Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chuyến Caravan BMT - Tiếng gọi nơi Hoang Dã do chính các thành viên FFC tham gia và tổ chức đã diễn ra và kết thúc, đoàn Caravan OS - FFC đã trải qua 3 ngày hòa mình vào thiên nhiên và tiếng cười, niềm vui trong sự chia sẻ giao lưu tình cảm của mọi người.
Hy vọng trong tương lai sắp tới, anh em OS-FFC sẽ có nhiều chuyến Caravan thú vị hơn giúp giảm nhưng căng thẳng trong cuộc sống lao động hàng ngày, anh em có thể gặp gỡ nhau chia sẻ mọi lo toan và nỗi niềm . Chuyến đi dã kết thúc, nay em xin phép mở thớt này để mọi người chia sẽ kinh nghiệm, góp ý mong sao cho các chuyến sau được hoàn thiện hơn . Rất mong các góp ý chia sẻ chân tình của các bác :
Là người trực tiếp tổ chức, em xin có 1 số ý kiến sau:

I. Ưu điểm trong hoạt động tổ chức và của cả đòan

1. Chuyến đi đã diễn ra rất đúng theo lịch trình và thời gian như đã dự kiến, mọi người đều có được khỏang thời gian nghỉ ngơi hợp lý, không bị áp đặt như các chuyến đi khác .

2. Về chỗ ở của đoàn : công tác tổ chức sắp xếp nhanh gọn, các thành viên tham gia nhận phòng trật tự và hợp lý, tránh được những khó khăn về nơi nghỉ ngơi và vệ sinh . Điều này một phần nhờ bác Sie đã lên kế họach nhận phòng cho anh em tương đối khách quan và đầy đủ .

3. Về di chuyển trong suốt hành trình : Là 1 chuyến Caravan cây nhà lá vườn, không như các chuyến trước được sự hỗ trợ của các cơ quan chức năng, nhưng tất cả các thành viên tham gia đã di chuyển rất có trật tự và theo đúng nội quy, điều này đã góp phần đem lại thành công cho chuyến đi . Và niềm vui mang lại là không xảy ra bất cứ khó khăn và nguy hiểm nào cho cả đoàn gần 30 xe .:)

4. Các điểm tham quan: Dù không được tham quan nhiều nơi, tuy nhiên đoàn cũng đã được đặt chân đến những thắng cảnh và khu du lịch nổi tiếng và mang đậm nét hoang dã tại Daklak .

II. Ngoài những ưu điểm trên, vẫn còn bộc lộ một số nhược điểm trong khâu tổ chức và chấp hành nội quy lịch trình, em cũng xin mạn phép đưa ra để giúp các chuyến sau hoàn thiện hơn

1. Về ăn uống cho cả đoàn :
Như tất cả mọi người đều nhìn thấy, ngày đầu tiên 30/8, sau một ngày mệt mỏi mới đến được nơi nghỉ ngơi . Buổi ăn tối đã được tổ chức khá sơ sài và không bảo đảm cho sức khỏe cho toàn đoàn, ngoài ra công tác phục vụ còn rất chậm trễ, thiếu tính chuyên nghiệp của nhà hàng .....Điều này F1racer em xin nhận lỗi trong chính công tác tổ chức này do em đã quá tin vào nhà hàng khi giao cho họ tổ chức 1 bữa ăn 100k/người bao gồm cả đoàn Cồng chiêng và chỉ đặt 80 phần ăn cho gần 100 người lớn và 22 trẻ em . Sau này đã đặt thêm 20 phần ăn cùng với 70 phần nem nướng do em và bác Sie chạy đi mua ngoài về . Chính điều này đã gây tâm lý ức chế và khó chịu cho cả đoàn khi ấn tượng của ngày đầu tiên bị phần nào không tốt đẹp . Em chân thành xin lỗi tất cả các bác về điều này .

2. Về nơi ở:
Chỗ ở tương đối hợp lý và chất lượng nhưng hơi xa nhau, vì vậy phần nào thiệt thòi cho các bác ở tại Đam San khi phải di chuyển ăn uống và tập trung tại Yang Sinh . Điều này em xin rút kinh nghiệm vào các lần tới khi đoàn phải ở 2 nơi, sẽ cố gắng sao cho được gần nhau hơn và tập trung .

