Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Tin thời sự ngày 7/1 trùng với thời gian bác @LongBMW đi qua Phú Yên
Vậy mà tụi nó kêu đã làm xong mặt đường rồi
Sáng 25/1 này e chạy từ SG đi QB chắc chiều tối tới Phú Yên, không biết tới 25/1 sửa xong chưa
Tôi mới đi đoạn Phú Yên - Bình Định này ngày 31/12/22 (ra Bắc) và về ngày 07/01/23 (vào Nam).
- Chiều ra đi Đèo Cả , đến đỉnh đèo thì rẽ vào Vũng Rô đi QL29 qua cầu Hùng Vương đi trong nội đô Tuy Hòa đường rất đẹp chỉ xấu khoảng 100m. Từ Tuy Hòa đến cầu Bình Phú (đầu QL1D) đường đang sửa , đoạn gần Tuy Hòa đã vá ổ gà nhưng có cảm giác là không bảo đảm lâu nhất là trời đang mưa, nhiều đoạn chặn 1 lane để đào lên làm lại lớp dưới. ra khỏi Chí Thạnh có nhiều ổ gà hơn nhưng nếu sedan chạy dưới 50Km/h thì tránh dễ dàng, QL1D đường đẹp.
- Chiều về đi hầm Cù Mông , trước hầm đã xấu ra khỏi hầm thì xấu khỏi chê đến QL1D, sedan chỉ có bò. Từ QL1D về Chí Thạnh thì tiếp tục xấu, tệ hơn chiều ra. Chí Thạnh về đầu hầm Đèo Cả có khá hơn nhưng vẫn xấu. Đường tránh Tuy Hòa không đi nên không biết.
Nếu trời tiếp tục mưa thì đến 25/1 chắc chắn sửa không xong. Nếu trời không mưa mà vì sức ép dư luận cố làm xong thì sẽ hư tiếp vì nền hạ chưa khô hoàn toàn

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
https://vnexpress.net/cao-toc-cam-lo-la-son-truoc-ngay-thong-xe-4553728.html

Cao tốc La Sơn - Cam Lộ 2 bữa nữa cho vận hành. Từ Quảng Ngãi đi Quảng Trị là có cao tốc hết rồi. Bác nào về doạn này thì an tâm nhé
- Cao tốc Quảng Ngãi - Túy Loan chạy ngon , đường khá vắng đi 120Km/h bình thường (có thu phí)
- Cao tốc La Sơn - Túy Loan đường cực ngon , mỗi chiều chỉ có 1 lane nhưng vẫn cho vượt, lâu lâu có 1 đọan khoảng 1km 4 lane . Tốc độ có đoạn 60Km/h có đoạn 80Km/h nhưng chủ yếu là 60Km/h. 80Km/h chỉ có vài đoạn ngắn, các đoạn 60Km/h cấm vượt (điều này cũng phù hợp do đường có nhiều khúc cua). Đường này không thu phí
- Cao tốc La Sơn - Cam Lộ tương tự như cao tốc La Sơn - Túy Loan , không đi hết tuyến nên không biết có nhiều đoạn 80Km/h hơn hay không? Đường này không thu phí

Tập Lái
20/12/10
30
9
8
SaiGon
Chào các Bác
E lên kế hoạch chạy tuyến QL14-Trường Sơn Tây đi A Lưới . Các Bác cho e hỏi thăm đường xá tuyến này ổn không ạ.
Mình cám ơn nhiều.

Tập Lái
11/1/23
8
4
3
56
Tôi mới đi đoạn Phú Yên - Bình Định này ngày 31/12/22 (ra Bắc) và về ngày 07/01/23 (vào Nam).
- Chiều ra đi Đèo Cả , đến đỉnh đèo thì rẽ vào Vũng Rô đi QL29 qua cầu Hùng Vương đi trong nội đô Tuy Hòa đường rất đẹp chỉ xấu khoảng 100m. Từ Tuy Hòa đến cầu Bình Phú (đầu QL1D) đường đang sửa , đoạn gần Tuy Hòa đã vá ổ gà nhưng có cảm giác là không bảo đảm lâu nhất là trời đang mưa, nhiều đoạn chặn 1 lane để đào lên làm lại lớp dưới. ra khỏi Chí Thạnh có nhiều ổ gà hơn nhưng nếu sedan chạy dưới 50Km/h thì tránh dễ dàng, QL1D đường đẹp.
- Chiều về đi hầm Cù Mông , trước hầm đã xấu ra khỏi hầm thì xấu khỏi chê đến QL1D, sedan chỉ có bò. Từ QL1D về Chí Thạnh thì tiếp tục xấu, tệ hơn chiều ra. Chí Thạnh về đầu hầm Đèo Cả có khá hơn nhưng vẫn xấu. Đường tránh Tuy Hòa không đi nên không biết.
Nếu trời tiếp tục mưa thì đến 25/1 chắc chắn sửa không xong. Nếu trời không mưa mà vì sức ép dư luận cố làm xong thì sẽ hư tiếp vì nền hạ chưa khô hoàn toàn
Cảm ơn thông tin của bác rất bổ ích cho AE. Bác nào mới đi xin thêm ít review về tình hình sửa chữa mới với.

