Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!
RE: Cầu Bình Triệu, các bác chú ý kẻo bị phạt!

Trích đoạn: dawmgoodman
kakaka, các bác có học lái hay dấu củ khoai đó??? :D:D:D cứ đổi hướng là phải xi nhan mừ [:-]
Bác ko hề chuyển làn xe, nhưng đường nó cong cong đi một chút (tức là đổi hướng rồi đấy) cũng phải bật xi nhan hả bác? Nếu vậy xe sau nó lại hiểu là mình chuyển làn xe mà ko thấy chuyển, nó lại chửi cho TÀI XẾ NÀY MỚI MUA BẰNG :D.

PD

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

Em nghĩ chuyện này mấy chú ấy cũng hơi ép, biết là hơi vô lý nhưng kệ, vừa viết biên bản vừa cười tươi... đầy thông cảm :mad::mad:. Chứ đúng ra đường đó là đường chính, còn ngã rẽ là phụ, không ưu tiên nên ai có nhu cầu rẽ trái thì xinhan, không thì cứ đi thẳng. Đằng này mấy chú ấy lại đánh đồng một đường chính huyết mạch với một hẻm rẽ trái, thế là phạt.
Thôi, cứ sống chung với lũ... "chúng nó" các bác ạ! :D:D

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC

Sáng nay tài xế của em (không phải em :D) mới bị phạt 100k khi đi từ hướng Bình Triệu về Sài Gòn, qua cầu Bình Triệu, đang đổ dốc xuống thì bị toét vào phạt 100k vì tội không có đèn tín hiệu khi chuyển hướng. Cac bác ấy bảo là dưới chân cầu có ngã rẽ trái ra cầu Bình Triệu cũ nên nếu chạy thẳng thì phải xi nhan phải, rất nhiều xe bị dính vì vụ này. Vì nếu là em đi em cũng dính nên phải chi thay tài xế, hihi... :D
Các bác chú ý nhé!

Tui cũng mới bị phạt ở đây và khúc cua Tôn Đức Thắng hướng từ Đinh Tiên Hoàng xuống vì tội chuyển lane không đèn. Em tui cũng bị ở cầu Bình Triệu vì lỗi này. Các bác chú ý nhé

Hạng B1
17/6/04
52
0
0

Thật buồn cuời, năm ngoái em cũnng bị lỗi lấn tuyến chỗ cua này, hầu hết các xe đều lấn tuyến vì cua gắt và bên phải rất trống trải, tuy nhiên bác Mập Đen đó không phạt em vì lỗi không bật nhèn xi nhan,

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

Trích đoạn: duki duke

Ngay cả khi vào vòng xoay các bác cũng nên bật signal, tôi là có cái bệnh chúa quên tắt signal khi hết quẹo . .. không biết có sao không nhể ... như mà là hai bánh thôi .
Có chứ, em hơi khác bác 1 tí em tới ngả 6, công trường dân chủ, nhủ trong đầu là đi thẳng. Không biết thế nào lại bật xi nhan trái, mà lại quên tắt đi. thế là anh bus đi bên phải cua trái một phát, thế là em phải đạp thắng lút cán, không thì cái thằng bus nhanh trí ấy tát vào con xe của em 1 phát rồi. Nghĩ đến mà bây giờ cái tay trái còn giựt...giựt nữa.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

nếu chạy thẳng thì phải xi nhan phải

Vụ này em mới nghe à, thế qua ngã 3, nếu mình chạy thẳng cũng phải xi nhan phải à các bác...

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

nếu chạy thẳng thì phải xi nhan phải
Vụ này em mới nghe à, thế qua ngã 3, nếu mình chạy thẳng cũng phải xi nhan phải à các bác...
Bác ui, chỗ này nó dzậy đó. tôi cũng xém bị hỏi thăm, may mà có anh đi trước đỡ đòn.
Phải nghe các bác ấy thui.

Hạng B2
10/5/06
100
0
16
53

em cho rằng bật đèn xi-nhan chỉ khi nào xe có nhu cầu:
- quẹo trái, quẹo phải để đi đường khác
- chuyển lane
- tấp vào lề.
- xin vượt
Nếu mình vẫn đang đi trên đúng đường lane của mình ( cho dù nó có cong cong quẹo quẹo theo chiều cong quẹo của con đường) thì tại sao lại phải bật xi-nhan ?

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

Thanks các Bác, cho em hỏi ,nếu đi thẳng Đinh bộ lĩnh, rồi em rẽ phải qua Bạch Đằng thì em vẫn ở lane ngoài hay em xinhan phải rồi chui vào đường xe tải vậy các Bác (em thấy các chú ở ngã tư ĐBL-ĐB này kinh lăm)