Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Bên em xã Phú Thạnh chuẩn bị đền bù thu hồi rồi. Làm vành đai 3, chỗ em thu hồi làm đường, ké dc tí còn lại chả đang bao nhiêu, đang xin nền tái định cư.
Chỉ là làm đền bù trước con đường thôi bác! Chưa có kinh phí làm đường và cũng chưa có kết hoặch xây cầu. Chi phí đền bù do cTY Ngũ Long Tân ứng vốn và sẽ BT dự án 125ha dưới chân cầu. MÀ em nói thật, Cty Ngũ Long Tân chắc gì đã có tiền mà ứng, nội bộ còn đấu đá nhau kinh! Báo chí đăng um xùm
1. https://laodong.vn/thoi-su/bai-1-co-bieu-hien-bien-tai-san-cua-tap-the-thanh-cua-ca-nhan-580821.bld
2. https://laodong.vn/thoi-su/bai-2-to...g-ky-nhieu-van-ban-vuot-tham-quyen-580824.bld
3. https://baomoi.com/nhung-lung-bung-...ng-giam-doc-duoc-cho-thoi-viec/c/20373282.epi

Hạng B2
20/11/10
229
66
28
43
Bên em xã Phú Thạnh chuẩn bị đền bù thu hồi rồi. Làm vành đai 3, chỗ em thu hồi làm đường, ké dc tí còn lại chả đang bao nhiêu, đang xin nền tái định cư.
@Y_Xoan: Giá đền bù khoảng bao nhiêu bác?

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Đền bù đất nông nghiệp ( lúa, vườn) giá 70 ngàn/m2, đất nuôi trồng thủy sản + đất rừng sản xuất giá 60 ngàn/m2. Dân địa phương có hộ khẩu tại Nhơn Trạch được hỗ trợ thêm 1.5 lần giá đất tức giá đền bù đất lúa đất vườn là 70 + 70x1.5 = 175 ngàn/m2. Còn dân ngoài ngoài Nhơn Trạch thì không được hỗ trợ thêm.

Còn vật kiến trúc, cây cối hoa mau trên đất và các khoản hỗ trợ linh tinh sẽ được công thêm. nhưng chẳng đáng bao nhiêu. Trường hợp đất ở vị trí mặt tiền sẽ được áp giá từ 120-140 ngàn/m2, vị trí 2 thì được 90 ngàn/m2. Nhưng em thấy hầu như là vị trí 3 giá 70 ngàn/m2 vì đường đi ngoài ruộng mà!

Đây là dự án do huyện làm chủ đầu tư Cty Ngũ Long Tân chỉ ứng vốn nên không có chuyện thương lượng giá đâu bác.

Với giá này thì đền bù còn lâu mới xong!

Hạng B1
29/3/13
52
593
83
60k/m2 mà thu em hết 7000m2 có được 420tr. Không bõ công bỏ mấy năm nay nằm chờ. :(

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Đền bù đất nông nghiệp ( lúa, vườn) giá 70 ngàn/m2, đất nuôi trồng thủy sản + đất rừng sản xuất giá 60 ngàn/m2. Dân địa phương có hộ khẩu tại Nhơn Trạch được hỗ trợ thêm 1.5 lần giá đất tức giá đền bù đất lúa đất vườn là 70 + 70x1.5 = 175 ngàn/m2. Còn dân ngoài ngoài Nhơn Trạch thì không được hỗ trợ thêm.

Còn vật kiến trúc, cây cối hoa mau trên đất và các khoản hỗ trợ linh tinh sẽ được công thêm. nhưng chẳng đáng bao nhiêu. Trường hợp đất ở vị trí mặt tiền sẽ được áp giá từ 120-140 ngàn/m2, vị trí 2 thì được 90 ngàn/m2. Nhưng em thấy hầu như là vị trí 3 giá 70 ngàn/m2 vì đường đi ngoài ruộng mà!

Đây là dự án do huyện làm chủ đầu tư Cty Ngũ Long Tân chỉ ứng vốn nên không có chuyện thương lượng giá đâu bác.

Với giá này thì đền bù còn lâu mới xong!
Tin hot! hiện giá tính tiền bồi thường ở Nhơn Trạch là tính theo giá thị trường! Họ định giá cũng khá cao so với giá nhà nước. Mấy năm trước việc định giá theo giá thị trường chỉ là thủ tục nhưng có vẻ từ giờ sang năm sẽ có nhiều thay đổi. Người ngoài huyện Nhơn Trạch sẽ được đền bù mức giá tốt hơn nhiều!

Tin hot! hiện giá tính tiền bồi thường ở Nhơn Trạch là tính theo giá thị trường! Họ định giá cũng khá cao so với giá nhà nước. Mấy năm trước việc định giá theo giá thị trường chỉ là thủ tục nhưng có vẻ từ giờ sang năm sẽ có nhiều thay đổi. Người ngoài huyện Nhơn Trạch sẽ được đền bù mức giá tốt hơn nhiều!
Vậy mua đất nn bỏ đó k sợ nữa hả bác?

Hạng B1
3/9/11
99
133
33
Giờ ở đâu cũng vậy bác, theo em chỉ nên mua kdc hiện hữu thôi vì nhu cầu ở thì vẫn oke. Ưu tiên TP.HCM hạn chế ra tỉnh mua. Nếu Mua long hậu để ở thì oke mua để đầu tư thì nên tính toán lại. Tránh xa đất dự án mua để đầu tư và đất vườn không cho lên thổ cư.

Cho em hỏi sao phải tránh xa đất dự án bác? Em đang quan tâm dự án Đông Sài Gòn (swanpark), bác có thông tin gi về dự án này ko ah?

Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: chickenrun1