3. Giá cả và chi phí tại Khách sạn :
a. Giá cả của từng loại phòng do chính em và bác Mimo tiền trạm thì như đã thông báo, so sánh với các khu vực khác và trong các ngày lễ, chính em đã quá chủ quan khi cho rằng khách sạn đã ưu đãi cho giá phòng tốt tại Yang Sinh khi book theo đoàn như vậy. Theo thông tin của 1 số bác, giá tình cờ phát hiện trên thông báo của khách sạn chỉ là 195k/phòng đơn thay vì 200k như em đã thông báo cho các bác ===> Con mẹ chủ Khách Sạn đã ăn chặn 5k cho phòng !!!!:mad: bác nào tình cờ nhìn thấy giá trên cũng xin hiểu cho em cũng là nạn nhân của vụ này nhé:mad::)
b. Về giá dịch vụ tại khách sạn : Nhìn sơ qua thì dường như Khách Sạn Yang Sinh nó có tính giá hơi cao cho đoàn mình, có lẽ do lần trước thấy cách chi tiêu của đoàn hơi bị thóang nên lần này tranh thủ. Em có nhìn sơ qua 1 phần ăn trưa bị tính 50k chưa bao gồm nước uống, không biết có chất lượng không của 1 phòng .
Chính vi thế, như em đã thông báo chi phí cho 1 mem là max 500k với hy vọng sẽ cá hồi 1 số kha khá cho các bác nhưng tổng kết chi phí sau khi đã trừ cả tiền ăn sáng và phí cầu đường chỉ còn khỏang 4tr, điều này em cũng thấy hơi ngại nếu có bác nào thắc mắc về chi phí
===> theo ngu ý của em thì liệt Yang Sinh vào black list sau 1 vài sự cố vừa rồi

4. Về chấp hành nội quy trong toàn đoàn :
Tất cả các mem tham gia nhìn chung rất tôn trọng lịch trình và nội quy đã đưa ra, đặc biệt là các bác tham gia lần đầu!!!! em xin cám ơn tất cả các bác đã góp phần giúp cho chuyến đi an toàn và thành công . Tuy nhiên, đúng như các bác suy nghĩ và nhìn thấy, việc về sớm 1 ngày phần nào làm cho phí thời gian nghỉ lễ và việc dã ngoại của một số thành viên, nhưng công tác tổ chức cần dựa trên số đông và sức khỏe của tất cả . Vì vậy việc các thành viên tiếp tục các ngày nghỉ lễ ở tại nơi đang ở hoặc nơi khác đều phải được tôn trọng song song với nội quy và lịch trình của cả đoàn. Vì thế việc tiếp tục tự tổ chức của các thành viên có thể và nên được trao đổi lúc nghỉ ngơi và phần nào mang tính riêng tư, tránh trướng hợp tự tổ chức mang tính kích động và biểu quyết gây tâm lý hoang mang và nội quy bị phá vỡ . Điển hình tích cực cho trường hợp này là bác F117 vẫn tiếp tục nghỉ ngơi tại BMT sau khi đã thông báo riêng với BTC, đây được xem như niềm vui cho BTC vì ít ra đó cũng là nơi đến được BTC chọn có thể giữ chân khách du lịch.

5. Ứng xử và xử lý sự cố trong đoàn :
Trong khi điều hành tổ chức gặp nhiều khó khăn và căng thẳng,em xin lỗi tất cả các bác nếu có những xử sự hoặc hành động không đúng. Trong chuyến đi chính em và một vài cá nhân đã có những ứng xử và phát biểu gây hiểu lầm và làm cho tình hình trở nên xấu, điều này nên được điều chỉnh và rút kinh nghiệm cho các lần sau và thể hiện văn hóa OS :)

Em xin một lần nữa cám ơn tất cả các thành viên tham gia, tất cả các bác đã góp phần làm cho chuyến đi thành công, việc sơ xuất và những trường hợp bất khả kháng là không tránh khỏi . Vì thế những biện pháp phạt như nộp Absolut chỉ là những hành động vui nhằm tăng tình đoàn kết chứ không thể hiện việc đúng sai .....vì thế việc thu ABS vẫn được tiếp tục duy trì:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/8/08
77
0
6
62
Vũng tàu
RE: Caravan BMT:Tổng kết - đóng góp rút kinh nghiệm - Offline

Hoan hô tinh thần "phê và tự phê"của Bác CHT . Mặc dù chưa phải là hội viên viên của FFC , nhưng qua bản tổng kết của Bác CHT phần nào thấy được tính quy cũ của Hội. Mong sớm được là thành viên chính thức của hội FFC trong thời gian sớm nhất. Chúc hội FFC ngày càng vững mạnh.

