Hạng B2
1/6/05
204
5
18
RE: Câu hỏi đầu tiên về NISSAN máy dầu sao ù và ồn thế?

Xe của bác bị như vậy từ khi mới chạy hay gần đây mới bị ? chắc chắn ko phải tại máy dầu đâu
theo tôi bác nên kiểm tra từ những thứ đơn giản nhất :
1- Nếu tiếng ồn do động cơ , hoặc hệ thống truyền lực thì nó sẽ rất ồn ở 1 tôc độ
nhất định nào đó , vượt qua tốc độ đó sẽ êm hơn
2-bác đã thay lốp lần nào chưa , có thay lốp béo hoặc lốp cứng hơn k0 ?
lốp nhiều bố thép tiếng ồn cũng lớn hơn nhiều
3- trứoc đâychính tôi đã bị trường hợp sau( xe c180) : trục các đăng và ống xả chạy song song ở giữa gầm xe, phía trên có một lớp cách nhiệt , chạy một thời gian, tấm cách nhiệt nóng và cong lên nó chạm vào các đăng gây nên tiếng kêu
o o rất khó chịu.vào hãng nó biết ngay bệnh này chứng tỏ đã nhiều xe bị rồi

CAMEL

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Nếu do lốp mà ù và rung xe thì chỉ khi chạy tốc độ cao thôi lúc đó phải đi cân bánh .... thôi các bác đừng đoán mò nữa hề hề .. có bác nào là thợ mắy thì xem hộ bác 4x4 cái. Thế bác 4x4 có cần cái máy dùng để đọc toàn bộ thông số xe ghi trong bộ nhớ của xe ko?? .... đọc được tất cả các dòng xe Nissan :D:D:D:D .... quên phải bổ sung tay lái thuận.

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: Primera

Lốp, tại lốp đấy
Tùy điều kiện thời tiết khác nhau mà lốp có thể gây tiếng ồn, luc nào xe nó kêu thì thử bơm thêm hoặc xì bớt xem còn kêu không nhé!

@ các bác Primera và Lạc đà

Hay quá, theo tôi là có thể còn vấn đề này nữa mà mình chưa kiểm tra. Thú thực là tôi đã thay la răng đúc và lốp rồi nên có thể phải kiểm tra lại xem thật.

Cám ơn bác nhiều lắm.

@A_HAM_BCE_PABHO: bác lại rủ em mang xe qua bển để bác kiểm tra giúp chứ gì!! Đa tạ nhưng thế thì chắc bán xe để lấy tiền qua bển quá.:D:D

@nqp:
Cám ơn bác, thực ra tôi đã có kinh nghiệm với xe chạy dầu vì đã đi RANGER 2 năm rồi mới chuyển sang em này nhưng theo tôi là do xe chứ kô phải do sử dụng số vì tôi đã làm đủ kiểu (liên quan đến số) như bác khuyên để thử rồi. Chỉ có tác dụng phần nào thôi. Kỳ lạ nhất là có hôm nó ù có hôm kô (tỷ lệ 90% ù và bất chợt có hôm đi rất êm)

A_HAM_BCE_PABHO
.... thôi các bác đừng đoán mò nữa hề hề .. có bác nào là thợ mắy thì xem hộ bác 4x4 cái.
Đây đúng là câu tôi mong đợi nhất đấy. Có ai nghe thấy tôi kêu kô?? Heo me please!!!!!

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

theo như em nhận định(hình như em đi xe của bác rồi) thì xe bác ù do động cơ.Bác thử nhờ ai đạp ga,thò đầu vào máy nghe ngóng xem sao vậy:D

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: GAZ69

theo như em nhận định(hình như em đi xe của bác rồi) thì xe bác ù do động cơ.Bác thử nhờ ai đạp ga,thò đầu vào máy nghe ngóng xem sao vậy:D
Đi xe dầu thì đương nhiên là ồn hơn xe xăng nhiều rồi , nhất là Nissan Terrano cách âm rất kém. Xe SUV cũng ồn hơn xe car do hình dạng khí động nữa.
Nissan Terrano 2,7 TD động cơ dầu kiểu cũ, ồn hơn Nissan Patrol 3,0 DI là dạng common rail nhiều. Nhưng ngay cả xe dầu đỉnh như Mercedes S 400 CDI hay BMW 740 D thì cũng vẫn ồn hơn xe xăng cùng kiểu nhiều.

Dù sao thì đi xe dầu vẫn đỡ ồn hơn CÔNG NÔNG , và nhất là tiết kiệm tiền hơn cho những ai chạy trên 30 ngàn km / năm

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

Đi xe dầu thì đương nhiên là ồn hơn xe xăng nhiều rồi
bác ơi nó Ù cơ(gù gù-gù gù) như máy bay ý:D.Em có cảm giác như đi xe mới 100%,máy chưa hết rôt đa :D

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: GAZ69

Hehhehehe, đúng là bác đi rồi nên biết - khi nào về nhớ ới tôi sẽ nhờ bác nghe thử nhé....:D:D:D:D Anyway, mntks bác và các bác - me sẽ còn khổ với chú này - Nhất là mỗi khi đi cùng mấy bác già khó tính lại quen di Mẹc với BIM nên cứ chê đau hết cả đầu