Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Thực ra vụ án này mới có QĐ điều tra nên chưa ai dám nói kết quả hết : cho đến khi hồ sơ chuyển sang Viện kiểm sát may ra mới phán đoán đc 60% kết cục: lúc này chắc cũng chỉ đề cập đến sai phạm của RES 10 và các cá nhân liên quan thôi . Phần 40% còn lại (cái mà các bác mua nền quan tâm nhất là phần này): thì chắc phải đợi phiên tòa ra phán quyết thì mới biết rõ ràng đc
Ai lì thì ở lại.
Ai lo lắng quá thì sẽ bị ép giá và ra đi.
Ai chưa yên tâm thì bỏ ra ít xèng, copy mọi giấy tờ nhờ luật sư tư vấn cho yên tâm.
Trên diễn đàn này kg có ai là chủ đất Himlam, Hàng Hải cả hay sao ấy. 2 khu đó mới là trung tâm của vấn đề: Góp vốn bằng cách đổi đất lấy hạ tầng :)

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Thực ra vụ án này mới có QĐ điều tra nên chưa ai dám nói kết quả hết : cho đến khi hồ sơ chuyển sang Viện kiểm sát may ra mới phán đoán đc 60% kết cục: lúc này chắc cũng chỉ đề cập đến sai phạm của RES 10 và các cá nhân liên quan thôi . Phần 40% còn lại (cái mà các bác mua nền quan tâm nhất là phần này): thì chắc phải đợi phiên tòa ra phán quyết thì mới biết rõ ràng đc.
Ví dụ vụ Cầu Diễn Hà nội: Tòa chỉ phán quyết chung chung là buộc bà Nga và Công ty bà ấy đền bù cho các cá nhân góp vốn. Phán quyết đó có lợi cho nhà đầu tư nhưng trên thực tế là ko có giá trị vì bà Nga đâu còn tiền để đền. Bởi thế đa số yêu cầu Tòa cho xây dựng CC và họ nhận căn hộ...nhưng cũng lùng bùng chả đi đến đâu vì CDT cũ (Cty bà Nga) đã vi phạm pháp luật nên ko thể đc giao dự án để tiếp tục làm ....thèn CDT mới vào (nếu có) nó đâu có nghĩa vụ phải làm nhà giao chùa cho các nhà đầu tư cũ đâu??? nên mọi thứ cữ ngổn ngang và bùng nhùng
Ở vụ BRC thì may hơn chút là đa số nền vẫn còn ...nên các bác đã nhận nền, đã xây nhà và đã ở là vẫn có hy vọng.
--> Mình có thắc mắc: nếu đã giao nền nhưng chưa được xây dựng thì hết hy vọng hả mợ?

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ai lì thì ở lại.
Ai lo lắng quá thì sẽ bị ép giá và ra đi.
Ai chưa yên tâm thì bỏ ra ít xèng, copy mọi giấy tờ nhờ luật sư tư vấn cho yên tâm.
Trên diễn đàn này kg có ai là chủ đất Himlam, Hàng Hải cả hay sao ấy. 2 khu đó mới là trung tâm của vấn đề: Góp vốn bằng cách đổi đất lấy hạ tầng :)
--> cái này thì vấn đề là gì bác? CDT đổi đất lấy hạ tầng (thay vì trả bằng tiền)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
--> Mình có thắc mắc: nếu đã giao nền nhưng chưa được xây dựng thì hết hy vọng hả mợ?
Đã xây đã ở thì an toàn hơn vì mình đã ôm chặt đất, đã sinh sống trên đó: đội này càng đông rồi làm đơn từ lu loa, trình bày các thể loại là hy vọng cao đó nhen kkkk. Còn có nền chưa xây thì rủi ro (rủi ro vì gốc PL của việc góp vốn nhận nền đã sai PL...trong khi mình chưa xây chưa ở tức là chưa hiện hữu trên đất đó thì .... ko biết sao nữa)

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Đã xây đã ở thì an toàn hơn vì mình đã ôm chặt đất, đã sinh sống trên đó: đội này càng đông rồi làm đơn từ lu loa, trình bày các thể loại là hy vọng cao đó nhen kkkk. Còn có nền chưa xây thì rủi ro (rủi ro vì gốc PL của việc góp vốn nhận nền đã sai PL...trong khi mình chưa xây chưa ở tức là chưa hiện hữu trên đất đó thì .... ko biết sao nữa)

HĐ mua bán nhà thì yên tâm hơn bác nhỉ.
Em có 1 lô đang ở là HĐ góp vốn, nhưng có hồ sơ bàn giao đất, xác nhận cho phép xây dựng đàng hoàng nên em chả lo gì :D

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Trong này có các khu này kg cần phải lo này:
1. Tất cả nền mua có hợp đồng mua bán với Res10.
2. Tất cả các nền hdgv nhưng đã nhận nền của SACA và oto 6.

Còn những khu đáng lo:
1. Hdgv chưa giao nền của Saca và oto 6: Vì vướng giải tỏa chưa sạch mặt bằng.
2. Các khu được nêu trong các bài báo: Himlam, Hàng Hải... - thực ra thì hình như các khu này chưa mở bán nền đơn lẻ. Có thể sở hữu nội bộ thôi. Có 1 số tin giao sang nhượng theo kiểu cả khu thôi.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Ảnh đẹp quá. Cách trung tâm q1 khoảng 10km mà không gian thơ mộng, cỏ xanh rì, trâu đầm heo mọi chạy như ở nông thôn, thêm con sông trôi êm đềm. Chẹp chẹp.
Bài đó cũng xào nấu lại.
Hình ảnh này cũng tương tự TML và Thủ Thiêm 1 vài năm trước thôi mà :)
Năm 2007 em về TML, con đường TML ở khu dân cư cũ cả gần 10 năm còn xấu hơn con đường xấu nhất của BRC.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Bài đó cũng xào nấu lại.
Hình ảnh này cũng tương tự TML và Thủ Thiêm 1 vài năm trước thôi mà :)
Năm 2007 em về TML, con đường TML ở khu dân cư cũ cả gần 10 năm còn xấu hơn con đường xấu nhất của BRC.
Thì sau cái tin của anh Phong là mấy báo mang drone ra chợp hình liền mà bác. Nhưng đc, chụp để sau còn có Before - After keke! 50-60 năm nữa thành ảnh quý, giống ảnh Sài Gòn xưa ấy!

• Like
Reactions: Tyrant and Tony.bui