Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Carnival đây rồi

Thông tin mới về Carnival thế hệ 2 đây.
http://www5.24h.com.vn/news.php/77/102824
Một số features mới của em này chắc chắn sẽ làm hài lòng các bác:
Xe được trang bị những chiếc cửa điện, trượt về hai phía, cửa lật điện, túi khí bên, túi khí bảo vệ đầu.
Động cơ này có thể kết hợp cùng với hộp số tay và hộp số tự động.
...sẽ được bán ra thị trường ngay trong mùa hè này.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: binhtri

Carnival nhìn khá đẹp các bác ah, nhưng em ngại cái máy 3.0 quá vì không phù hợp với đường sá Việtnam, không hết công suất => lãng phí
em cũng nghe nhiều người khen Cảnival lắm đó, chạy rất đầm, tiện nghi

Máy của em nó là 2.5 chứ đâu phải 3.0 Pác?
theo tụi VMC nói với em máy Carnival là 3.0 bác ah, em thấy máy Grandis là rất vừa theo size của nó. máy Carnival hơi bị dư công suất. em chạy chiếc 1.8 là đã thấy quá ok rồi

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Everest 2.6

Tôi mới xem lại loạt bài về Grandis, thấy nội thất của Carnival quá ngon luôn! Chạy thử Carnival thấy rất chắc. Chỉ phân vân mỗi tuổi thọ của kim chi tỷ lệ thế nào với xe nhật? ví dụ kim chi 5 năm = nhật 3 năm? Bác nào có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo.
Ngược lại chứ bác ...:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

úp! thank you bác, mê kim chi quá bị tẩu hỏa nhập ma rùi. Em nghĩ máy móc chắc chảng có vấn đề gì vì đều nhập khẩu, chỉ sợ cái khung vỏ xộc xệch sau vài năm. Xe nhật thường không bị nhanh đến thế!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: STINGER

À quyên, thêm một thông tin nữa là KIA cũng là một nhãn hiệu cao cấp của Huyndai đấy các bác ạ!
Em tưởng Huyndai mua lại KIA chứ nhể ? giống như Sony mua Universal Picture ấy !
Nói như bác thì CD5 thuộc đẳng cấp cao hơn XG300 á ?!!!:mad:

Nhãn hiệu xe KIA thuộc sở hữu của tập đoàn Huyndai. Nhãn hiệu xe Huyndai cũng thuộc sở hữu của tập đoàn Huyndai:D. Do đó nên có một số dòng xe của Huyndai nhưng đóng mác KIA, như Spectra chẳng hạn.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: Everest 2.6

úp! thank you bác, mê kim chi quá bị tẩu hỏa nhập ma rùi. Em nghĩ máy móc chắc chảng có vấn đề gì vì đều nhập khẩu, chỉ sợ cái khung vỏ xộc xệch sau vài năm. Xe nhật thường không bị nhanh đến thế!
Bác cứ lên cái xe Zace 3 năm tuổi ngồi thử xem khung vỏ của nó thế nào. Hôm trước em có đi buổi tối, ngồi phía sau muốn hạ cái kính xuống mà sờ mãi không thấy cái nút bấm...bực cả mình[:eek:] vì nó không có đèn?? Bỏ ra cả 30kmà mấy cái nhỏ nhỏ đó cũng bị To cắt bớt đi nữa??

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: songlam

Carnival nhìn khá đẹp các bác ah, nhưng em ngại cái máy 3.0 quá vì không phù hợp với đường sá Việtnam, không hết công suất => lãng phí
em cũng nghe nhiều người khen Cảnival lắm đó, chạy rất đầm, tiện nghi

Máy của em nó là 2.5 chứ đâu phải 3.0 Pác?
theo tụi VMC nói với em máy Carnival là 3.0 bác ah, em thấy máy Grandis là rất vừa theo size của nó. máy Carnival hơi bị dư công suất. em chạy chiếc 1.8 là đã thấy quá ok rồi
Máy 2.5, V6, tôi đã nhìn trực tiếp 01 em ở chỗ Lỗ Mỗ.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Theo như các bác nhận định, thì Carnival vậy được rồi. Chỉ còn o bế lại A/C cho lạnh hơn thôi. Vụ cần kéo P. Break, chắc phải tập start lên dốc vài lần,mới quen được.Nhìn bên ngoài, style Mỹ rõ rệt ! Đi xe ni, chơi đồ cowboy, nhai swinggum, nhìn lướt qua, y như... Mỹ ! ( em thấy còn Mỹ hơn cả Ford ! )

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Bác nao có specs cua xe Carniva post lên cho anh em cùng tham khảo? Hôm trước em xem mấy con ở VMC mà phê quá, từng chi tiết nội thất của nó đều đuợc làm rất trau chuốt theo kiểu hàng hiệu...Nghe nói xe có 2 bóng khí, phanh ABS và nhiều thứ khác nữa...

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Ai mê cái chữ TO của Innova chứ em thấy con này ngon hơn Inno nhiều, gặp là ấn tượng: xe....to đùng, nội thất cực kì rộng (rộng hơn Grandis nhìu, rộng hơn Innova), đủ thứ "trò" như ghế xoay, DVD..., có cả 7 chỗ và 9 chỗ (thêm 2 ghế nhỏ). Em thấy chê Carnival có của lùa nhưng con Previa 2007 cũng cửa lùa nhưng không ai đá động gì tới :D