Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
- Hôm chủ nhật vừa rồi nhà em có đi Crescent Mall chơi thì lại thấy ý thức của những người này quá tệ, nếu không muốn nói là bị mù hình học và nhận thức yếu kém.
View attachment 1727383 View attachment 1727384 - Hai mẹ con đi chiếc Mec, em hạ kính xuống nhìn thì bà mẹ quay lại nhìn cái biểu tượng cho người tàn tật rồi quay lại khoá cửa dắt con đi luôn.
- Và rất nhiều chổ để xe cho người tàn tật bị " đậu nhầm " như vậy, thì không biết mấy người này bị tàn tật về mắt hay tàn tật về nhận thức.
Họ bị tàn tật đó bác, bị tật ở não

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Sẵn bác đang nói về ý thức.
Lâu rồi e ko đi đâu sáng sớm. Cty e làm 9h nên toàn 8h30 e mới bđầu đi.
Hnay cho con đi kiểm tra sức khoẻ, đi từ 6h30 sáng để ra Hạnh Phúc.
Ko thể tin vào mắt mình. Em cứ tưởng các đường 1 chiều trc giờ đã đổi lại chiều đi. Em đi đúng chiều mà cũng bị xe máy ngược chiều lấn, làm em tưởng em đi sai!
Cứ thế này thì tầm 2 năm nữa thôi giao thông Sgn k thua gì miền xa ngoai ngoái!

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Sẵn bác đang nói về ý thức.
Lâu rồi e ko đi đâu sáng sớm. Cty e làm 9h nên toàn 8h30 e mới bđầu đi.
Hnay cho con đi kiểm tra sức khoẻ, đi từ 6h30 sáng để ra Hạnh Phúc.
Ko thể tin vào mắt mình. Em cứ tưởng các đường 1 chiều trc giờ đã đổi lại chiều đi. Em đi đúng chiều mà cũng bị xe máy ngược chiều lấn, làm em tưởng em đi sai!
Cứ thế này thì tầm 2 năm nữa thôi giao thông Sgn k thua gì miền xa ngoai ngoái!
-> Bàn vấn đè này thì tới tết congo cũng không hết. Chỉ mong chúng ta cùng nhau xây dựng ý thức cũng như làm gương cho thế hệ mới sau này thôi. Chúc các bác an toàn trên mọi nẽo đường ^^

Hạng D
10/1/14
2.964
4.654
113
Sài Gòn
Họ đậu vậy là đúng rồi bác chủ ơi. Não họ bị dị tật nên được xếp hàng vào lane tàn tật mà. Moá

• Like
Reactions: nta139
vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Có lần tôi đi xe buýt, hóng hớt dzớt ghế trên ngồi, gần xuống trạm mới thấy ghế này dành cho người già..., may mà xe ít người và không có ai Già hết, nên thôi lỡ để nguyên mông xuống trạm. May ghê, tuy rất quê! :D
Ko sao đâu anh, khi nào có ng thuộc diện ưu tiên thì mình nhường, nước ngoài cũng vậy thôi.