Hạng B1
11/5/08
51
0
0
RE: Caravan BMT:Tổng kết - đóng góp rút kinh nghiệm - Offline

Chuyến đi thật ý nghĩa ( trai mới lớn chưa biết BMT là gì :D:D ) với em và có được nhiều kinh nghiệm riêng cho mình .
Cám ơn Bác F1, trentungcayso, Sie, Bacthangdau, Sushi3t ...... đã góp công rất lớn cho thành công của chuyến đi khá hoành tráng .

Em có chuyện này chia vui với các Bác : trong xe có Ông Anh đang nuôi cá Basa dưới quê , trước khi đi giá cá thấp buồn quá nên tham gia đi chơi cho vui . Khi lên BMT nghe nói có long voi trong người sẽ hên nên có mua về . Khi về đến nhà giá cá lên hơn 16.000 Kg ( trước khi đi là lổ nặng nhưng khi đi BMT về có lãi hơn 1 tỉ ).

Ông A vui quá hứa lần sau chắc chắn sẽ tham gia cùng FFC .:D
:D:D

Hạng B1
4/6/07
56
2
8

@ Bác Đào Thoát

heee, em nghĩ bác tránh hơi bị khó đấy vì em, gia đinhem, bạn bè em toàn làm ngân hàng và chứng khoán thui bác ơi:D:D:D

@ bác Nguyên nhiều số : Hẹn gặp Bác và gia đình vào thứ bảy nay nhé.

Hạng B2
10/5/08
314
0
18

Bác lehien_shop ơi! Vụ này Bác báo Em sớm sớm. Không khéo ngày thứ 2 Em không cởi Voi mà là cạo lông Voi rồi! Tiếc Quaaaaaaaaaá!
Thôi! Chức mừng và chia vui với Ông Ạnh của Bác nhé!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.243
113
www.phindeli.com

Xin chúc mừng chuyến đi đã thành công tốt đẹp

Dù không có điều kiện theo các bác chuyến này nhưng em rất vui mừng vì qua chuyến đi này ai cũng nhận thấy các TV FFC, đặc biệt là các bác mới tham gia lần đầu, thật sự là những thành viên rất máu lửa, nhiệt tình, tài năng và đoàn kết

Hạng B2
10/5/08
314
0
18

Bác tuando chỉ được cái nói đúng! Hy vọng chuyến sau sẽ gặp Bác! Chúc vui.

Hạng C
2/2/07
826
20
18
49
Trái Đất
Xin chân thành cảm ơn bác F1racer, Sie, sushi3t, trentungcayso, bac_thang_dau,... đã nhiệt tình, đầy trách nhiệm, hết lòng vì anh em, tổ chức chuyến đi thành công mỹ mãn. Cảm ơn toàn thể các bác trong đoàn đã đoàn kết, tương trợ nhau trong suốt cuộc hành trình.

Thú thật với các bác, đây là chuyến đi xa ấn tượng nhất trong đời em; nhẩ́t là đối với tay lái như em: có số giờ bay rất ít (mới khoảng 5k), chưa đi Caravan bao giờ, chưa khi nào dám đạp lên 120 cây chuối, lần đầu đi đường đèo, lần đầu chạy đường trường ban đêm, lần đầu gặp tình huống khó (qua ổ voi, thời tiết xấu, xoay trở nơi chật hẹp...), thậm chí cũng là lần đầu làm quen với bộ đàm và di chuyển theo đoàn. Đó là lý do vì sao mới vừa xuất phát là em (xe 15) đã bị phạt ngay 1 ABS :D (một phần cũng do bị nhân viên KDL Văn Thánh đuổi rối rít).

Cảm nhận sau chuyến đi: hoành tráng, nhiều ý nghĩa, tự tin hơn bên tay lái. Những vấn đề xảy ra trong khâu tổ chức đều do khách quan. Cảm động nhất là cảnh bác F1racer ; thím Sie chạy đôn đáo lo cho các bữa ăn được trọn vẹn; bác trentungcayso xuất sắc trong vai trò dẩn đường và điều phối đoàn xe... Em cũng ấn tượng với bác bac_thang_dau với vai trò già làng của đoàn, bác vuilakhoai là dũng sĩ diệt ABS, tay lái lụa của các bác tài nữ, món heo rừng ngon tuyệt của bác xuan.lv ...

Cuối cùng, do còn bở ngỡ của lần đi caravan đầu tiên trong đời, nếu em (xe 15) có điều chi sơ suất, mong các bác thông cảm bỏ qua nhe :)

Một lần nữa xin cảm ơn Ban tổ chức và toàn thể các bác trong đoàn. Hẹn gặp lại trong những lần offline và chuyến caravan sắp tới.

P/S: kỳ này em phải ráng thuyết phục bà cả đồng ý cho tham gia hội FFC. Vui quá đi thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Em xin cám ơn tất cả các bác đã gởi lời động viên tới BTC: thím Sie, trentungcayso, bacthangdau, sushi3t .... Qua chuyến này em mới cảm nhận được tình cảm mọi người dành cho nhau nhiều như vậy . Một lần nữa, hy vọng trong các chuyến Caravan cây nhà lá vườn sắp tới sẽ có đầy đủ các thành viên đã tham gia chuyến BMT này .
Em đang đợi đến ngày off 6/9 tại Lan Anh đây ......:D
Các bác nào chưa ra mắt thì nhớ nộp ABS để hôm ấy chiến nhé ( cái này luôn phải nhắc nhở:D), cơ số ABS đã bị tiêu diệt hết tại BMT rồi ..:D

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Khiếp con heo của bác xuan.lv làm hao ABS quá, 6 chai còn sót lại sau bản Đôn, 2 chai lola nộp phạt, 1 chai đóng góp của em thế mà tèo sạch, may là có một số bác không uống được ABS nữa đấy [8D]

Nhưng mà em nhớ không lầm thì lola và kevinthai mỗi bác còn nợ 1 chai ABS đấy nhá ;):)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: sushi3t

Nhưng mà em nhớ không lầm thì lola và kevinthai mỗi bác còn nợ 1 chai ABS đấy nhá ;):)
Mỗi bác nợ 2 chai ....:D
Thứ 7 này rửa luôn cái tai tồ VIP của bác sushi3t 8 chai nữa là ổn:)

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Các bác:
Chuyến đi khép lại với hành trình cả đi lẫn về là 1032.7km tính từ VT của 27 xe các loại với gần 100 TV tham gia đã để lại nhiều cảm xúc tốt đẹp trong lòng mỗi TV, đặc biệt là các bác mới lần đầu tham gia. Nói chung một chuyến đi như vậy mà do các A MA TƠ đứng ra tổ chức là rất thành công
. Có đc thành công này ngoài nỗ lực của BTC ( HTF1, Sie, bác đậu và sushi3t ) còn là sự cộng tác, chấp hành nội quy và góp sức của toàn thể TV tham gia.
Bên cạnh những mặt đc của chuyến đi chúng ta cũng nên thẳng thắn nhìn thẳng vào những vấn đề mà mỗi TV chúng ta hãy tự nghĩ lại, tự rút kinh nghiệm những gì mình đã và chưa làm đc để cho những chuyến caravan tới đc mỹ mãn hơn.