Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Vụ này mới thấy nhiều thằng cứ nghĩ là không ai dám làm gì nó nên cứ chây lì. Lần này RES 10 bị sờ gáy, nhưng e đoán là còn cả trăm thằng vẫn thách thức

Mà em công nhận RES 10 nó lì thật đấy, dự án ngay đó, dính sát với Trung tâm thể thao BRC mà nó dám ngâm dự án 20 năm

Không biết lần này sẽ xử lý ai, vì cũng qua nhiều đời giám đốc

• Like
Reactions: Tyrant
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Vụ này mới thấy nhiều thằng cứ nghĩ là không ai dám làm gì nó nên cứ chây lì. Lần này RES 10 bị sờ gáy, nhưng e đoán là còn cả trăm thằng vẫn thách thức

Mà em công nhận RES 10 nó lì thật đấy, dự án ngay đó, dính sát với Trung tâm thể thao BRC mà nó dám ngâm dự án 20 năm

Không biết lần này sẽ xử lý ai, vì cũng qua nhiều đời giám đốc
Bác phải xác định thế này, nếu kg vì cái TTTT và vì cái Seagame thì chắc cỡ 10 năm nữa nó cũng chưa sờ tới đâu.
Tư nhân nhiều triền ăn được thì nó sờ nhanh chứ nhà nước thì ăn cái gì được, cho nên mới ngâm lâu vậy.
2 năm nữa khéo BRC 1 bàn thờ nhỏ cạnh bờ sông cúng ô TTTTRC để tạ ơn :)

• Like
Reactions: Anna.pham
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Bác phải xác định thế này, nếu kg vì cái TTTT và vì cái Seagame thì chắc cỡ 10 năm nữa nó cũng chưa sờ tới đâu.
Tư nhân nhiều triền ăn được thì nó sờ nhanh chứ nhà nước thì ăn cái gì được, cho nên mới ngâm lâu vậy.
Bác lạc quan quá hí hí

Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
Keke.chuẩn chỉ đấy bác!

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35

:) Ca này khó, thấy bà con có vẻ lạc quan về TTTTRC, và nghĩ rằng vì nó mà cứu BRC hihi

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
:) Ca này khó, thấy bà con có vẻ lạc quan về TTTTRC, và nghĩ rằng vì nó mà cứu BRC hihi
Không ai đánh thuế giấc mơ và sự lạc quan bác ơi.
Mơ và lạc quan có cơ sở thì càng phải khuyến khích.
Ngày xưa em cũng chỉ ước mơ sẽ được sở hữu 1 dẻo đất đủ xây căn phòng nhỏ 12-15 m2 để kg phải ở trọ thôi :).

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Dẫu gì BDS cũng đang có vẻ đứng.
Cũng kg thấy mấy bác osers mua bán sôi động gì mấy.
Các topics bds khác cũng thấy im ắng.
Nên tranh thủ vụ BRC này cho sôi động tí các bác nhỉ.
Em đoán rằng giai đoạn này tại BRC người muốn mua cũng ít mà người muốn bán cũng chẳng có mấy :)

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng C
11/10/17
915
9.079
93
Dẫu gì BDS cũng đang có vẻ đứng.
Cũng kg thấy mấy bác osers mua bán sôi động gì mấy.
Các topics bds khác cũng thấy im ắng.
Nên tranh thủ vụ BRC này cho sôi động tí các bác nhỉ.
Em đoán rằng giai đoạn này tại BRC người muốn mua cũng ít mà người muốn bán cũng chẳng có mấy :)
Nhin kinh tế vĩ mô thì suốt hết năm, chưa chắc năm sau còn tiền mà cứu bds

Hạng B1
12/4/18
83
67
18
37
Thực ra vụ án này mới có QĐ điều tra nên chưa ai dám nói kết quả hết : cho đến khi hồ sơ chuyển sang Viện kiểm sát may ra mới phán đoán đc 60% kết cục: lúc này chắc cũng chỉ đề cập đến sai phạm của RES 10 và các cá nhân liên quan thôi . Phần 40% còn lại (cái mà các bác mua nền quan tâm nhất là phần này): thì chắc phải đợi phiên tòa ra phán quyết thì mới biết rõ ràng đc.
Ví dụ vụ Cầu Diễn Hà nội: Tòa chỉ phán quyết chung chung là buộc bà Nga và Công ty bà ấy đền bù cho các cá nhân góp vốn. Phán quyết đó có lợi cho nhà đầu tư nhưng trên thực tế là ko có giá trị vì bà Nga đâu còn tiền để đền. Bởi thế đa số yêu cầu Tòa cho xây dựng CC và họ nhận căn hộ...nhưng cũng lùng bùng chả đi đến đâu vì CDT cũ (Cty bà Nga) đã vi phạm pháp luật nên ko thể đc giao dự án để tiếp tục làm ....thèn CDT mới vào (nếu có) nó đâu có nghĩa vụ phải làm nhà giao chùa cho các nhà đầu tư cũ đâu vì bản thân nó đâu có vi phạm PL??? nên mọi thứ cữ ngổn ngang và bùng nhùng
Ở vụ BRC thì may hơn chút là đa số nền vẫn còn ...nên các bác đã nhận nền, đã xây nhà và đã ở là vẫn có hy vọng.
Vay nhung nen chua giao chua xay co nguy co bi thu hoi giao CDT moi ah mo