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Chúc mừng các bác có chuyến đi thành công !. Nói chung là đi đòan có nhiều người mọi người biết hi sinh một ít thì sẽ vui vẻ hết các bác ạ !
Chừng nào offline tổng kết vậy các bác ?

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Trong các chuyến đi đều có chuyện thiếu sót, mỗi chuyến có một thiếu sót riêng, tùy vào địa điểm, nơi dừng chân của đoàn, không nên cầu toàn. Đây là một việc rất khó ngay cả trong công việc của các bác lẫn trong các chuyến đi của FFc nói riêng và OS nói chung, đều có thiếu sót. Chúng ta rút kinh nghiệm để lần sau khắc phục các lỗi của lần trước, nhưng không tránh khỏi những phát sinh tiếp theo, qua đó là gắn bó thêm tình đoàn kết của các thành viên và tạo sự thành công cho các chuyến Offroad.

Điều cần nhất của các chuyến Offroad là sự nhiệt tình và đóng góp của mỗi thành viên trong đoàn, không phải là về vất chất, nhưng chủ yếu là đóng góp về tinh thần, tính kỹ luật của mỗi thành viên, nó giúp thêm tinh thần cho BTC và sự an toàn cho cả chuyến đi của các bác.

Qua chuyến đi vừa qua, em nhận thấy các bác rất chấp hành nội quy do BTC đưa ra, đã củng cố thêm và khẳng định về nề nếp của các thành viên FFC trong các chuyến caravan từ trước tới nay, đấy cũng là điểm mạnh của FFC mà ngay cả OSPD (như bác phongluu, Webmaster cũng phải công nhận [8D]:):D).

Mặc dù có những thiếu sót không tránh khỏi, cũng mong các bác thông cảm để cùng nhau xây dựng một FFC nói riêng và OS nói chung ngày càng vững mạnh.

Hẹn gặp các bác vào ngày offline tổng kết rút king nghiệm dự kiến vào ngày thứ bảy 6/9/2008, ngày giờ chính thức bác F1 sẽ thông báo sau với toàn thể thành viên của FFC cũng như OS.

kính mong các bác tham dự đầy đủ và dư dã [8D]:D:D:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: saokim

Hoan hô tinh thần "phê và tự phê"của Bác CHT . Mặc dù chưa phải là hội viên viên của FFC , nhưng qua bản tổng kết của Bác CHT phần nào thấy được tính quy cũ của Hội. Mong sớm được là thành viên chính thức của hội FFC trong thời gian sớm nhất. Chúc hội FFC ngày càng vững mạnh.
Cám ơn bác về về các nhận xét mặc dù không tham gia . Hy vọng bác sớm trở thành thành viên chính thức và tham gia các hoạt động của FFC:)

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ

Xưa nay, FFC có điểm mạnh là các thành viên khi tham gia chương trình đều phải tuân thủ theo những nội quy mà BTC đề ra... dẫu là vậy nhưng cũng không tránh khỏi những sự cố bất chợt xảy đến ... đó là điều ngoài ý muốn.... Cuộc vui nào cũng thế, nếu như không có sự hổ trợ tốt của các thành viên thì sẽ không bao giờ hoàn hảo cả, đó là điều mà mình cần phải quan tâm. Đây là lần đầu tiên F1racer đứng ra chèo chống 1 chương trình như thế này, mong các bác hiểu và bỏ qua cho những gì thiếu sót. Hy vọng đến thứ 7 này mọi người sẽ ngồi lại và nói hết những điều cần phải nói để rút kinh nghiệm cho lần sau, rất tiếc em không tham dự được trong buổi offline tới. nhưng em vẫn luôn mong FFC ngày càng đoàn kết, phát triển và vững mạnh :):):)

