Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Sáng mai m8 em đạp từ NT - SG tình hình QL 1A ổn ko ạ? Em dự tính tầm 10h xuất phát
Đường ổn bác ơi. Chú ý đoạn Cam Lâm có khúc gắn biển khu dân cư kéo rất dài, ra khỏi đoạn đó là xxx đứng chờ sẵn nên bác cứ kiên nhẫn chạy dưới 60 nhé. Đoạn Ninh thuận có đặc sản là biển zone 60, có vài zone 60 là đoạn xuống dốc bác chú ý chủ động giảm tốc, cuối dốc là trạm xxx chào đón. Hôm nay em đi thấy chỉ bắn chiều Bắc-Nam. Chiều ngược lại ko có lấy 1 trạm.
Em đang ở Mũi Né nên chưa rõ đoạn DNai - SG sao. Có bác nào đi hnay update với ạ.

Hạng C
12/4/13
832
11.180
93
Hôm kia em từ Quảng Ngãi vào, lúc đêm bị sụp ổ gà trên đèo Cả toi cái lốp. Cũng may là Runflat nên cũng mò về tới Nha Trang lúc nữa đêm trước khi ghé tiệm vá xe mà thợ báo kg vá được mà phải thay! Đến Nha Trang 2h sáng, ngủ đến 7h30 dậy tìm chỗ thay lốp rồi vào SG. Cam Ranh 1 trạm và đầu Ninh Thuận 1 tram nữa! Bắn chỗ zone 60. Em ăn trưa xong ngủ 2h30 xuất phát tư Ninh Thuận về Tới nhà Q2 8h tối! Kg tốn bánh mì

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
H nay em từ lak resort, đi thăm buon Jun sau đó về bmt ăn trưa rồi phi 1 mạch về tp. Đến binh thạnh lúc 18 h30. Ql 27 đông và khá xấu, ql 14 ngon, bắn tốc độ và bắt lỗi khoảng chục trạm. Cây xăng dọc dường nêu k phải là petrolimex chính hãng (loại nhượng quyền thương mại) các bác cân thận. Có 1 cái Em đổ 20l mà bị rốc máy phải chạy 1 đoạn rồi thêm đầy bình a 95 của petrolimex xịn (loại có số) mới hết. Về nhà mơi biết từ buôn jun có đường đi ra Gia nghĩa mà k ghé bmt, Ql 27 và DT 684. Đường này gần hơn nhưng k biet chât lượng thế nào, đi qua khu bảo tồn quốc gia. Bác nào trải nghiệm rồi cho xin thông tin để lần sau em đi.

Hạng B2
29/1/13
435
1.201
93
Sáng nay em mới từ Tuy hoà chạy vào sg theo ql1a đường ngon cũng ít xe oto, xe máy nhiều, nhiều chốt nhưng chỉ bắt xe khách. Chỉ 1 trạm bắn tốc độ ở đoạn 60 Thuận Nam, Ninh thuận, đoạn ĐN rất nhiều trạm

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Hôm e đi từ Đà Nẵng vào theo đường HCM và QL14 thấy ngán quá.
Đường từ Đà Nẵng đến Phước Sơn E đếm có đến 7 xe du lịch dưới 9c phải thay vỏ vì sụp ổ gà, trời thì mưa. Khúc gần đến Khâm Đức thì thấy 1 xe khách đang cháy (cháy lúc hơn 5h mà e đến khoảng 7h nên vẫn còn cháy), đổ gần hết đèo lò xo thì 1 em Mit Outlander mới biển 81 ôm cua k hết chui lọt vào khe giữa núi và lan can sắt, chỗ đó vừa lọt cái xe, móp méo trc và 2 bên hông. May là chưa đâm vào núi hay lan can sắt.
Chạy thêm khoảng 40km nữa thì thấy 1 xe Fotuner chổng 4 bánh lên trời :(

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Hôm e đi từ Đà Nẵng vào theo đường HCM và QL14 thấy ngán quá.
Đường từ Đà Nẵng đến Phước Sơn E đếm có đến 7 xe du lịch dưới 9c phải thay vỏ vì sụp ổ gà, trời thì mưa. Khúc gần đến Khâm Đức thì thấy 1 xe khách đang cháy (cháy lúc hơn 5h mà e đến khoảng 7h nên vẫn còn cháy), đổ gần hết đèo lò xo thì 1 em Mit Outlander mới biển 81 ôm cua k hết chui lọt vào khe giữa núi và lan can sắt, chỗ đó vừa lọt cái xe, móp méo trc và 2 bên hông. May là chưa đâm vào núi hay lan can sắt.
Chạy thêm khoảng 40km nữa thì thấy 1 xe Fotuner chổng 4 bánh lên trời :(
Em may mắn hơn bác,trong suốt hành trình em không gặp trường hợp buồn mắt nào.
Trong chuyến đi tết vừa rồi em có dán trước sau xe, logo SOS HỔ TRỢ GIAO THÔNG chổ bác HÀ Sonata trao, mục đích vì biết anh em OS tết này đi tuyến miền bắc, miền trung rất nhiều,em ra tới Quãng bình quay lại cũng không phải là đoạn đường ngắn, xe em trang bị nhiều món hổ trợ cần thiết,lại có cả thợ máy và thợ điện ô tô đi chơi xuân cùng xe,trước là xe mình an tâm, sau là hổ trợ anh em OS trên đường khi có sự cố,vậy mà không gặp xe nào cần hổ trợ,mặc dù có vài trường hợp thấy xe đậu dọc đường, ban ngày em đá pha rà thắng, tạo sự chú ý cho xe đó,với suy nghĩ nếu xe đó là anh em OS có sự cố là sẽ thấy lo go em dán trước xe và sẽ ngoắc lại,nhưng không thấy phản ứng gì, nên em chạy luôn.
Thật ra trên đường em nghiệm thấy không phải ngày nào cũng như ngày nào,các bác để ý thử nhé, có ngày an toàn bình thường, có ngày gặp mấy vụ tai nạn liên tiếp,có ngày nhiều vụ nặng, có ngày nhiều vụ nhưng nhẹ, không biết do thế giới tâm linh, hay do khoa học liên quan tới xung lực từ trường, hay gì gì đó mà lại như vậy, có cao nhân nào giãi thích dùm không?

Chỉnh sửa cuối: