Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Xe em hôm qua cũng ngậm nước, may mà không bị thủy kích. Xe chết máy là xuống đẩy liền. Không dám táy máy cái đề
Cập nhật tình hình ngập nước sau bão và các thiệt hại về xe đi các bác

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Vừa bán xe trước bão 2 hôm... Không bị thiệt hại gì cả, người mua cũng mừng vì không phải lo phải xe ngập :p

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Vấn đề là nhiều đường kẹt xe kinh hoàng không thể quay đầu, đặc biệt nếu một chiều. Tôi chạy sedan thấy mấy sedan trước ngập vượt mép dưới cản sau, biết là rủi ro cao vẫn bị buộc phải thử thời vận :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
23/6/13
172
120
43
Em đi NHC về Thủ Đức tối qua, công nhận chưa từng thấy luôn. Em ko dám xuống hầm chui chân cầu Thủ Thiêm vì thấy nước tuôn quá, nên ôm vòng xoay phía trên. Vừa lú cái đầu xe chỗ Saigon pearl thấy ê hề luôn: 1 em CX5 vội vã quay đầu lên con lươn bị mắc kẹt dưới lườn, dính cứng ngắc. 1 em Mer S chết máy phía ngược chiều. Ngay ngã 4 đèn đỏ, 1 em Kia Cerato bật đèn khẩn cấp. Má 2 em la làng: chết mẹ rồi anh ơi, tối nay 2 VC nằm trong xe ôm nhau ngủ. Em tự tin cười khẩy, xe mình Pajero sport gầm cao mà em! Em về số 2, giữ đều ga, côn giữ hơi cao từ từ lăn bánh qua. Lết tới đối diện cây xăng thấy 1 em Mer C chắn ngang nữa... Cuối đích chỗ đèn đỏ lên cầu SG lại thấy 1 em Sedona bỏ cuộc chơi. Em liếc sang má 2, cười nhếch mép, ko quên buông lơi: SUV mà em. Má 2 tròn xoe mắt ngưỡng mộ: ox giỏi quá, tối nay em thưởng hehe.

Em cũng PS, lỡ dại chui vô quốc lộ 50 ra Nguyễn Văn Linh, thấy xe tải ngược chiều nằm im hết, xe mình thì cứ è è chạy,còn chủ xe thì c..u...ái lộn xộn cả lên, tới NVL mới thở phào. Bà mịa quốc lộ còn thua cái đường làng

Hạng D
5/7/16
1.953
13.827
113
Đừng ỷ y như thế bác, khi quảng cáo lội là ở những khúc sông, suối chảy xiết hoặc đã kiểm tra k có các vật thể khác. Đường SG thì cái 1 cái miểng chai hay những vật thể nhỏ khác nó dính vào lưới tản nhiệt và lọt vào phần động cơ là cũng như xong. Bác ấy cẩn thận dậy tốt vì giá trị xe lớn chứ xe gầm cao ít tiền cứ phang tới chả sao vì dù gì chi phí cũng rẻ hơn [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:D[/BCOLOR]

Lúc trước trên Youtube có đoạn video thì nghiệm cho SUV vào hồ rồi xả nước, nước tầm 700-900 gì đó là nó nhấc cái đít xe lên luôn, anh kia chỉ cần 1 tay đẩy đít xe qua lại nhẹ tênh

thực ra nó kêu là Wading Depth thôi...
theo em hiểu nghĩa là đổ nước đến mức đó xe vẫn chạy đc (chưa biết có ảnh hưởng j ko =))

nói chung ngập thì mấy anh SUV body on frame với bán tải tự tin lắm. nhưng em nói thiệt mấy bác đừng chủ quan, ở đường đối diện có em xe tải 10-12 bánh đi băng băng té hết nước lên capo.... thì lúc đó xe mấy bác cũng ngậm tăm thôi

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
thực ra nó kêu là Wading Depth thôi...
theo em hiểu nghĩa là đổ nước đến mức đó xe vẫn chạy đc (chưa biết có ảnh hưởng j ko =))

nói chung ngập thì mấy anh SUV body on frame với bán tải tự tin lắm. nhưng em nói thiệt mấy bác đừng chủ quan, ở đường đối diện có em xe tải 10-12 bánh đi băng băng té hết nước lên capo.... thì lúc đó xe mấy bác cũng ngậm tăm thôi
SUV còn ngại chứ mấy a bán tải ở SG toàn độ full ống thở để đi uống cf k nên nó có ngập qua kính lái cũng chả lo =))

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Chắc em bán xe luôn hôm nay là đảm bảo kg bị thuỷ kich.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Vấn đề là nhiều đường kẹt xe kinh hoàng không thể quay đầu, đặc biệt nếu một chiều. Tôi chạy sedan thấy mấy sedan trước ngập vượt mép dưới cản sau, biết là rủi ro cao vẫn bị buộc phải thử thời vận :)
Sáng hôm sau tớ đi từ Trần Não ra Bình Thạnh thấy dọc đường cả đống xe chủ vứt xó “rời khỏi hiện trường” giữa nước ngập tới dá...
Xe dữ máy mạnh cũng nằm đến 5, 6 chiếc thấy cả S, series 5, GLC nhá 2 đèn bị bỏ mặc giữa biển nước.
Nói thêm là tất cả các xe ấy đều không còn 2 lỗ tai! Mưa gió bão bùng đau thương khốc liệt nhưng xin chúc mừng các anh nhà họ Đạo được một phen làm ăn khấm khá!
Chắc không có chiếc nào là chủ tự vặt đem theo về nhà cất luôn chứ nhỉ.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Đợt này nhiều, cuối tuần xe ở bãi xe bị ngập, xe trong hầm chung cư, tội.