Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
BRC là khu quy hoạch nên nhà cửa xáy bài bản. Chỉ tiếc thèn chủ đầu toi âm binh...
HHN là khu hiện hữu mà đa số nhà cửa xây tự phát lâu rồi nẻn nhìn nhếch nhác. Chỉ có những nhà nào mới xây sau này thì đẹp... HHN nhà cửa lúc trước đa số xây lụi không hoàn công, trước vẫn mua bán sang tên bình thường, mới sau này thì nhà chưa hoàn công không sang tên được. Muốn sang tên thì phải đập bỏ đi.
Ở thì BRC, đầu tư, kinh doanh thì HHN, quanh bv, quanh bxe.
Mà trên OS có mấy bác mua ở đâu :)

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Thớt q9 củ. Bác quan tâm tái định cư long sơn àh. Bác mua đầu tư hay ở.
Nếu ở vì thuận tiện công việc cũng ok vì khu này quy hoạch bài bản, nhà cửa xây dựng cũng đã khá. Còn đầu tư thì q9 vẫn còn có nhiều chổ ok hơn.
Ở thì em có lều tranh Q2 rồi :).
Chỉ tính mua vất đó tiết kiệm, khi nào bí bí thì bán thôi bác :)

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ở thì em có lều tranh Q2 rồi :).
Chỉ tính mua vất đó tiết kiệm, khi nào bí bí thì bán thôi bác :)
Long sơn tuy dự án đep mà nó cũng có nhiều nhược điểm nên giá nó tăng thì chỉ tăng theo tình hình chung của thị trường chứ không có sự bức phá đáu bác.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ở thì BRC, đầu tư, kinh doanh thì HHN, quanh bv, quanh bxe.
Mà trên OS có mấy bác mua ở đâu :)
Trên os hiếm có người đầu tư hhn chứ đừng nói là ở. Nhớ lại thời gian trước ( cho đến mới đây thôi ) hhn xe công nó chạy hà rầm, tai nạn vì xe công trên đường hhn cũng báo động đỏ đó bác. Đường xá thì đầy ổ voi, ổ trâu, bụi mịt mù... nhà cửa hai bên đường thì luôn luôn ngập trong bụi bặm. Chỉ là mới tầm hơn tháng nay cái bãi công to chà bá nằm trên đường số 13 ngay bên kia đường đối diện bến xe dẹp đi thì mới đỡ rất nhiều.

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Long sơn tuy dự án đep mà nó cũng có nhiều nhược điểm nên giá nó tăng thì chỉ tăng theo tình hình chung của thị trường chứ không có sự bức phá đáu bác.
Vành đai thi công chỗ Long Bình chắc sẽ có đột phá hả bác? :)
Thêm mấy khu đất trống quanh đó phải được triển khai nữa chắc cũng có kích cầu.
Từ đó ra bxe và ub kg xa. Cộng thêm Metro kéo dài....
Chỉ có điều chắc cũng chờ hơi lâu hả bác? :)

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Trên os hiếm có người đầu tư hhn chứ đừng nói là ở. Nhớ lại thời gian trước ( cho đến mới đây thôi ) hhn xe công nó chạy hà rầm, tai nạn vì xe công trên đường hhn cũng báo động đỏ đó bác. Đường xá thì đầy ổ voi, ổ trâu, bụi mịt mù... nhà cửa hai bên đường thì luôn luôn ngập trong bụi bặm. Chỉ là mới tầm hơn tháng nay cái bãi công to chà bá nằm trên đường số 13 ngay bên kia đường đối diện bến xe dẹp đi thì mới đỡ rất nhiều.
Đầu tư quan trọng là có xèng, có tầm nhìn và chiến lược.
Mà em thì cứ dọc XLHN là khoái :) .
Hôm qua chở bà xã dọc trục Nguyễn Duy Trinh để bà ấy tham khảo giá và hạ tầng, tiện ích.. ..
Rốt cuộc bà ấy ok theo ý em, bám XLHN :)

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Vành đai thi công chỗ Long Bình chắc sẽ có đột phá hả bác? :)
Thêm mấy khu đất trống quanh đó phải được triển khai nữa chắc cũng có kích cầu.
Từ đó ra bxe và ub kg xa. Cộng thêm Metro kéo dài....
Chỉ có điều chắc cũng chờ hơi lâu hả bác? :)
Khi đầu tư bất cứ chổ nào bác phải tìm cho ra nhược điểm của nó càng nhiều càng tốt bác ạh. Đừng vì thấy những ưu điểm của nó làm cho mờ mắt đi mà lại bỏ qua những nhược điểm của nó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Khi đầu tư bất cứ chổ nào bác phải tìm cho ra nhược điểm của nó càng nhiều càng tốt bác ạh. Đừng vì thấy những ưu điểm của nó làm cho mờ mắt đi mà lại bỏ qua những nhược điểm của nó.
Bác nói rất đúng, sau khi thấy thì sẽ đi chỗ khác :D:D:D

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Có nhiều nhược điểm phải chờ đợi, có định hướng đột phá mà dư xèng thì cứ chơi đúng kg bác? :).
Vay mượn, cần thanh khoản nhanh thì chớ dại :)