Tập Lái
8/12/21
22
48
13
34
Mình nhà gần, không phải lái đường dài như anh em nên cũng không có kinh nghiệm chia sẻ. Chỉ chúc mọi người thượng lộ bình an, không quan trọng nhanh chậm, không quan trọng cung đường nào, chính yếu là về đến nhà an toàn để đón cái Tết đầm ấm cùng gia đình.

Tập Lái
11/1/23
8
4
3
56
Chào các Bác
E lên kế hoạch chạy tuyến QL14-Trường Sơn Tây đi A Lưới . Các Bác cho e hỏi thăm đường xá tuyến này ổn không ạ.
Mình cám ơn nhiều.
Tuyến này mình đã đi 2 lần từ Prao đi a lưới: đường không có bóng người, nhiều chỗ không sóng ĐT, mùa mưa chỉ sợ đất trượt chặn đường phải quay lại. Đường bê tông dễ đi, phong cảnh núi rừng đẹp, nên đi 2 xe cho vui và hỗ trợ nhau nếu trên đường có sự cố.

• Like
Reactions: nipponvina and Giun
Tập Lái
20/12/10
30
9
8
SaiGon
Tuyến này mình đã đi 2 lần từ Prao đi a lưới: đường không có bóng người, nhiều chỗ không sóng ĐT, mùa mưa chỉ sợ đất trượt chặn đường phải quay lại. Đường bê tông dễ đi, phong cảnh núi rừng đẹp, nên đi 2 xe cho vui và hỗ trợ nhau nếu trên đường có sự cố.
Cảm ơn Bác.
24AL mình xp 4h00, có Cụ nào đi cùng thì đi nhé.

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cập nhật từ Quảng Ngãi ra Quảng Bình
1. Cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng, Túy Loan La Sơn , La Sơn Cam Lộ như bác ab2cd3 nói ở trên. Chỉ lưu ý là cao tốc La Sơn Cam Lộ mới nên chưa có trên google maps, ngõ ra cũng rất ít nên mấy bác muốn ra cao tốc cũng lưu ý chọn điểm ra.
2. Tuyến tránh Đà Nẵng có nhiểu biển báo trời ơi, có biển 40 mà ko thấy biển hết, các đồng chí thì túc trực 2 trạm trên đoạn đường tầm 10km để ngày đêm bảo vệ cho dân về quê ăn Tết vui vẻ.
3. Đường QL1A từ Huế trở ra Quảng Bình còn chất lượng mặt đường có khi ngang cao tốc SG- Dầu Dây. Đi sướng mà thấy buồn cho miền Nam quá.

Thứ 2 em đi Măng Đen sẽ cập nhật tình hình QL24A cho bác bào đi cung Tây Nguyên

Hạng D
2/5/16
1.928
1.876
143
Cập nhật từ Quảng Ngãi ra Quảng Bình
1. Cao tốc Quảng Ngãi - Đà Nẵng, Túy Loan La Sơn , La Sơn Cam Lộ như bác ab2cd3 nói ở trên. Chỉ lưu ý là cao tốc La Sơn Cam Lộ mới nên chưa có trên google maps, ngõ ra cũng rất ít nên mấy bác muốn ra cao tốc cũng lưu ý chọn điểm ra.
2. Tuyến tránh Đà Nẵng có nhiểu biển báo trời ơi, có biển 40 mà ko thấy biển hết, các đồng chí thì túc trực 2 trạm trên đoạn đường tầm 10km để ngày đêm bảo vệ cho dân về quê ăn Tết vui vẻ.
3. Đường QL1A từ Huế trở ra Quảng Bình còn chất lượng mặt đường có khi ngang cao tốc SG- Dầu Dây. Đi sướng mà thấy buồn cho miền Nam quá.

Thứ 2 em đi Măng Đen sẽ cập nhật tình hình QL24A cho bác bào đi cung Tây Nguyên
Biển 40 km/h chỉ để qua đường giao cắt thôi, chỉ một đoạn ngắn thôi bác ạ.

• Like
Reactions: LongBMW