Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Bác có hình chụp cho ae xem không? Sau nếu bị biết cách sửa. Bác nói mà tôi chả hình dung được chỗ nào. Thks

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Xe em cũng thỉnh thoảng có đủ tiếng "lạ" , xử lý bằng cách lên xe là mở nhạc hết công suất luôn !
Em thấy đây là cách đánh lừa thính giác hay nhất. Nhiều khi ta chú ý quá nên hay bị bực mình, không chú ý thì sẽ ko nghe thấy nữa.

Tập Lái
10/7/13
12
1
1
xe e cũng bị vậy. e quan sát thì thấy roăng cửa (roăng dán vào cánh của - số 5) bị xẹp. e đang dự là do bị xẹp nên khi đi vào đường xấu nó cọ với roăng ở thân xe nên gây ra tiếng kêu. e dự là như vậy ko biết có đúng ko các bác.

Attachments

Tập Lái
31/7/14
40
20
8
47
xe e cũng bị vậy. e quan sát thì thấy roăng cửa (roăng dán vào cánh của - số 5) bị xẹp. e đang dự là do bị xẹp nên khi đi vào đường xấu nó cọ với roăng ở thân xe nên gây ra tiếng kêu. e dự là như vậy ko biết có đúng ko các bác.
Chưa chắc đâu, bác thử hạ kính cửa xuống 1 tí xem có hết kêu ko, nếu hết kêu là nó bị ở cái gioăng phía trên cửa kính, chỗ ép sát với rãnh thoát nước trên nóc xe đấy, đoạn mà nhà sản xuất dán nỉ vào mép cao su, chắc chả phải ngẫu nhiên mà họ phải dán nỉ vào chỗ đấy.............

Tập Lái
10/7/13
12
1
1
Mấy chiếc BIM E46 cũng hay bị lach cạch này. Em xử lý triệt để 100% chỉ với chi phí chỉ 36k + 1 tiếng đồng hồ .:)
cụ ơi. thực sự e cũng đã rất đau đầu vụ này. e dự thay cái roăng số 5 nhưng nó rơi vào khoảng 10 củ cho 4 cái. cụ có thể hướng dẫn a e tự khắc phục không. e ngoài HN nhưng đi qua nhiều gara rồi nhưng...h đang tự mình mày mò cụ à.
cụ cubi cho e hỏi vụ đổ hoá chất xúc rửa khoang đốt liệu có thể tự mình làm ko. hiệu quả ra sao. xe của e 318, e cảm thấy yếu và khi e qua gara xúc rửa kim thì chủ yếu họ dùng bể siêu âm và xịt rp7 hix. khi đo máy thì báo các chỉ số bobin không đều dao động lên xuống mặc dù thay bobin mới. mong cụ tư vấn. thanks cụ

Hạng B1
23/9/14
51
37
18
Hôm nay e xin chia sẻ cách xử lý tiếng kêu cọt kẹt ở cánh cửa khi xe đi vào chỗ xóc, hoặc lên xuống vỉa hè, vặn xe......
Sau 1 thời gian bị tiếng kêu khó chịu đó làm phiền, thì e phát hiện ra nguyên nhân, đó là do phần mép trên của gioăng kính cửa sổ (phần mà nhà sx thiết kế có dán nỉ, e nghĩ là để triệt tiêu tiếng kêu khi cọ sát với rãnh thoát nước) sau thời gian sử dụng, phần nỉ đó bị bết lại, chai cứng, ko còn độ êm cần thiết, nên khi cọ sát với rãnh thoát nước đã gây ra tiếng cót két khó chịu kia. Cách xử lý của e là làm sạch phần nỉ đó bằng bọt tẩy nội thất + bàn chải đánh răng, sau đó dùng comfort để làm mềm nỉ. Kết quả là e đã chia tay hoàn toàn với tiếng kêu khó chịu đó vài tháng nay rồi.
Ps: xe e bị kêu tất cả bốn cánh cửa, và kêu rất to.
cho em hỏi, comfort là bột giặt cồmfort đây ạ? Bác chụp tấm hình hướng dẫn thì tốt quá. Cám ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng B2
18/2/15
113
69
28
Mấy chiếc BIM E46 cũng hay bị lach cạch này. Em xử lý triệt để 100% chỉ với chi phí chỉ 36k + 1 tiếng đồng hồ .:)
Bác Cubi hướng dẫn chi tiết hơn giúp em. Xe em đang bị vậy (BMW318i).
Cám ơn bác nhiều.