Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Nhìn mật độ này hơn 40% rồi chứ nhỉ bác
Hehe đấy là hình này còn chụp từ năm ngoái đó bác, khi đó bãi đất mặt tiền phía cao tốc còn xanh cỏ, nay đã san lấp bơm cát phân lô rồi. Phía bên Nam Long Kikyo bây giờ cũng san sát biệt thự rồi. Từ Tết đến giờ khu này xây nhiều. Thế mà nhiều bác vẫn cứ phán là vắng vẻ, đầu cơ, ko có nhu cầu thực :) Ko biết các bác ấy bao lâu mới ghé qua khu này 1 lần nữa. Cuối năm nay mấy block chung cư giao nhà nữa thì tha hồ mà vắng ;)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
.
theo như thông tin bác bảo vệ của khang việt thì chủ đầu tư cùng là một kiều đông âu ma pi a như anh Vươn vậy
Em thì nghe giang hồ đồn là một công ty của Đức :)

12/10/07
2.646
10.496
113
Q9 nhiều khu lên ghê quá, như khu sở VHTT thì giá 25T/m2 rất cao mà cỏ ngập đầu. Riêng Khang An thì em yên tâm, người ở về đều đều, giá vẫn còn rẻ hơn sở VHTT, không có gì đáng ngạiView attachment 651809
Bữa tuần trước mình vô K.A coi đất, ngang qua dãy nhà liên kế nhìn ra cao tốc, mé ngoài cùng bên trái hình này. Nhiều nhà đã cũ, có người ở lâu rồi, chắc cũng phải 5-7 năm. Mình nhìn họ ở mà nể quá, vài năm trước chắc vắng vẻ đáng sợ lắm!

Bãi cỏ sát cao tốc đúng như bác Nickel nói, đã phun cát, không biết làm dự án gì?

• Like
Reactions: DTZ
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Thanks bác. Khang An lô em thích thì lại ko đủ xèng. Nam Long mà dự án Opal city nó lên chắc NL cũng được hưởng xái chứ nhỉ :D. Cái dự án Liên Phường star đối diện chung cu Eastern bác thấy tiềm năng không ?
Opal city mà lên thì cả khu này hưởng xái bác, toàn bộ khối đế của các block mặt tiền sẽ là trung tâm thương mại, giải trí. Rồi 2200 căn hộ kéo theo lượng dân cư tăng vọt, các dịch vụ quán xá sẽ theo đó mà mọc lên :)
Khu Liên Phường Star em thấy nhà hơi bé, ko được dãy mặt tiền Liên Phường, compound mà ko có khu tiện ích ngoài trời thấp tầng mà xây toà nhà tiện ích do đất chật. Có điều giờ khu này mà còn có giá 2 tỷ thì cũng thuộc loại hàng hiếm rồi.

• Like
Reactions: Pogback
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Bữa tuần trước mình vô K.A coi đất, ngang qua dãy nhà liên kế nhìn ra cao tốc, mé ngoài cùng bên trái hình này. Nhiều nhà đã cũ, có người ở lâu rồi, chắc cũng phải 5-7 năm. Mình nhìn họ ở mà nể quá, vài năm trước chắc vắng vẻ đáng sợ lắm!

Bãi cỏ sát cao tốc đúng như bác Nickel nói, đã phun cát, không biết làm dự án gì?
Gan dạ quá, em chưa dám ở
Bãi cát hình như xây nhà bán, giống Louis Garden, 100% không phải chung cư, cùng lắm là phân lô bán nền

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93

Khu đất trống mặt cao tốc đó đầu tiên là Khang Việt thoả thuận bán cho Nova làm chung cư, nhưng Nova yêu cầu xin được giấy phép trên 25 tầng mới mua. Do khu đất này sát đường CT nên ko được duyệt tầng cao. Cuối cùng ông Khang Việt quay ra phân lô bán nền biệt thự đó bác, mô hình và giá cả chắc sẽ giống Kikyo bên Nam Long.

Tập Lái
6/4/17
0
10
3
Thông báo vs các bác là sắp có cái chung cư do Khang Điên xây, cạnh khu biệt thự Venica. Khoảng gần 900 căn cao 25 tầng. Em mới hóng được, mặt tiền đường song hành, cái này cũng khá sát cao tốc mà dc xây cao này!

