Tập Lái
30/12/05
25
0
0
RE: Câu chuyện cái bằng lái xe

Em nghĩ chủ trương nào cũng phải xuất phát từ thực tế. Có điều hay có tình trạng chính sách phục vụ (hay tạo thuận lợi) cho cơ quan quản lý hơn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.987
113

Các bác để ý, các văn bản của VN mình ban ra không nhằm phục vụ nhân dân mà phục vụ quản lý nhân dân các bác à! Nên vì vậy bao giờ cũng thấy các bố CC thì khỏe re, mọi phiền hà ,rắc rối thì trút lên đầu dân đen!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: lienthanhquyet

Các bác để ý, các văn bản của VN mình ban ra không nhằm phục vụ nhân dân mà phục vụ quản lý nhân dân các bác à! Nên vì vậy bao giờ cũng thấy các bố CC thì khỏe re, mọi phiền hà ,rắc rối thì trút lên đầu dân đen!
He he...Đầu óc tui hơi ...đen tối, nên đọc hai chữ CC của bác, lại nghĩ đến....ặc ! :D
Dù sao, cũng chia bùn với các bác hải ngoại, dìa ứ kịp để đi gia hạn. Chán mớ đời ! :D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Chết bác dolce gạc-ba-ga rồi, lần này về bác rớt là cái chắc! Mỗi ngày mỗi khó hơn, hổng phải thi khó đậu, mà thủ tục càng rắc rối hơn cho ....các giặc lái tởn thì thôi:D:D

Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM

Ở xứ mình cái kiểu chính sách CC này hơi bị nhiều! (CC là gì hỏi bác quyết la-phan í :D)
Ấm ức thay ông chủ bị đầy tớ hành cho lên bờ xuống ruộng:mad:

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: subaru555

[
Bộ đã không quản lý hồ sơ lái xe gốc của người dân, nhưng lại xử phạt nặng nề người dân nếu họ làm mất hồ sơ lái xe gốc
Cái này phải cải cách là đúng. Em cứ ví dụ mình đổi bằng 5 lần( tức là mình có 15 năm lái xe) thì không biết hồ sơ gốc của mình nó dày cỡ nào. MÀ lúc đó cái hồ sơ gốc số 1( có chữ ký của ông thầy chấm thi) chắc nó phải rỗ và nát lắm rồi:mad:
bác mua formoldehyd ướp cái chữ ký của ông thầy chấm thi y như ướp cái xác đó thì may ra:D:D:D
em đã có 3 bộ hồ sơ gốc rồi, tính lái xe đến 66 tuổi là nghỉ:D vậy tính ra sẽ có thêm 12 cái bộ hồ sơ gốc nữa, lúc đó may túi ba-gang theo mà đựng làm kỷ niệm:D:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...thì nè : vụ PC nối mạng lên tới...vệ tinh, mấy bữa nay lại rộ lên chuyện : Cục Hàng Hải cà khịa với Bộ Thủy Sản về vụ thông báo lá cải bão Chanchu vừa gồi :D:D

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Em hỏi ké chút: Nếu em đi học ở nước ngoài không về đổi bằng được thì có thể ủy quyền cho người nhà đi đổi hộ nhưng làm thế nào kiếm được cái giấy khám sức khỏe ạ.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: loveFiat

Em hỏi ké chút: Nếu em đi học ở nước ngoài không về đổi bằng được thì có thể ủy quyền cho người nhà đi đổi hộ nhưng làm thế nào kiếm được cái giấy khám sức khỏe ạ.
Bác phải có mặt để ký tên. Chứ thằng GTCC cấp bằng mới, ứ chịu chơi chữ ký điện tử :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: loveFiat

bác có thể khám sức khỏe ở nước ngoài rồi gởi về cũng được mà :D Chứng Nhận Sức Khỏe cấp Quốc Tế thì ở VN mấy ổng chấp nhận hết:D:D cũng giống như bằng cấp nước ngoài vậy mà