Thảo Luận Chung Câu chuyện đầu năm...

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Đúng là taxi nhiều khi phải chạy ẩu vậy để đủ sở hụi, người ta kiếm cơm nên mình cũng thông cảm nhưng mà em rút ra được 1 kết luận là 10 ông taxi Mai Linh thì 9 ông chạy ẩu và chạy đểu. Vinasun lại ít thấy vậy hơn.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
car_addicted nói:
Đúng là taxi nhiều khi phải chạy ẩu vậy để đủ sở hụi, người ta kiếm cơm nên mình cũng thông cảm nhưng mà em rút ra được 1 kết luận là 10 ông taxi Mai Linh thì 9 ông chạy ẩu và chạy đểu. Vinasun lại ít thấy vậy hơn.
Em thì lại thấy ngược với bác - kỳ vậy ta

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
rebel 250 nói:
car_addicted nói:
Em thì lại thấy ngược với bác - kỳ vậy ta
Hehe, kỳ thiệt! :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Lúc trước thì mình cũng ghét cánh taxi, sau này thấy thông cảm hơn vì miếng cơm manh áo. Quan trọng thái độ hợp tác của cả hai bên trong mấy vụ va quẹt hàng ngày.
Em tâm niệm sẵn xe mình đã mua bảo hiểm, chẳng may ai có va quẹt, hợp tác tốt thì mình lên tiếng trước cho họ đi ... làm khó quá cũng chẳng hay cho cả hai. Biết đâu có thêm 1 người bạn mới.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
F1racer nói:
Lúc trước thì mình cũng ghét cánh taxi, sau này thấy thông cảm hơn vì miếng cơm manh áo. Quan trọng thái độ hợp tác của cả hai bên trong mấy vụ va quẹt hàng ngày.
Em tâm niệm sẵn xe mình đã mua bảo hiểm, chẳng may ai có va quẹt, hợp tác tốt thì mình lên tiếng trước cho họ đi ... làm khó quá cũng chẳng hay cho cả hai. Biết đâu có thêm 1 người bạn mới.
Bác này comment thấm thía à nhe

Hạng B2
6/2/08
392
3
18
saigon
Năm 2009, Em đi FIAT cũng bị taxi đậu lề trái trên đường Lê Thánh Tôn, chờ hoài kẹt xe, em lách vô bên phải lên cách nó gần 1m, thế mà 1 thằng China chính hiệu mở hết cửa bên phụ xóc vào hông vợ 2 của em. Em mang cái cửa nó đi luôn (lật ngược ra trước). Xe em thì bị móp hông thấy thương! Nó năn nỉ em giữ bằng lái hẹn lại 3 ngày thanh toán, rốt cuộc nửa tháng mới có tiền mang đến vì phải "chạy" tiền và cầm điện thoại. Xe em thì BH đền rồi. Thấy nó tội nghiệp quá (vì cũng tại thằng china kia mà thôi), em bàn bạc với Vợ cả: xí xóa hết luôn. Nó mừng mà mình cũng vui, có thêm một người bạn. Có kẹt tài xế, hú nó 1 tiếng là nó xung phong liền.

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Bác đã luyện được một trong những bí kíp giúp sống lâu !

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Chúc mừng bác chủ thớt và cũng cám ơn bác đã hành xử đẹp .
Nói chung thì chạy xe hơi ở VN thì khả năng xảy ra va chạm rất cao.
Quan trọng là cách hành xử sao cho có tình người .

Cám ơn bác chủ thớt lần nữa .

Mong rằng cả OSer và cách tài xế taxi ngày càng có nhiều người có cách hành xử đẹp như vậy .

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Việc va quẹt là điều không ai muốn,ngay cả mấy chú Taxi chạy ẩu.Vì vậy cần nhất là một thái độ độ lượng của người bị đụng xe.
Chúc các bác luôn vui vẻ khi ạy trên đường.