Hạng C
23/1/06
618
20.389
93
51
Em đẩy con Cap LT 2007 (sau 12 năm) để lên con Kia Sedona Platinum D hồi cuối 04/2019 mà thằng út (10 tuổi) nhà em nó cự em hoài. Nó bảo em, sao ba lại bán chiếc đó đi vậy, con thấy nó chạy tốt lắm mà. Em nói nó, do nó cũ rồi và các con lớn hết rồi nên ba muốn lên xe rộng hơn đi cho thoải mái. nó nhắc em, sau này nếu có dịp ba phải mua lại 1 con Captiva vì nó rất thích form này. Nó bảo rất manly và con thích form của nó.
Nói về độ ổn định và đầm thì đúng như bác Binchip33 nói. Em mà lên cao tốc hay đường thoáng hoặc đi cá Đèo trên cung Đà Lạt là chấp hết các thể loại hihihi

Nếu chơi CAP thì cố gắng tìm các con xe từ 2012 trở về sau, vì lúc này CAP đã được trang bị động cơ LE5-LE9. Xài rất ổn. Đi đường trường xét về độ ổn định, độ đầm thì chấp các thể loại xe...giám đốc.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Xe em 2009 đây .70k km . Chả bịnh gì . Lâu lâu chết 1 con cảm biến abs thsy 650k . Curoa cam 7tr5 . Cao su chân máy ... Chả là bao .

Theo mấy AE bên hội Cap thì 2009 hay bị Curoa, bệnh phổ biến nhất.

Sau đó là ABS và hệ thống điện.

Bơm ABS chưa hỏng là may lắm rồi anh ạ. Đa số AE chạy MAXX đều bị.

Và hộp số không hề có +/- thì phải. Cái này anh @rockman rành.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Em đẩy con Cap LT 2007 (sau 12 năm) để lên con Kia Sedona Platinum D hồi cuối 04/2019 mà thằng út (10 tuổi) nhà em nó cự em hoài. Nó bảo em, sao ba lại bán chiếc đó đi vậy, con thấy nó chạy tốt lắm mà. Em nói nó, do nó cũ rồi và các con lớn hết rồi nên ba muốn lên xe rộng hơn đi cho thoải mái. nó nhắc em, sau này nếu có dịp ba phải mua lại 1 con Captiva vì nó rất thích form này. Nó bảo rất manly và con thích form của nó.
Nói về độ ổn định và đầm thì đúng như bác Binchip33 nói. Em mà lên cao tốc hay đường thoáng hoặc đi cá Đèo trên cung Đà Lạt là chấp hết các thể loại hihihi

Khung gầm thì rất OK. Xác nặng hình như nhất phân khúc nên có thể sẽ hao xăng.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Theo mấy AE bên hội Cap thì 2009 hay bị Curoa, bệnh phổ biến nhất.

Sau đó là ABS và hệ thống điện.

Bơm ABS chưa hỏng là may lắm rồi anh ạ. Đa số AE chạy MAXX đều bị.

Và hộp số không hề có +/- thì phải. Cái này anh @rockman rành.
Cái dây Curoa cam thay cả bộ có 7.5tr . Khoảng 70k km nên thay .
Hộp số chỉ có D và số 2 và 4 để chạy đèo .
Bình thường em chạy D . Đổ đèo lò xo em mới xài tới số 2 hoăc 4 kia . Với em vậy là quá đủ , quá rẻ so với cái giá phải bỏ ra ....

Hạng B2
18/2/05
297
16.974
93
Mà tội lớn của thằng GM là nó không thay đổi mẫu mã. Từ lúc giới thiệu ra mắt đến giờ thì form tổng thể không thay đổi nhiều, chỉ thay đổi lazang tản nhiệt và đèn đóm. Nên không đủ hấp dẫn người bán xe đời trước mua lại Cap đời mới.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Mà tội lớn của thằng GM là nó không thay đổi mẫu mã. Từ lúc giới thiệu ra mắt đến giờ thì form tổng thể không thay đổi nhiều, chỉ thay đổi lazang tản nhiệt và đèn đóm. Nên không đủ hấp dẫn người bán xe đời trước mua lại Cap đời mới.
Theo mình cái ngu nhất của thằng GM là không chịu làm thêm họng gió phía sau.

Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Mấy a chạy Cap thấy hệ thống giải nhiệt có ổn không, em ôm con Đê U đđời 2014 LTZ bị nó hành vụ này. 4,5 năm thay 1 valve hằng nhiệt, 1 ống hồi nước bướm ga, 1 Bộ goăng két sinh hàn, 2 cái goăng ống nước hồi giàn nóng ( cái này thì siu rẻ, 100k).

các vấn đề khác chưa thấy gì, hy vọng nó không hành

hộp số đời này thì em thấy có vẻ ổn vì dùng hộp số 6T30 thế hệ 2 ( 2014- nay) khác với con Đê U từ 2012 đổ về trước.

Được cái xác này chạy đường trường khoái hơn hẳn mấy bọn C cùng đời và cùng phân khúc.