Hạng B2
27/1/14
490
3.232
123
Đang rất rảnh định chiều đi làm thẻ Căn cước vì CMND cũ bỏ máy giặt banh chành hơn năm nay rồi, giao dịch toàn dùng passport. Mấy anh cho hỏi nhanh cái giai đoạn kinh dị nhất là phải đi tìm thằng Công an Khu vực để nó ký xác nhận bên dưới gốc trái của tờ đơn. Thủ tục này có còn áp dụng không nhỉ dù mình có hộ khẩu và là chủ hộ.

Mình rất ngán phải tìm mấy anh này vì thật lòng đến giờ mình cũng chả biết mặt mũi anh CAKV và kể cả địa chỉ phường cũng chả biết nó ở đâu.
A mang hộ khẩu ra CA quận nơi a cư trú làm, kg cần CA khu vực xác minh. a khai là mất CM là ok. E mới làm hồi tháng 10.

Hạng B2
25/4/12
105
12.809
93
Ồ. Nếu vậy để mình cầm Hộ khẩu lên CA TP bên Trần Hưng Đạo luôn.
Chỉ ngán chờ xếp hàng lâu thôi chứ khi nào có cũng được.
Gọi điện hẹn giờ trc khỏi phải chờ. Trc có thằng trong cty làm vậy

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.414
113
Ra CA Quận anh ạ, hồi em làm cứ ra đó bảo mất rồi, thì nó bắt chờ lâu hơn tí, giờ có 2 cái giấy, 1 cái CNMD và 1 cái căn cước, đổi từ từ cũng tiện. Như anh thì phải giữ luôn cái tờ giấy xác nhận gì đó là cái căn cước đúng cho người có cái số cmnd kia (số bị mất ấy).
hay nha
Vậy cầm cmnd và cc mới ra bank xin đổi thông tin tin cá nhân từ cmnd sang cc là xong hả a?

Đấy. Đang ngán vụ cớ mất phải đưa CAKV ký xác nhận. Chứ còn CMND cũ thì đâu cần.
Cớ mất ở chỗ phường bị mất. Lấy ngay mà a

• Like
Reactions: ngr040