Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Như vậy là Ghosn bị mất sạch như ngày hôm nay là do tham vọng quá lớn. Đáng ra sau khi hồi sinh Nissan thành công ông nên yên phận thủ thường mà đút tiền vô túi hàng năm. Đằng này ông lại còn định gộp 3 thương hiệu lại dưới 1 công ty chung do ông quản lý thì đúng là động chạm quá lớn đến lòng tự tôn của người Nhật. Em đã có dịp trải nghiệm người Đức với người Ý thì thấy rằng dân phát xít đều có lòng tự tôn dân tộc rất cao. Mà Nissan thì không chỉ là 1 công ty lớn mà còn có nhiều di sản được nhiều người Nhật yêu quý và tự hào. Ghosn cũng biết điều này mà vẫn dây vào thì đúng là quá dại. Tiếc thay đi sai 1 nước cờ mà mất cả 1 sự nghiệp.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Ít ra bên đó không có xe chạy ngược chiều hay lùi xe trên cao tốc cái tự nhiên đâm phải, dù may mắn không chết cũng phải đi tù vì cái tội thấy mà éo né :D
Kể cho 1 người bạn nước ngoài nghe câu chuyện thật xứ mình nó cứ tưởng nghe chuyện cổ tích =))
Bên Nhật thì có vụ một thằng chạy xe dằn mặt xe khác trên đường cao tốc, tạt đầu, thắng gấp. Xe kia bị đe doạ thắng lại và bị một thằng xe tải phía sau tông chết hai vợ chồng trên xe, còn mỗi đứa con gái. Thằng chạy xe kiểu kia bị xử 18 năm tù.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
sao cái phân tích chuẩn vậy ko có ai lai nhỉ :D
Vì nhiều bác ko thích điều này, giống như hồi bầu cử Mỹ ấy. Ai cũng bảo Đỗ Nam Trung thua, nhưng.... Hihi

Hạng C
27/2/08
638
261
78
Ông này có ra sao thì kết quả sẽ làm thay đổi cả Nissan, về đám xe Nhật nếu gọi là “chất” đứng đầu là Subaru thì thứ 2 chỉ có thể là Nissan.
Em thích nissan nhưng thiết kế ko hợp mắt đành chịu.

Tập Lái
1/2/19
2
15
3
32
Bọn xứ vịt mà còn dám mở miệng chê bai nền tư pháp của nước khác hả, khác nào chuột chù mà chê khỉ rằng hôi ?!!!:eek::D
Em cảm ơn bác đã góp ý. Vì VN mình thua kém họ nên em nghĩ việc tìm hiểu nhìn nhận phân tích đánh giá họ một cách khách quan là cách tốt nhất để tiến bộ ạ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em thích nissan nhưng thiết kế ko hợp mắt đành chịu.
Tại bác ở VN chứ bên Mỹ hay châu Âu, xứ phát triển chả ai chê thiết kế Nissan đầy mẫu xe đẹp từ bình dân tới thể thao như Altima, Rogue, Navara cho tới 370z, GT-R hay cao cấp hơn là FX....

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Ch
Tại bác ở VN chứ bên Mỹ hay châu Âu, xứ phát triển chả ai chê thiết kế Nissan đầy mẫu xe đẹp từ bình dân tới thể thao như Altima, Rogue, Navara cho tới 370z, GT-R hay cao cấp hơn là FX....
Chuẩn rồi, toàn dân anh hùnh bàn phím vào comment hehe

Hạng C
27/2/08
638
261
78
Mấy con kia đẹp nhưng tiền đâu nghía em nghía Xtrail thôi.nhưng đành chọn Out.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mấy con kia đẹp nhưng tiền đâu nghía em nghía Xtrail thôi.nhưng đành chọn Out.
Xtrail mà bác chê thiết kế bên Mỹ là Rogue, năm rồi nó xếp Top 5 dòng xe bán chạy ở Mỹ hơn cả CR-V (Out k có trong top nổi top 15 trong khi các đối thủ đều xếp hạng 4-5-6), cả ở châu Âu họ cũng chuộng thiết kế của rất nhiều mẫu Nissan cỡ nhỏ. Mình cũng đi Mit như bác mà còn thấy Nissan nhiều mẫu đẹp chẳng qua ở VN toàn bán hàng tồn.

Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Xtrail mà bác chê thiết kế bên Mỹ là Rogue, năm rồi nó xếp Top 5 dòng xe bán chạy ở Mỹ hơn cả CR-V (Out k có trong top nổi top 15 trong khi các đối thủ đều xếp hạng 4-5-6), cả ở châu Âu họ cũng chuộng thiết kế của rất nhiều mẫu Nissan cỡ nhỏ. Mình cũng đi Mit như bác mà còn thấy Nissan nhiều mẫu đẹp chẳng qua ở VN toàn bán hàng tồn.
Bác nói rất chuẩn. Vn hàng tồn còn phải đi xin để có mà bán chứ lấy đâu ra mà được bán mấy mẫu flagship dành cho thị trường Mỹ. Đôi lúc mình thấy cũng lạ tại sao nhiều hãng xe có nhiều mẫu rất đẹp mà họ ko bán ra toàn cầu để tăng doanh số? Mà chỉ dành cho 1 vài thị trường nhất định? Phải chăng là tạo sự khan hiếm hay năng lực sản xuất có vấn đề. ôi mấy con bà chúng nó nhiều mẫu mình cũng có đủ tiền đê mua mà chẳng có xe để mà ngắm nữa đành xem clip và hình