Hạng B2
8/6/14
157
102
43
33
Các bác ơi con 525 của e cũng bị như vậy nhưng gỡ chỗ nào ạ nó khác s3 quá hic. Chỉ e với

• Like
Reactions: moonriver
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cập nhật: nếu dùng silicon thì sau khoảng 4-5 tháng nó kêu lại, sau khi mở ra lần 2 thì đúng là khả năng do lớp silicon tiếp xúc giữa miếng nẹp và miếng nhựa nó bị mất, sẽ gây kêu lại.
lần này dán lại bằng 3M - hy vọng nó tốt hơn.

Tháo lại ra
Cầu cứu các cao thủ! Cách khắc phục tiếng lách cách tách tách trong E90!

vệ sinh

Dán keo 3M loại 2 mặt. Dán 2 phía tiếp xúc với thân xe và chỗ tiếp giáp với miếng nhựa giữ các thanh viền này.

Thành quả là xe kg còn bất cứ một tiếng kêu nào phát ra chỗ các khung cửa nữa.

Để xem được mấy tháng so với silicon.

Attachments

• Like
Reactions: vietmg and kenpham
Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
Chào các bác,

Em hiện đang có em E90 2011 chạy 6 vạn.

Xe em đang có hiện tượng có tiếng cọt kẹt, lách cách, tách tách trong xe khi rẽ, qua chỗ sóc, lên xuống dốc.

Em đã cho xe vào EA, Sao Việt nhưng vẫn chưa ra bệnh mà chỉ biết nghi ngờ và bảo là có thể thử thay xem có hết không.

Nghi ngờ đang là Gioăng cao su hoặc là nẹp trên viền cửa xe cọ vào cánh cửa.

Xe em bảo dưỡng EA đều đặn
E co

Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
E chào các bác e là lái xe mới mong vào nhập hội để học hỏi kinh nghiệm các bác

Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
E mới cưới vợ 2 là SantaFe 2017 máy xăng đi được 1,2 vạn gần đây xe e kêu lách cách ở phía đắng sau đã xử lý đủ kiểu như tháo hết cả hàng ghế thứ 3 rồi 2 bên cốp nhưng đi thử vẫn kêu. Mong bác nào biết cách hoặc địa chỉ để xử lý chỉ em với ah. E ở hải dương

• Like
Reactions: Ai là tôi
Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
Chào các bác vợ 2 em là SantaFe máy xăng 2017 chạy đc hơn vạn gần đây tự nhiên đằng sau xe kêu tạch tạch suốt mà không biết làm sao tiếng kêu rất khó chịu. E đã ra rất nhiều gara sửa mà không hết. Mong các bác chỉ bảo và tư vấn cho e mang ra gara nào có thể sửa được. E ở Hải dương