Thảo Luận Car theater cho xe ôtô

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Xuất phát từ nhu cầu coi film cho hai đứa nhỏ mổi khi đi xa, yêu cầu là muốn coi các bộ flim hoạt hình HD 720 và 1080 format chuẩn mkv mà không muốn độ chế đi dây điện gì hết thì cách đơn giản nhất để gắn bộ HD này bao gồm các món sau:

ổ cứng di động My passport wireless
Car theater cho xe ôtô

Ipad holder và ipad 2 ( tuy là ipad 2 nhưng vẫn chạy mượt, không bị lag)
Car theater cho xe ôtô

nhờ ở cứng di động nên nguồn flim tha hồ chọn lựa.
Car theater cho xe ôtô

Car theater cho xe ôtô

Car theater cho xe ôtô

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Ipad sao kết nối dc với Ổ cứng rời dc hay vậy bác...bác khơi sáng dùm e để e học hỏi với.

• Like
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
Ipad sao kết nối dc với Ổ cứng rời dc hay vậy bác...bác khơi sáng dùm e để e học hỏi với.
Ổ cứng có wireless mà bác. Giống như từ điện thoại nối wireless trong nhà phát lên TV đó qua công nghệ DLNA gì đó.
Như vậy thì âm thanh vẫn nghe phát qua loa Ipad hay lại từ Ipad phát qua Blutooth lên âm thanh của xe hả bác chủ?

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Ah...ra vậy...ổ cứng rời của e chưa có chức năng này...thks bác nhé.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Ổ cứng có wireless mà bác. Giống như từ điện thoại nối wireless trong nhà phát lên TV đó qua công nghệ DLNA gì đó.
Như vậy thì âm thanh vẫn nghe phát qua loa Ipad hay lại từ Ipad phát qua Blutooth lên âm thanh của xe hả bác chủ?
Phat qua loa ipad thoi, neu muon ra loa xe thi cam vo cong AUX chac la nghe duoc.

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
n
bác cho hỏi cái này gắn vào ipad pro có đọc được file bluray không hay chỉ full hd

• Like
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
n
bác cho hỏi cái này gắn vào ipad pro có đọc được file bluray không hay chỉ full hd
Em ko rõ vì em chưa dùng nhiều định dạng bác ơi, em nghĩ có thể cài thêm các soft hỗ trợ là chạy dc. Với TV nhà em thì có 1 số định dạng nó ko chạy dc, nhưng ĐT androi thì chạy dc, Iphone IOS thì em dùng nghe gọi chưa dùng chơi media này

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
bác cài wd mycloud sau đó cài vlc là đọc được file full hd còn bluray iso em đang tìm hiểu thêm xem phần mềm nào trên app đọc được nhưng chưa ra

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan