Thảo Luận Chung Câu chuyện đầu năm...

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Đúng là khi có va chạm phải tùy thuộc vào thái độ của cả 2 bên nữa...chứ tung đít xong mà còn ngồi lì trong xe là ko ổn..

Hạng B1
25/3/10
99
0
0
hehe, vừa ra khỏi coffee bean tí là bị hun mông rùi hả bác

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
cái cản xe (bumper) coi dzậy chứ bằng thép cứng lắm mục đích bảo vệ xe (và người trong xe) do đó khi bị xe khác đụng - ví dụ đang ngừng, bị húc từ sau : mỏ xe sau chui luôn xuống gầm đội hẳn đuôi xe trước lên ca-pô : đuôi xe trước chỉ bị sơ sơ, còn cái mỏ ca-pô xe sau nát bấy ngó thấy thương, có khi bể luôn thùng nước phọt hơi nước mù mịt, Bảo Hiểm lại có việc làm

tất nhiên đây là nói về tai nạn "nhẹ" của 2 xe cùng cỡ.

Tây trong Taxi (cụ chủ thớt không tả rõ đực/cái, da màu gì) chắc trễ giờ máy bay (có lẽ từ ĐBP - Pasteur lên TSN) rùi nên mới hối chú Taxi đạp mút chỉ : go fast, quickly, please - mình còn lạ gì

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.490
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
corolla95 nói:
Bác thật nhân từ , bác biết có ngày tụi nó kiếm 1 chai, anh e ta học trọc cái đầu kiếm 30tr / tháng là thu nhập cao rùi đó.
đánh đổi sự an tòan cũa ng khác , theo e là không chấp nhận đc

Chủ thớt có LÒNG NHÂN TỪ là đáng học hỏi Bác ạ! Chứ Bác học cao đến "trọc cái đầu" (từ 1993-2000 ở NN?!) đến mức đó, có cần ăn thua đủ với "tụi nó" ("đám taxi thất học mà có thu nhập cao như bọn Bác" phải ý Bác không ạ?) vì "có ngày tụi nó kiếm 1 chai" bằng bọn "anh em ta" của Bác không ạ?

Em nghĩ chủ thớt có cái LỄ, tha cho người ta (vì "tụi nó" vô ý và biết lỗi) có lẽ vì Bác ấy cảm thông với người kiếm cơm nuôi con ĂN HỌC may ra sau này chúng có cơ hội đi học ở NN kiếm thêm ít chữ đổi đời thui mờ!

Em tôn trọng và học hỏi Bác chủ thớt về thái độ hành xử trên đường và trong diễn đàn này! 

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
thaitang nói:
Xin được phép kể với các bác câu chuyện sáng nay

Sáng nay CN trời thanh gió mát, em chở bả cả đi uống cf. Đường vắng, rộng rãi, em nhẹ nhàng thơ thới cho vợ 2 tranh thủ lả lướt trước khi sắp vào muà cao điểm của lô cốt. Đến ngã tư Pasteur - Điện Biên Phủ, dừng xe chờ đèn đỏ, em nhẹ nhàng mở chút volume nhạc xuân cho nó thư giãn. Bỗng "ầm" một phát, 2 vợ chồng em muốn chúi nhũi. Em nghĩ thầm trong bụng: thôi xong rồi, liếc qua bà cả thấy không sao, em vội kéo thắng tay, bật đèn khẩn cấp và nhảy xuống xe. Đứng sẵn là một chú taxi Mai Linh mặt xanh lè đang lắp bắp xin lổi rối rít. Liếc qua đít vợ 2, em thấy chỉ trầy chút đỉnh (may mắn thay). Bác tài xin lỗi và mặt rất căng vì phần thì bà xã  làm dữ quá, phần thì mặt em cũng hơi bị hình sự.
Sau một hồi phân bua này nọ, phần thấy bác tài cũng đàng hoàng, em tha lỗi cho bác tài và không quên dặn dò bác tài nên chạy cẩn thận vì taxi đã mang nhiêù tiếng xấu quá rồi, đặc biệt là khi đang chở khách. Trước khi đi, liếc trong xe taxi đang chở 1 người nước ngoài cũng đang rất lo lắng, sẵn biết chút tiếng Anh cùi bắp, em có giải thích tình huống và trấn an họ...đồng thời có chỉ cho bác tài thấy "đó anh thấy ko, cứ chạy như anh thì người nước ngoài họ làm sao mà dám đến VN nữa"...

Nghĩ lại, thấy cũng vui vui vì phần thì mình may mắn, phần cũng hy vọng rằng bác taxi ấy cũng phải nhìn lại mình....
Rảnh rỗi đầu năm em viết vài dòng chia sẻ kính các bác:)