O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Senda En Rose nói:
dongtahdsu nói:
@senda en rose : Em mách bác cái hội này của bọn em ,bác vô đó chắc gặp nhiều vị giống bác đó :D : www.huehieuhoc.com .Em đùa tý chứ thật ra HHH cũng rất cần và rất hoan nghênh nếu bác cung cấp cho thông tin về các hoàn cảnh ,tên tuổi,địa chỉ, lớp học ....v.v.. của những em nghèo nhưng hiếu học và đang rất cần được giúp đỡ bằng 1 vài điều cụ thể như chuyện chiếc xe đạp bác vừa kể !

Thanks bác !

Thanks Bác,
Ý định ban đầu chỉ mang tính chất bộc phát cá nhân - bạn bè thôi , mình làm được thì tự tay kéo nhau làm.
Nếu thành lập hay thông qua một hội khác nữa thì hoạt động lại mang một tính chất khác nữa Bác ạ!
Một điển hình .....:D Làm người tốt khó thiệt ....:D

Hạng B1
8/10/12
74
0
0
nav.hsb nói:
Khi dừng lại ngay đèn đỏ, em đã từng thấy 1 đôi vợ chồng trẻ đi trên chiếc xe đạp rỉ sét đã dừng lại dúi vào tay 1 cụ lão bị lòa mắt bán bông tăm 1 tờ 200k ngay gần công viên Thống Nhất rồi leo lên xe, đạp lẹ đi trong khi bà cụ chưa hỉu ra chuyện gì, chứng kiến cảnh đấy em cảm thấy mình quá nhỏ bé :(
nhìu người tốt thật, tuy nghèo mà tình thương người thì nhìu vô kể

Tập Lái
7/11/12
30
0
0
Xã hội còn cần nhiều người cần sự giúp đỡ. Các bác hãy chung tay làm những gì có thể nhé

Hạng B2
24/6/09
117
7
18
Vũng Tàu
Bài viết rất cảm động. Khi nào có chương trình ủng hộ hay hỗ trợ các em, bác hú em nhé.

Tập Lái
8/11/12
1
0
0
k14.vn
bài này hay đấy
---------------------------------------
k14.vn
dong phuc dep - ky niem dep

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/1/12
142
2
18
Lâu rồi không thấy OS phát động chương trình từ thiện nào vậy?
WindRider nói:
Bài viết rất cảm động. Khi nào có chương trình ủng hộ hay hỗ trợ các em, bác hú em nhé.

Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Hôm trước em ngồi nhậu vỉa hè, có hai cha con dắt nhau đi xin ăn ghé tới.Người đàn ông mắt bị mù thì vừa gảy đàn vừa hát cải lương, còn đứa nhỏ thì đi trước với bao nhiêu thứ lỉnh kỉnh trông thật tội. Tiếng ca phá vỡ cái không khí của quán nhậu, có mấy thằng nhóc ngồi bàn bên chửi bới khi hai cha con tới gần .Em nghe mà ứa lòngnên lật đật đứng lên dúi năm chuc vào tay thằng bé rồi nói nhỏ là nó nên đi đi. Quay lại ngồi nhậu chẳng thấy ngon lành gì nữa mà nước mắt nó cứ chực trào ra: trong đầu tự nhiên hình dung nếu mà mình rơi vào trường hợp của hai cha con người đàn ông nọ thì thế nào nhỉ?.
Sao bọn nhóc choai choai thời bây giờ có nhiều đứa vô cảm thế!