Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Hôm e đi từ Đà Nẵng vào theo đường HCM và QL14 thấy ngán quá.
Đường từ Đà Nẵng đến Phước Sơn E đếm có đến 7 xe du lịch dưới 9c phải thay vỏ vì sụp ổ gà, trời thì mưa. Khúc gần đến Khâm Đức thì thấy 1 xe khách đang cháy (cháy lúc hơn 5h mà e đến khoảng 7h nên vẫn còn cháy), đổ gần hết đèo lò xo thì 1 em Mit Outlander mới biển 81 ôm cua k hết chui lọt vào khe giữa núi và lan can sắt, chỗ đó vừa lọt cái xe, móp méo trc và 2 bên hông. May là chưa đâm vào núi hay lan can sắt.
Chạy thêm khoảng 40km nữa thì thấy 1 xe Fotuner chổng 4 bánh lên trời :(
Em Mit Outlande không biết bị tai nạn do tay lái yếu hay do tay lái lụa chủ quan đỗ đèo tốc độ cao nên mới bị như vậy hả Bác.

Hạng B1
6/3/15
77
79
18
C
Em may mắn hơn bác,trong suốt hành trình em không gặp trường hợp buồn mắt nào.
Trong chuyến đi tết vừa rồi em có dán trước sau xe, logo SOS HỔ TRỢ GIAO THÔNG chổ bác HÀ Sonata trao, mục đích vì biết anh em OS tết này đi tuyến miền bắc, miền trung rất nhiều,em ra tới Quãng bình quay lại cũng không phải là đoạn đường ngắn, xe em trang bị nhiều món hổ trợ cần thiết,lại có cả thợ máy và thợ điện ô tô đi chơi xuân cùng xe,trước là xe mình an tâm, sau là hổ trợ anh em OS trên đường khi có sự cố,vậy mà không gặp xe nào cần hổ trợ,mặc dù có vài trường hợp thấy xe đậu dọc đường, ban ngày em đá pha rà thắng, tạo sự chú ý cho xe đó,với suy nghĩ nếu xe đó là anh em OS có sự cố là sẽ thấy lo go em dán trước xe và sẽ ngoắc lại,nhưng không thấy phản ứng gì, nên em chạy luôn.
Thật ra trên đường em nghiệm thấy không phải ngày nào như ngày nào,các bác để ý thử nhé, có ngày an toàn bình thường, có ngày gặp mấy vụ tai nạn liên tiếp,có ngày nhiều vụ nặng, có ngày nhiều vụ nhưng nhẹ, không biết do thế giới tâm linh, hay do khoa học liên quan tới xung lực từ trường, hay gì gì đó mà lại như vậy, có cao nhân nào giãi thatch dùm không?
Nguong mo ! Like manh.

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Em Mit Outlande không biết bị tai nạn do tay lái yếu hay do tay lái lụa chủ quan đỗ đèo tốc độ cao nên mới bị như vậy hả Bác.
Cái này e nghĩ do chủ quan bác ơi!
E còn hình đây! Từ chỗ bắt đầu lọt khe đến chỗ xe dừng lại khoảng gần 100m:
Cập nhật tình hình đường QL14, HCM và QL1 Tết 2017

Xe khách cháy. Xe chạy ra Bắc nên e đọc báo thấy viết trên xe có 4 người nhà xe và 3 khách, k có thiệt hại về người.

Fotuner bị ngay dưới góc cua:

Trường hợp này e đếm đc 7. Đường quá xấu nhưng có lẽ các bác đi đoàn bám nhau sát quá, xe trc tránh đc thì xe sau dính :(

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Em nghĩ do các bác tài chạy sát xe phía trước quá nên khi nhìn thấy ổ gà thì đã quá gần, không kịp tránh.
Tết năm nay đi thấy đường nhiều ổ gà quá, ổ gà bất chợt trên đường đẹp nguy hiểm hơn đường xấu, đang chạy 80-90 gặp ổ gà phải xử lý cực nhạy mới tránh được, đường vắng xe mới dám tránh, đông xe thì nghiến răng chịu trận vậy.

• Like
Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Cái này e nghĩ do chủ quan bác ơi!
E còn hình đây! Từ chỗ bắt đầu lọt khe đến chỗ xe dừng lại khoảng gần 100m:
View attachment 611156
Xe khách cháy. Xe chạy ra Bắc nên e đọc báo thấy viết trên xe có 4 người nhà xe và 3 khách, k có thiệt hại về người.
View attachment 611158
Fotuner bị ngay dưới góc cua:
View attachment 611162
Trường hợp này e đếm đc 7. Đường quá xấu nhưng có lẽ các bác đi đoàn bám nhau sát quá, xe trc tránh đc thì xe sau dính :(
View attachment 611161
Ghê thật xe bị cháy Bác có chạy qua không, em thấy chiếc xe khách chạy qua sát xe bị chạy, lỡ xui nó bùng lên thì bỏ mợ luôn.

• Like
Tập Lái
1/10/10
8
2
3
www.otosaigon.com
Hôm e đi từ Đà Nẵng vào theo đường HCM và QL14 thấy ngán quá.
Đường từ Đà Nẵng đến Phước Sơn E đếm có đến 7 xe du lịch dưới 9c phải thay vỏ vì sụp ổ gà, trời thì mưa. Khúc gần đến Khâm Đức thì thấy 1 xe khách đang cháy (cháy lúc hơn 5h mà e đến khoảng 7h nên vẫn còn cháy), đổ gần hết đèo lò xo thì 1 em Mit Outlander mới biển 81 ôm cua k hết chui lọt vào khe giữa núi và lan can sắt, chỗ đó vừa lọt cái xe, móp méo trc và 2 bên hông. May là chưa đâm vào núi hay lan can sắt.
Chạy thêm khoảng 40km nữa thì thấy 1 xe Fotuner chổng 4 bánh lên trời :(
Đi quốc lộ 14 nếu bác đi đường 14E thì đường tốt lắm, đi rất thích. Em đi ra, đi vào đều đi đường này, xe ô tô khách rất ít, đi thoái mái, mặt đường đẹp. May mắn em đi và về đều không gặp tình trạng như bác thấy. Hôm ra vào ngày 25, đèo Lò xo có sương mù rất đẹp, hôm vào thì không có.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Đi quốc lộ 14 nếu bác đi đường 14E thì đường tốt lắm, đi rất thích. Em đi ra, đi vào đều đi đường này, xe ô tô khách rất ít, đi thoái mái, mặt đường đẹp. May mắn em đi và về đều không gặp tình trạng như bác thấy. Hôm ra vào ngày 25, đèo Lò xo có sương mù rất đẹp, hôm vào thì không có.
Nó vậy mà đẹp à :)
Tầm nhìn 10-20m à.