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Thông báo vs các bác là sắp có cái chung cư do Khang Điên xây, cạnh khu biệt thự Venica. Khoảng gần 900 căn cao 25 tầng. Em mới hóng được, mặt tiền đường song hành, cái này cũng khá sát cao tốc mà dc xây cao này!
Phụ bác tấm ảnh cho sinh động. Đây là dự án đầu tiên Khang Điền lấn sân sang mảng căn hộ, nhà thầu Hòa Bình thi công, giá trị hợp đồng 1000 tỷ. Tên dự kiến là Jamila. Chất lượng thế nào ko nói trước được, nhưng được cái vị trí rất tốt, lại kế bên The Venica nên view đẹp mát mắt. Dự án có diện tích đất rộng 1,6 hectare, quy mô xây dựng 4 block cao 23-25 tầng. Dự án có khoảng 867 căn hộ.
Công trường đã rào lại, đang thi công ép cọc

Render phối cảnh

Bonus thêm một dự án căn hộ đối diện bên này cao tốc trong khu Nam Long, sát Kikyo, em xem bảng báo công trình thì thấy là nhà ở tái định cư ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Tiếp theo, hôm nay em xin bàn về vấn đề "nhu cầu ở thực" tại khu vực Phú Hữu này. Để trả lời một số bác cho rằng khu này toàn dự án mênh mông, dân đầu cơ là chính. Dẫn đến việc khi thị trường chững lại hoặc sụp đổ thì chết trước và chết nặng. Em cho đó là sai lầm.

Đầu tiên em xin lấy mẫu thử là những căn nhà đang xây dựng trong nội khu Khang An thôi, mà cũng ko hết được vì sức em hôm nay chỉ chụp được có thế. Đa số là mới khởi công từ sau Tết. Những căn mới xây xong trước Tết em chưa cần kể vào.

Bonus thêm căn biệt thự MT Liên Phường

Đây chỉ là những nhà đang xây trong khu Khang An, nếu đếm hết cũng phải cỡ 15 căn từ sau Tết đến giờ, chưa kể những lô đã ép cọc em ko thèm chụp. Tình hình xây dựng cũng tương tự đối với các khu Nam Long, Kiến Á, Hưng Phú, Hoàng Anh Minh Tuấn..., duy chỉ có dự án Phú Nhuận là còn chậm thật vì đất quá to (thường trên 300m). Đối với một khu vực toàn các dự án phân lô bài bản, toàn nhà phố biệt thự diện tích lớn, thì tốc độ lấp đầy dân cư như vậy theo các bác là nhanh hay chậm? Như vậy là có nhu cầu ở thực hay chỉ là chuyền bom cho nhau? Các bác cứ chê khu này còn xa vắng, còn thiếu tiện ích, vậy chả nhẽ chủ nhân những căn nhà phố, biệt thự 5-7 tỷ, thậm chí hàng chục tỷ ở khu này là những người ít nhu cầu, thích sống ẩn cư, thích tự cung tự cấp à :) Phải sống được thì người ta mới về ở chứ nhỉ.

Thứ 2 là về nhu cầu thuê nhà ở, căn hộ. Ở khu này thì căn hộ cho thuê thì nhiều rồi, còn nhà phố thì hiện nay cũng nhiều nhà cho thuê được để làm văn phòng, cửa hàng buôn bán, mà ko cần phải mặt tiền đường lớn lắm. Về vấn đề này thì em chỉ xin dẫn chứng thông tin của bản thân, ko dám công khai thông tin của người khác.

Căn nhà này em cho Công ty Hàn Quốc thuê được 18tr/tháng chưa thuế trong 2 năm đầu, các năm tiếp theo định giá lại theo giá thị trường, nhưng tăng 1 năm ko quá 20%. Bên thuê chủ động mở tài khoản cho em tại Ngân Hàng Hàn Quốc để chuyển tiền vào. Em thì có thói quen tài khoản mới thì phải bỏ tiền mồi vào cho nó hên :)

Vậy thì hóa ra khu này cũng có cung có cầu đấy chứ, nhiều bác ở đây còn cho thuê được cao hơn em nữa, trong khi mặt tiền Cao Thắng nối dài mà có căn cũng chỉ được 22-25tr/tháng. Vậy theo các bác khu vực này có nhu cầu thực không, hay vẫn là hoang vắng, là đầu cơ, là chuyền bom cho nhau :D
Mời các bác chém tiếp ạ.
Căn này giá thị trường hôm nay là bao nhiêu bác?

Status
Không mở trả lời sau này.