như khu Kenton, Kim Long bên Nguyễn Hữu Thọ Quận 7. Tuần trước vừa đi qua khu đó , ngày xưa toàn bán giá tiền tỷ, bây giờ thì toàn nhà ma, không phát triển

Hạng C
12/9/14
676
6.511
93
Tóm lại thông tin có đường từ mct đi thẳng vào khu tml ko có tin được ko các bác? Nếu chắc thì bao giờ mới xong.

Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
1 phong cảnh nên thơ, ko biết 5 năm sau có còn thấy dc những mảng xanh thế này nữa ko....
Cập nhật tình hình dự án và hạ tầng khu TML

Nguồn: skyscrapper

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
  • Like
Reactions: Dirceu
Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
Bác phải cầu mong sao cho mãng xanh ấy biến mất càng nhanh càng tốt ấy chứ lỵ. Chứ mà nó cứ xanh...mãi mãi như thế thì có mà húp...cháo trắng !
he he he....
h gần như là những giây phút cuối để mình chiêm ngưỡng bác à, sau này mình sẽ ko còn có dịp thấy những cánh đồng cò bay thẳng cánh, những con đường thẳng tắp đầy phân trâu :D mà thay vào đó sẽ là các nhà hàng, quán bar, disco, hotel, karaoke, cafe, spa, beauty salon các kiểu mọc lên...

Ngày xưa lúc mới về khu Bình Phú ở Q6 năm 2000, e còn nhớ phong cảnh vắng vẻ của khu đó thời đó rất yên bình. H thì nhà cửa san sát hàng quán nhộn nhịp. Nhìn khu TML hiện h lòng thấy nao nao nhớ về thời cách đây hơn 16 năm...

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
h gần như là những giây phút cuối để mình chiêm ngưỡng bác à, sau này mình sẽ ko còn có dịp thấy những cánh đồng cò bay thẳng cánh, những con đường thẳng tắp đầy phân trâu :D mà thay vào đó sẽ là các nhà hàng, quán bar, disco, hotel, karaoke, cafe, spa, beauty salon các kiểu mọc lên...

Ngày xưa lúc mới về khu Bình Phú ở Q6 năm 2000, e còn nhớ phong cảnh vắng vẻ của khu đó thời đó rất yên bình. H thì nhà cửa san sát hàng quán nhộn nhịp. Nhìn khu TML hiện h lòng thấy nao nao nhớ về thời cách đây hơn 16 năm...
Cái gì cũng có giá của nó hết bác ơi...
Đô thị hoá thì sẽ tăng giá trị lên.
Yên bình thanh tĩnh thì cứ mãi mãi chỉ là yên bình thanh tĩnh mà thôi...
Cai kiểu: cây đa, bến nước, con đò năm xưa ấy tuy rất nên thơ mà không thay đổi thì chỉ có mần guộng mần nông mà thôi...

• Like
Reactions: Dirceu
Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
Cái gì cũng có giá của nó hết bác ơi...
Đô thị hoá thì sẽ tăng giá trị lên.
Yên bình thanh tĩnh thì cứ mãi mãi chỉ là yên bình thanh tĩnh mà thôi...
Cai kiểu: cây đa, bến nước, con đò năm xưa ấy tuy rất nên thơ mà không thay đổi thì chỉ có mần guộng mần nông mà thôi...
Tất nhiên e muốn cho khu TML nó lên càng sớm càng tốt để còn về cất nhà kinh doanh nữa bác. Nhưng mà e nghĩ 2 thằng VV với Feliz chưa đủ kéo dân về xây nhà khu này, chắc fai thêm vài cái dự án chung cư nữa thì may ra. Theo như cái hình đầu tiên trong lốc hình e vừa up thì chỗ khu đất quy hoạch xây bệnh viện h đã rào tôn và bên trong site đã có thấy 1 số trang thiết bị và vật liệu xây dựng rồi, chắc sắp tới mở bán.

Nghe nói đâu Hưng Thịnh, Đất Xanh cũng đã nhảy vào TML nhưng ko biết xí dc lô nào trong đây...

Status
Không mở trả lời sau này.