Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Đang rất rảnh định chiều đi làm thẻ Căn cước vì CMND cũ bỏ máy giặt banh chành hơn năm nay rồi, giao dịch toàn dùng passport. Mấy anh cho hỏi nhanh cái giai đoạn kinh dị nhất là phải đi tìm thằng Công an Khu vực để nó ký xác nhận bên dưới gốc trái của tờ đơn. Thủ tục này có còn áp dụng không nhỉ dù mình có hộ khẩu và là chủ hộ.

Mình rất ngán phải tìm mấy anh này vì thật lòng đến giờ mình cũng chả biết mặt mũi anh CAKV và kể cả địa chỉ phường cũng chả biết nó ở đâu.
Hình như nó không nhận HS buổi chiều, chỉ nhận hồ sơ buổi sáng và đủ số hồ sơ nhất định rồi dừng, buổi chiều xử lý đống hồ sơ kia. Hôm trước em làm đến 10h là hết nhận HS, mai làm tiếp. Anh lên mạng xem có hướng dẫn đăng ký qua 1080, nhanh hơn so với xếp hàng thông thường.

Nếu anh có đủ Hộ khẩu, chứng minh cũ thì không cần xác nhận, không còn chứng minh cũ thì nó hành sao em không rõ.

• Like
Reactions: ngr040 and btpaul
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.560
113
Đang rất rảnh định chiều đi làm thẻ Căn cước vì CMND cũ bỏ máy giặt banh chành hơn năm nay rồi, giao dịch toàn dùng passport. Mấy anh cho hỏi nhanh cái giai đoạn kinh dị nhất là phải đi tìm thằng Công an Khu vực để nó ký xác nhận bên dưới gốc trái của tờ đơn. Thủ tục này có còn áp dụng không nhỉ dù mình có hộ khẩu và là chủ hộ.

Mình rất ngán phải tìm mấy anh này vì thật lòng đến giờ mình cũng chả biết mặt mũi anh CAKV và kể cả địa chỉ phường cũng chả biết nó ở đâu.
a chủ qd sao rồi?
Chừng nào làm xong cho cái reviw nhé :)

Hạng D
16/3/09
3.297
52.192
113
www.tet.com
Giờ bỏ rất nhiều thủ tục linh tinh xác nhận ở CA phường rồi, riêng CSKV chả hiểu anh làm gì mà sợ, ngại...:)
Bữa em ra CA phường xin cái giấy xác nhân thường trú để làm giấy bảo lãnh thẻ tạm trú cho người nước ngoài anh CS trực ban lại quan liêu bảo để đó khi nào ký xong sẽ gọi lên nhận, bực mình làm một tăng anh CSKV chạy ra mới giải thích do sếp đi hiện trường nên chưa ký liền được, em giao ảnh giữ đi về 25 phút sau nghe bấm chuông chay ra mở của ảnh nói sếp ký rồi em gửi anh...dể thương thật!:)
Sợ CSKV xin tiền chớ sợ gì :)

• Like
Reactions: Tohoa and HVH
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Tại sao phải đổi sang thẻ căn cước làm gì mấy anh, làm xong đi đổi đủ thứ hồ sơ liên quan khác, chi cho khổ vậy

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
C.an phường chưa bao giờ được gặp mình kể cả lúc mình làm hộ khẩu hay căn cước.
Anh nói sao chứ CA Quận yêu cầu mình về CA Phường xác nhận họ mới nhận hồ sơ mà!
Giờ mình đang định đi làm cái Tạm trú mà ngán quá!

Hạng D
6/12/06
1.219
17.161
113
40
Anh nói sao chứ CA Quận yêu cầu mình về CA Phường xác nhận họ mới nhận hồ sơ mà!
Giờ mình đang định đi làm cái Tạm trú mà ngán quá!
À,còn tùy vào a làm theo điều kiện gì nứa á

• Like
Reactions: GS X