Hạng B2
13/1/15
119
12.722
93
33
2022 mình mua xe cũng phân vân, có lăn tăn qua Forester nhưng cái ngoại hình già dặn k hợp gu mình lắm, 2 vợ ck chưa tới 40 nên muốn tìm xe nào thể thao, trẻ trung xíu, sau này lớn tuổi muốn đổi gu thì đổi sau.
Cầm vô lăng cũng trên 7 năm rồi thì cảm giác lái là ưu tiên hàng đầu. Cái gì có thể điều chỉnh chứ vận hành ngon khó mà độ thêm. Nhìn qua nhìn lại nhìn trúng HRV, lái thử 1 vòng cũng tính lấy bản G như anh rồi, nhưng bà cả thích nội thất RS, vì bà cả là người chi tiền nên cả mình và vợ chọn HRV RS 2022.
Chúc mừng anh đủ tiền mình cũng lên RS chạy cho sướng luôn, mà giờ chưa đủ thôi bản G
Hệ thống treo của con này oke không anh chủ?
Xe của honda mạnh khoản hệ thống treo, cảm giác lái anh. Nên đảm bảo anh hệ thống treo này ăn tiền

Hạng B2
19/2/14
62
6
18
Bác cũng như mình, bản thân cần an toàn, ngồi sau vô lăng có cả vợ và con cái nên cái nào ưu tiên hơn thì chọn
Em có dự định mua xe từ tháng 2 kia, lúc đó mình hỏi trên các nhóm xe các anh em bảo đi xem thử mấy mẫu khác cùng phân khúc, nằm vùng một đống nhóm để có cái nhìn bao quát, xem qua xem lại rút ra ưu nhược điểm của nhiều xe, thấy HRV có cả sensing nên quyết định chờ 1 thời gian nữa xe về đại lý rồi cọc luôn

Hạng C
28/4/14
52
1
8
Chưa thấy 1 vấn đề nào sau 6000km. Nhiên liệu 5,7l/100km, nhược điểm duy nhất là không đổ xăng không chạy được kkk
Câu chuyện vui của em: Mua xe 700 triệu được nhiều người tưởng mua xe tiền tỷ

Hạng B2
19/6/14
56
11
8
35
Chúc mừng anh đủ tiền mình cũng lên RS chạy cho sướng luôn, mà giờ chưa đủ thôi bản G
Bản G cũng đủ rồi anh, quan trọng là cảm giác lái và honda sensing nó vẫn thế, dù mình lái RS nhưng ưng cái mâm của xe anh nha kkk

Hạng C
24/5/14
69
1
8
34
Mình cũng ưng tính năng kiểm soát hành trình bao gồm tốc độ thấp, xe trước giảm tốc xe mình cũng giảm tốc, cái này quá là phù hợp với cao tốc mà có kẹt xe nhiều như Long Thành - Dầu Giây
Tính năng này khi kẹt xe hay đi tốc độ thấp ổn k bác

Hạng B2
21/5/14
55
3
8
42
Mới cọc con City xong đọc bài này cái chợt phân vân là nên đổi xuống HR-V không nè?

Hạng B2
23/5/14
58
4
8
34
Tính năng này khi kẹt xe hay đi tốc độ thấp ổn k bác
Xe này có thể bám theo xe phía trước ở tốc độ thấp, mấy lúc hơi kẹt xe tốc độ 8-10km/h xe vẫn hoạt động tốt, xe trước dừng hẳn thì nó cũng dừng hẳn lại.Chế độ này sử dụng khi kẹt xe trên cao tốc là hoàn toàn ổn, k có gì để phàn nàn, e chưa thấy nó hoạt động sai bao giờ. Nhưng e khuyên chế độ này k nên dùng trong phố vì xe máy ở VN cắt đầu, tạt đầu búa lua xua thì k ổn.