Tập Lái
19/8/11
41
8
8
Captiva LTZ 2008:
1. Tiếng tiếng gỏ cạch cạch (không lớn lắm) xuất phát từ capo xe xảy ra khi dừng đèn đỏ và còn ở số D, nếu về N hoặc tắt máy lạnh thì hết. Điều này giải thích khi máy làm việc ở công suất cao hơn thì mới kêu. Đã kiểm tra cả 2 nơi tại hảng là Vidamco & Đông Đô Thành tất cả mọi thứ đều ổn (kể cả dây cuaroa máy lạnh..v..v..) nhưng không tìm được nguyên nhân
2. Trên taplo hiện vòi nước robinet màu vàng, lúc đầu tôi nghĩ là hết nước rửa kính nhưng sau khi châm nước rồi thì dấu hiệu này vẫn còn trên taplo.
Rất mong các bs & các bạn ai có kinh nghiệm v/v này giải thích hộ và giúp cách giải quyết - ĐA TẠ

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
1. Chắc phải khám offline mới hy vọng xác định tiếng kêu đuược bác ạ, hãng sở đã phải bó tay mà chỉ nghe miêu tả thì các bác trên đây khó mà giúp bác được.
2. Hình "robinet" (không biết có phải giống cái đèn dầu hay ấm trà?) thường là liên quan tới nhớt máy bác ạ! Nếu nó màu đỏ thì nhớt không bơm, màu vàng là thiếu nhớt chăng? Các KTV ở hãng nói sao với bác về hiện tượng này?

Tập Lái
19/8/11
41
8
8
1. Cám ơn BS Automatic đã quan tâm và trả lời nhanh, vậy đưa xe qua Tam Tiến check được không?
2. Hình robinet màu vàng có vẻ giống ấm trà hơn, nhưng xe tôi vừa thay nhớt máy và lọc nhớt ở Vidamco. Hình này mới nổi lên hôm qua nên chưa đưa vào hảng check.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Bác rảnh thì cứ mang qua xem thử xem có phát hiện được gì không bác nhá! Đèn nhớt báo vàng có thê do bộ đếm báo đã đến lúc thay nhớt nhưng KTV quên reset sau khi bảo dưỡng , bác xem lại manual để biết cách set lại là được.

Tập Lái
19/8/11
41
8
8
Cám ơn BS tôi sẽ sắp xếp thời gian ghé qua Phòng Mạch 3T để khám cho em nó

Tập Lái
19/8/11
41
8
8
1. Theo y/c của bác tôi đã đưa xe vào ĐĐThành, kết quả scanning: máy móc ổn cả, chỉ có bơm xăng phụ bị dơ, sau khi vệ sinh thì sign check engine biến mất và kim đồng hồ tua máy cũng đã ổn định.
2. Tiếng kêu: các em kỹ thuật một lần nữa tự ái nghề nghiệp tháo tung capo xe ra check lại toàn bộ dù mình không yêu cầu: kiểm tra thật kỹ lại nắp máy, cao su chân máy, thay thử bạc đạn cuaroa máy lạnh v..v..nhưng vẫn không tìm ra nguyên nhân & dĩ nhiên tiếng kêu vẫn chưa chấm dứt. Cuối cùng không tính tiền nhưng mình phải tiếp tục khó chịu vì tiếng kêu này, hôm nào mình sẽ đánh xe lên bác lần nữa vậy...