Hạng B1
5/4/07
78
10
0
Tuần trước e chở con đi học, có ghé cây xăng này đổ xăng, 1 thằng( " him" ) U30 ra đổ cho em, trước đó " him" vừa đổ cho 1 xe máy hết 70.000, " him" không vào bấm lại từ 0 mà đổ tiếp cho e luôn(e đổ 400.000) e không nhắc mà cứ kệ xem " him" thế nào. Lúc bắt đầu đổ" him" hỏi han lung tung nhằm đánh lạc hướng em, nào là xe anh mua bao nhiêu, xe chạy tốn xăng không bla.bla.bla Em vẫn vui vẻ trả lời mọi câu hỏi của " him" . Và chuyện gì đến rồi cũng đến, khi đồng hồ ngừng ở số 400 nó ngừng luôn, rút cò bơm ra, mặt dù có chuẩn bị tinh thần trước nhưng em vẫn hơi Shock một tí. Em vẫn vui vẻ đưa" him" 2 tờ 200.000( trong bụng e định xem nó có thối tiền không) nhưng lấy tiền xong " him" chạy ra đổ cho xe máy luôn. Em vẫn vui vẻ đậy nắp bình xăng, rồi vào xe dặn con em ráng ngồi chờ 1 phút .
Em đi thẳng ra chổ "him" đang đổ xăng cho người khác, em giựt luôn bảng tên nó đang đeo trên túi áo nhét luôn vào túi quần rồi chỉ thẳng mặt "him" nói :
- Mày muốn lấy lại thẻ thì sáng mai 8h lên 17 Lê Duẩn để lấy lại nhé!(NV)
Em làm lẹ quá "him" không kịp hiểu chuyện gì, đến khi "him" tự hiểu ra chuyện thì em đang mở cửa xe chuẩn bị lên xe. Tới đây thì chuyện em không ngờ xảy ra. "Him" chạy lại ôm em cứng ngắt không cho e lên xe, sau đây là đoạn đối thoại của em và "Him":
"him": - Anh làm gì mà lấy thẻ của tui!?
Em: Anh bỏ tôi ra! Anh làm gì thì tự anh hiểu nhé, tôi không phải giải thích với anh.
"him": ( xuống nước) - Thôi, anh em trong nhà không mà a, a thông cảm cho em.
"Em": Tôi không anh em gì với anh cả! Muốn gì sáng mai anh lên 17 Lê Duẩn, tôi và anh cùng giải quyết.
Nói xong em vùng mạnh đẩy "Him" ra rồi em chui vào xe, đề máy chạy thẳng tới trướng đưa con em đi học.
<HỒI 2>
Tới trường con em, vì hôm nay là ngày nha trường và phụ huynh cùng đưa các bé tới trường cấp 1 đề cho các bé thăm quan chuẩn bị năm sau vào lớp 1. Em có hứa với con là tới trường chở 2 cô giáo và 1 bạn nữa của con em cùng đi.Khi tới trường em vào để gọi 2 cô giáo ra xe để đi, khi quay trở lại xe để đi thì một hình dáng quen thuộc xuất hiện cạnh xe em ( các bác có đoán được là ai không ạ!?)- Thôi em nói luôn, đó chính la "Him". Vừa thấy e ra, " Him" chạy ra lại tiếp tục nănn nỉ xin bỏ qua, trong bụng em bg cũng nguôi giận rồi và bắt đầu thấy tội nghiệp "Him", Nhưng em vẫn bình tĩnh không nói gì mời 2 cô lên xe, em chạy thẳng tới trường cấp 1.
<HỒI 3>
Sau khi thăm quan thoả thích, hỏi han lung tung, e ra xe về công ty, để con em về cùng các bạn bằng xe Bus. Khi ra xe, vẫn là hình bóng ấy đứng sẵn ở cửa bên tài, lần này thật sự e không nhịn được cười và cũng khâm phục tính kiên nhẫn của " him" vì đi theo em khá xa và đứng đợi em khá lâu.Lần này e chủ động nói với "him" trước :
Em: Tôi nói với a rồi, a về đi, sáng mai giải quyết.
"him": thôi anh ơi, lần này a bỏ quá cho em,
Em: không nói gì giả vờ xem vài vết xước trên xe, vì e định bụng làm cho "him" 1 vài câu bắt trả tiền thừa rồi trả lại thẻ cho "him".
Lúc này, "him" lại làm 1 chuyện không ngờ , "Him" lại gần em dúi vào tay em 1 cuộn tiền. Em hơi bất ngờ, Cha sanh mẹ đẻ đến giờ bây giờ em mới được cảm giác được hối lộ là như thế nào ( trước giờ toàn em hối lộ ng khác hihihi). Em nhìn kỹ cuộn tiền thì thấy toàn tờ 100.000 cả cuộc chắc khoảng 1-2 triệu. Em hỏi " him" một tháng lương được bao nhiêu, " him" nói lương + phụ cấp này nọ khoảng 2t5.Em nói vậy chú e đưa anh cả tháng lương cơ à!? " him" tuởng em chê ít nên " him" nói em mới mượn nóng mấy người trong cửa hàng được nhiệu thôi, anh thông cảm ma bỏ qua. Nói xong Em rút trong cuộn tiền đó 1 tờ 100.000, e ra xe thuốc mua gói Mallboro hết 19.000. xe thuốc thối lại em 81.000 em bỏ túi 51.000, còn 30.000 và cuộn tiền em trả lại cho " him" . Em nói với " him" lần sau đừng làm như thế nữa. Muốn kiếm tiền có nhiều cách chứ đừng đi ăn cắp của người khác như thế." him" nói với em là tại mẹ của " him" đang bệnh nặng nên " him" mới làm thế. Xong em rút túi lấy cái thẻ trả cho " him"." him" cám ơn rối rít rối đứng đợi em lên xe rồi " him" mới đi.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
hoan hô bác chủ thớt, bài học như vậy "him" sẽ nhớ lâu lắm đấy, hy vọng đời sẽ có thêm một người "cải tà qui chánh".

Hạng D
3/1/09
1.294
10.266
133
hê hê , vậy bác là vip ở 17 Lê Duẩn à ?

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
blong nói:
Thằng này chắc cũng tởn tới già rồi.

Xin lỗi, Em chỉ là ... nói thật:

Xử lý như này giống như xử lý nội bộ, ném đá ao bèo, chẳng có tác dụng gì.
Him hứa hôm nay rồi mai ... vẫn thế.