Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
Nhà e ở Nhơn Trạch nên đưa 1 số thông tin cho các bác đi phà Cát Lái qua Nhơn Trạch tránh được tới đâu hay tới đó.
Bắn tốc độ : em có khoanh tròn 3 vùng ở hình dưới là 3 điểm thường xuyên bắn tốc độ.
Điểm số 1 : Chợ Đại Phước, bắn từ lâu, đa phần là bắn chiều đi từ Cát Lái về Nhơn Trạch. Từ phà Cát Laí các bác cứ chạy thoải mái tới cái cầu nhỏ kế bên có cây xăng thì bắt đầu chạy đúng tốc độ là được vì điểm bắn thường cách khoảng 300m điểm bắt.
Điểm 2: bắn từ lâu, cũng thường bắn chiều đi từ Cát Lái - Nhơn Trạch, lâu lâu cũng thấy bắn chiều về. Nếu không gặp trạm 1 các bác cứ chạy thoải mái tới ngã 3 có trường học cấp 2 thì bắt đầu chạy đúng tốc độ là được.
Điểm 3 : em nghĩ chắc mới bắn đây, thường bắn buổi sáng, cũng bắn chiều đi, các bác không gặp 2 điểm trên cũng cứ chạy thoải mái tới UB huyện, qua Ub có 1 đoạn cây cối không có nhà, bắt đầu vào đoạn có nhà máy bê tông và có vài quán cafe thì chạy đúng tốc độ là được (chính xác điểm bắn là cái nhà cuối cùng của khu dân cư này đứng bên kia đường bắn lên sau đít nha các bác, cách điểm bắt khoảng 300m).
- Còn 1 cái nữa em muốn nói là khi các bác đi từ Nhơn Trạch để về phà Cát Lát tránh đi về buổi chiều sẽ kẹt phà kinh khủng tới cái cầu nhỏ có cây xăng luôn nha các bác. Bác nào manh động không chờ nổi vượt trái vượt phải chạy lên có thể sẽ bị phạt hoặc dân phòng ngay UB xã Đại Phước bắt quay đầu lại nhé. Vì vậy các bác có bị kẹt cũng ráng cố gắng mà xếp hàng chạy lên không được gì mà bị đuổi phải chạy về cuối xếp hàng còn mất thời gian thêm.

Ps: các bác đi nếu gặp trạm 1 thì các đoạn sau có thể chạy thoải mái nhé chứ không phải cứ tới 3 điểm đó là phải chạy đúng tốc độ, vì huyện (maybe) chỉ có 1 xe và 1 máy bắn và đội cũng chỉ có vài người, nên nếu có nhiều xe nhiều máy thì cũng không đủ người để mà đi bắt đâu nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
cám ơn thông tin của bác. Chủ nhật tuần rồi đi về gần tới phà kẹt xe quá, lấn phải chạy 1 đoạn thì bị bắt quay đầu xe lại......xếp hàng tiếp sau gần 1 tiếng thì cũng lên phà được. Oải luôn đoạn đường này.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18
Như vậy đi từ Vũng Tàu buổi chiều về đường nào hởi trời?
Nhơn Trạch thì kẹt phà CL! QL51 thì kẹt ở ngã 4 Vũng Tàu !

Hạng C
22/12/11
589
18.472
93
baokhoa27 nói:
cám ơn thông tin của bác. Chủ nhật tuần rồi đi về gần tới phà kẹt xe quá, lấn phải chạy 1 đoạn thì bị bắt quay đầu xe lại......xếp hàng tiếp sau gần 1 tiếng thì cũng lên phà được. Oải luôn đoạn đường này.

Tập làm tài xế văn minh đi bác, chen lấn kiểu đó biết bao giờ đất nước VN mới ngẩng đầu thoát nhục vì bị bọn giãy chết nó khinh?

Bác tham khảo cái này
http://www.otosaigon.com/...8491.aspx#.Ug8h3j_8tws

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/1/08
111
2
18
AJELITA nói:
baokhoa27 nói:

Tập làm tài xế văn minh đi bác, chen lấn kiểu đó biết bao giờ đất nước VN mới ngẩng đầu thoát nhục vì bị bọn giãy chết nó khinh?

Bác tham khảo cái này
http://www.otosaigon.com/...8491.aspx#.Ug8h3j_8tws

Em cũng ghét loại này ! chen lấn cướp đường . Bữa trước em cũng bị 1 thằng audi hẳn hoi chen kiểu này , nó gác cái mõm của nó từ bên phải qua chui vào đường người ta sếp hàng , em chơi luôn , chỉ nghe 1 cái rét rét kim loại cạ vào nhau , Mấy thằng tóc vuốt keo dựng dựng trong xe audi ngó ra , em bấm tin tin 2 cái để nó ze lại , rồi em vuốt qua luôn , nhìn kiếng chiếu hậu cả đoàn nối đuôi bỏ thằng audi đứng chơ vơ . DCM mày xuống xe tao quất mày luôn.

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
tran long nói:
Như vậy đi từ Vũng Tàu buổi chiều về đường nào hởi trời?
Nhơn Trạch thì kẹt phà CL! QL51 thì kẹt ở ngã 4 Vũng Tàu !
Sống chung với lũ thôi bác:D

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời. Nhiều khi ức lắm cũng phải chịu bác ơi

Hạng C
24/6/10
508
3.607
93
Bác chủ nhà ở đó mà cứ khuyên anh em "chạy thoải mái", anh em cứ thế mà quất 7-80 trừ mấy chỗ bác cảnh báo có máy sấy, xin lỗi rủi có gây tai nạn gì cho bác hay bà con của bác thì thông cảm nhe!!!