Hạng B2
24/3/08
130
0
0

Em xin phép có vài ngu ý : Việc tổ chức cuộc chơi cho hơn 100 người cả nhớn và nhóc,cùng gần 30 otô HỢP CHỦNG QUỐC. Riêng em sau chuyến này là chuyến thứ 3 đi dài ngày (03 ngày + 02 đêm) em thấy :
-Tiền trạm :Bác Mimo, F1 và bác Sia chỉ có 1 chuyến đi mà được như vậy - QÚA ĐẠT.
-Khâu tổ chức,ăn uống,kháck sạn - QÚA TỐT . Riêng gia đình nhà em gồm: Em,Bà CẢ (chuyến đầu tiên với FFC), Nhóc.Chỉ có một nhân xét là : TRÊN CẢ TUYỆT VỜI :):):)
- Xin cảm ơn BĐH FFC đã tạo một sân chân TUYỆT VỜI.
- Cảm ơn hội trưởng FI racer.
Cuối cùng em cũng chỉ mong các Bác trong ban điều hành của FFC thừa thắng xông lên,luôn tổ chức những cuộc chơi như đợt này cho các thành viên của FFC cũng như các bác khoái vui du lịch - đã tham gia trong chuyến vừa rồi.
Hẹn gặp các Bác vào tối thứ 07 ngày 06/09/2008 : CỤNG LY MỪNG THẮNG LỢI :D:D:D

Hạng B2
4/10/05
120
101
43
45
Sài Gòn
www.facebook.com

ối chà, bác vui là khoái chắc vẫn còn say men sơn nữ hay sao mà hẹn cả đoàn offline vào ngày 6/8/08 nhỉ! hihih! Nói chung là em thấy chuyến đi này cây nhà lá vườn các bác trong ban tổ chức mần ăn như vậy là quá hay rồi. Những trục trặc nhỏ trong hậu trường bác F1 nói ra thì mọi người mới biết chứ những lúc gọi là "bể sô" thì cả đoàn vẫn vui vẻ nhậu nhẹt no say ko biết gì cả. Qua đó nói lên được tính linh hoạt của các bác chủ xị. Nói chung là thay mặt Amakong :D, em gởi lời chúc sức khỏe đến các bác ban điều hành đã tổ chức chuyến đi caravan ngon bổ rẻ, vui vẻ, an toàn cho cả nhà.
Sắp tới ngày offline, chúng ta sẽ ko cụng ABS nữa mà nhất trí cụng rượu thập toàn đại bổ Amakong nhé! Bác nào đã ngâm rồi thì ko nên cất dùng riêng nhiều quá sẽ có hại cho bà cả nhé :D mà nên để mọi người cùng quóanh giá chất lượng nào! :D

Hạng B2
24/12/07
187
2
18

Trích đoạn: ACEoto

Chúc mừng các bác có chuyến đi thành công !. Nói chung là đi đòan có nhiều người mọi người biết hi sinh một ít thì sẽ vui vẻ hết các bác ạ !
Chừng nào offline tổng kết vậy các bác ?
Bác ACEoto nói rất đúng.!!!
@F1:Chuyến đi nào cũng có trục trặc ngoài ý muốn không lớn thì nhỏ bác ui, thế cho nên, mọi người cùng chung sức thì không có gì ngại đâu bác ui !
Lần này như thế là quá thành công rồi bác ạ ! Hy vọng lần sau sẽ tốt hơn nữa.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cám ơn tất cả các bác đã đóng góp ý kiến, để các chuyến sau hoàn thiện hơn mong các bác tiếp tục góp ý rút kinh nghiệm, cái hay sẽ được phát huy, nhược điểm cần cải thiện thừa thắng xông lên sẽ tổ chức thêm những chuyến Caravan nữa cho FFC từ giờ đến cuối năm :)
@ Dany Hoang: Bác Đại diện Ama Kông là sao ??:D Không biết rượu ngâm tới ngày đó có được chưa, hay làm như bác Sia nói, giã nhỏ rồi ....bôi hoặc đắp cho có tác dụng ngay..:D:D
@hoanghaihoanguyen: Cám ơn bác đã không tham gia chuyến này, nhưng vẫn theo dõi tình hình anh em, hy vọng được gặp bác trong chuyến offroad sắp tới tại Núi Dinh kết hợp khám phá Rừng:)