Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Tình hình là vừa rồi em có đua đòi tậu 1 em Mit Jolie SS của Mai Linh Cà Mau. Xe taxi đã ngán ngẩm mà lại là xe chạy vùng Cà Mau nước mặn nên càng tàn tạ hơn. Do người quen giới thiệu nên thôi thì cũng cắn răng đi từ SG xuống CM coi. Coi thì cũng mục mọt sơ sơ vài chỗ nên cũng rước em nó về, nhưng về gõ ra thì...thôi rồi....mục bên trong gần hết con xe. Đến giàn sắt si cũng vàng khè. Lại cắn răng chịu đựng tiếp. Tân trang cho em nó lộng lẫy chút để đỡ ngại với bạn bè. Phần thắc mắc chính của em là khi mua thì giấy tờ trong sổ ghi rõ ràng là sản xuất 2005. Cà vẹt đăng ký 2007. Em mua 2011.
Vì tiếc tiền nên em để biển 69 chạy luôn. Chạy cũng ok nhưng vì sơn lại nên xuống cấp khá nhanh. Chưa kể hay trục trặc lặt vặt: kim xăng không chuẩn, đèn báo cái còn cái mất, công tơ mét cà giật. Bực mình lắm các bác ak. Thế là cuối năm rồi em gả em nó đi theo 1 bác lái buôn gần nhà. Bác này đi ra tên và gọi cho em báo giờ em nó thành sản xuất 2006, đăng ký 2007. Lên được 1 đời nữa.
Xin lỗi các bác vì em dở tệ môn Văn, có cái ý chính thì cứ lòng vòng mãi. Em thắc mắc "họ đã làm điều đó như thế nào???"
Em hỏi bác lái buôn đó thì bác ấy bảo xe thực chất là vậy, chẳng chung chi gì. Mà theo em biết xe Jolie đâu có đời 2006 phải không các bác. Cuối 2005 đã ra Grandis thay cho Jolie rồi mà. Đăng ký lần đầu 2007 các bác ak
Còn nhiều câu chuyện nhưng để chủ nhật này em cố sắp xếp lên diện kiến MFC cho xôm tụ. hihi

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Jolie đợt cuối cùng là T12/2005 và T1-2/2006. Đợt này Mai Linh mua lại toàn bộ (T2/2007), một số chạy taxi, mốt số bán ra ngoài. KHông biết taxi của bác là banh treo hay bánh gầm?

Hạng B2
1/4/11
204
17
18
bác chủ nói SS chắc là bánh treo rồi câu chuyện cuả bác này nghe cũng vui qúa chờ tiếp vậy

Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Jolie SS bánh treo bác ak. Của ML Cà MAu. Lạ là sao sổ tỉnh là 2005 mà về SG thành 2006.
Trước tết cũng hay ghé thăm em nó vì nghe chừng nhan sắc em nó tàn phai quá nên dù đeo biển 5 số mới cáu vẫn chưa ra đi được. Dàn sơn đã ngả sang màu khác. Trước là màu trắng-xanh ML, em về sơn lại nguyên chiếc màu vàng cát. Giờ em nó ngả thành màu vàng đất. Dàn ron chỉ ọp ẹp, thiếu thốn, nên đi mua mấy đoạn ron nẹp ngoài ADV về đi lại. Dù đã lên đủ đồ chơi nhưng cái vẻ tàn tạ của em nó vẫn không thể che dấu dc. hic hic. Không biết đợt tết vừa rồi em nó đã có ai nhận về nuôi chưa nữa. Nghĩ cũng thương em nó lắm mà không chăm nổi cái tính õng ẹo của em nó.
Về máy móc thì khá good. 9,5l đường trường thôi. Cái này em canh trên đường SG-CM. Máy lạnh tốt nhưng dàn lạnh sau mất tiu cái gạt chỉnh gió =.=".
Dòng Mit Jolie có 1 cái dở nữa là khi mìn đậu xe 1 chỗ mà mở máy lạnh thì quạt gió không giảm nhiệt đủ. Chừng 30p là kim nhiệt lên maximum lun
Đôi dòng về em nó. Cầu chúc em nó hạnh phúc bên ngừơi mới đừng như em T.T

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Dòng Mit Jolie có 1 cái dở nữa là khi mìn đậu xe 1 chỗ mà mở máy lạnh thì quạt gió không giảm nhiệt đủ. Chừng 30p là kim nhiệt lên maximum lun.
Câu nầy em kịch liệt phản đối, jolie của em đậu cả ngày mở máy lạnh kim cũng nằm ở mức 50 thôi nhé, xe bác két nước có vấn đề.

Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Re:Câu chuyện về Mit Jolie SS của em bị trục trặc giấy khai sinh các bạc ak

hongchi nói:
Dòng Mit Jolie có 1 cái dở nữa là khi mìn đậu xe 1 chỗ mà mở máy lạnh thì quạt gió không giảm nhiệt đủ. Chừng 30p là kim nhiệt lên maximum lun.
Câu nầy em kịch liệt phản đối, jolie của em đậu cả ngày mở máy lạnh kim cũng nằm ở mức 50 thôi nhé, xe bác két nước có vấn đề.
Ủa, có lẽ do em chạy của taxi nên quạt bị yếu chăng? Vì khi chạy thì không sao. Đậu 1 chỗ mở máy lạnh là kim nhiệt lên hết cỡ. Em cũng gặp vài chiếc bị như vậy nên ngỡ là bệnh chung của Jolie cơ

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Trước đây em mua 1 chiếc 2004 chủ cũ gắn 2 quạt kêu ù ù khó chịu em về mở bỏ hết 1 cái kim nhiệt vẫn ổn định

Hạng B2
1/4/11
204
17
18

trước xe em cũng giống như bác chủ nói nhưng kiểm tra lại ket nước và quạt gió thì ok rồi đậu 1-2h mở máy lạnh vẩn bình thường