Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Carmy 2005 máy ì, tăng tốc chậm

Tập Lái
12/7/14
9
1
3
44
Chủ đề hơi cũ nhưng nó cũng vận vào em ! em mới lấy lại carmy 2005, lấy về rồi nhiều bệnh xảy ra: ngoài hiện tượng rung ở số 1, 2 thì xe cũng rất ì, không bằng 1 nửa em artis 2005 em đã ly dị. Thậm chỉ xe đuối mà hơi nhấn ga thì máy còn kêu tè tè nữa, nếu xe lên gờ hè vào số 1 ga lên, 2 bánh trước qua khỏi hơi giảm ga xe giật chết máy ngay. bực vãi ra, xin thưa là côn và ga em đi nhiều lắm rồi, từ u oát tới land nên k phải là gà ah. Đem đi sửa hết hơn 10T đã thay ly hợp rồi bugi, rồi lọc xăng, nhớt mà chỉ bốc thêm tí còn tiếng kêu vẫn vậy. Nói chung là xe vào vòng tua 1600rm, tốc độ 25, 30 km/h mà vào cua phải về số là điều cực khó chịu. trong TP xe thường xuyên phải đi số 2. Giờ không biết sao nữa, mong các bác chỉ giúp. Chỉ được cái ở tốc độ cao từ 50 km trở nên thì đầm, nhưng máy vẫn lỳ lắm, vượt xe khác quả là điều đáng ngại, đáng sợ.​

Hạng D
29/6/15
4.922
15.812
113
40
Dạ thưa ! Ông bạn em nói để thằng bạn nó xem xe được lắm. Thế là ra nhẽ đấy pác ah! Điên hết cả cà !
Mua thì cũng mua rồi, nên check lại họ có "đạp giò" nhau hay ko thì cũng vậy.
Điều cốt cán bgio là kiếm đc thợ bắt đúng bệnh, ko thì ức chế lắm. Hoặc đơn giản hơn là tìm cách thanh lý cái của nợ này, chuyển giao rủi ro cho người khác! @_@
em ko ác ý, nhưng xe Toy thì dễ bán, bác chủ cứ tùy cơ ứng biến.

• Like
Reactions: Giang Nam Nhung