4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
thưa các bác, em đang dùng con NISSAN TERRANO II 4x4 - chạy dầu diezel. Về kiểu dáng và tính kinh tế thì em kô dám chê (đặc biệt là giai đoạn hiện nay). Nhưng tôi đi thấy rất lạ là đi thấy rất ù và ồn (kô phải ồn do vỏ xe mỏng mà do bản thân xe) - Có lúc em thấy nó còn ù/ồn hơn cả Ford Rangger chạy dầu mà em đã đi trước đây??

Và còn lạ hơn là kô phải lúc nào nó cũng thế đâu! Có hôm đi lại xe ít rung và ù hơn hẳn so với hôm trước (kô biết nguyên nhân tại sao?) - Kô phải chỉ mình em cảm thấy thế mà cả đ/chí lái xe của em hay bạn bè hay mượn xe em chạy đều có nhận xét về sự thiếu ổn định này.

Có bác nào có cao kiến gì giúp em với??? Xin hậu tạ ngay vì nếu kô là em phải bán để mua Everest hoặc TERRANO máy xăng vậy (em thích dáng xe này hơn ESCAPE) vì nhiều khi em chở đối tác (có tuổi) hoặc thân quyến nội ngoại cảm thấy mọi người kô thoải mái lắm nên minh cũng áy náy quá. Mong tin các bác??

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
RE: Câu hỏi đầu tiên về NISSAN máy dầu sao ù và ồn thế?

Xe Bác đời xa chắc là sau 2000 hả ? loại xe Nissan Terrano là dòng xe SUV 4 x 4 tương đối mới mà !!

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Terrano có từ năm 88-89, sau đó năm 2000 có Terrano II (hay là restylling)

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

Có 3 vấn đề bác nhé (suy luận thôi, không phải kinh nghiệm của em):

1. Bác xem lại chất lượng của nhiên liệu
2. Khi nó ồn hơn, có thể lúc đó máy nén khí hoạt động (do điều hoà)
3. Có thể là đã đến lúc phải thay dầu máy
4. Nói nhỏ nhé... có thể do tai bác hôm đấy nhạy cảm hơn bình thường :)

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: Patriot

Có 3 vấn đề bác nhé (suy luận thôi, không phải kinh nghiệm của em):

1. Bác xem lại chất lượng của nhiên liệu
2. Khi nó ồn hơn, có thể lúc đó máy nén khí hoạt động (do điều hoà)
3. Có thể là đã đến lúc phải thay dầu máy
4. Nói nhỏ nhé... có thể do tai bác hôm đấy nhạy cảm hơn bình thường :)

Cám ơn bác - nhưng tất cả đều kô phải hoặc gần như kô phải.
1. Chất lượng của nhiên liệu - có lý quá nhưng tôi chỉ bơm ở 1 hoặc 2 chỗ nhưng thấy vẫn thế.
2. Xe tôi luc nào cũng bật điều hòa nhưng kô phải lúc nào nó cũng dẫn đến hiện tượng trên - Tôi đã thử tắt điều hòa nhiều lần vào nhiều thời điểm khác nhau: kô bật lúc khởi động máy, đang chạy nghe tiếng ồn thì tắt đi hoặc tắt hẳn...nhưng phải nói rằng đấy kô phải yếu tố quyết định của tiếng ù/rung/ồn này.
3. Dầu máy - luôn được thay sau 4k-5k km nên tôi nghĩ là kô phải.
4. Tai nghe có chất lượng kô ổn định :D:D;) - Có lý quá nhưng như vậy là tất cả bạn bè và đối tác ngồi trên xe tôi đều có đôi tai phập phù giống tôi rồi .

TÚM LẠI LÀ BÓ TAY.COM - VIỆC NÀY CẦN PHẢI CÓ BÁC SĨ CHUYÊN NGHIỆP TEST HỘ MỚI PHÁN BỆNH ĐƯỢC.

LÀM SAO BÂY GIỜ???

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Trích đoạn: A_HAM_BCE_PABHO

Terrano có từ năm 88-89, sau đó năm 2000 có Terrano II (hay là restylling)

Xem nick của bác và thấy Bác này bị bấm 1 lỗ là phải quá rồi nhé :D:D Bác hỏi câu ác quá, tui thù bác quá - just joke!!!

Xe tui SX tháng 8/2002 và NK vào VN tháng 10/2002 đó. Thế mà lại bị cái tật này chán ghê - ra gara họ bảo : Ôi trời, cái NISSAN TERRANO chạy dầu nào chẳng thế?? Nghe buồn nhưng vẫn thấy tức anh ách vì kô lẽ NISSAN là một thương hiệu như vậy mà đến 2002 vẫn cho ra đời series xe kém thế à? Ước gì NISSAN chính hãng vào để tham khảo chút thì đỡ quá!!!

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Chẳng hiểu bác thù tôi ở điểm gì .... đùa tý, bác mang xe qua đây tôi dẫn vào servis của Nissan họ khám cho :D:D:D:D ....

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Cần gì ! bác đi gặp ông lò mổ ấy ! Xong hết[8D]

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: 4x4

thưa các bác, em đang dùng con NISSAN TERRANO II 4x4 - chạy dầu diezel. Về kiểu dáng và tính kinh tế thì em kô dám chê (đặc biệt là giai đoạn hiện nay). Nhưng tôi đi thấy rất lạ là đi thấy rất ù và ồn (kô phải ồn do vỏ xe mỏng mà do bản thân xe) - Có lúc em thấy nó còn ù/ồn hơn cả Ford Rangger chạy dầu mà em đã đi trước đây??

Và còn lạ hơn là kô phải lúc nào nó cũng thế đâu! Có hôm đi lại xe ít rung và ù hơn hẳn so với hôm trước (kô biết nguyên nhân tại sao?) - Kô phải chỉ mình em cảm thấy thế mà cả đ/chí lái xe của em hay bạn bè hay mượn xe em chạy đều có nhận xét về sự thiếu ổn định này.

Có bác nào có cao kiến gì giúp em với??? Xin hậu tạ ngay vì nếu kô là em phải bán để mua Everest hoặc TERRANO máy xăng vậy (em thích dáng xe này hơn ESCAPE) vì nhiều khi em chở đối tác (có tuổi) hoặc thân quyến nội ngoại cảm thấy mọi người kô thoải mái lắm nên minh cũng áy náy quá. Mong tin các bác??

Cho hỏi Bạn đi xe bị Ù , Rung và Ồn trong nội thị ( đường đông xe ) hay đường trường .
Tôi có một ý kiến như thế này không biết có phải không ? Có thể Bạn sử dụng số chưa hợp lý nếu đúng thì Bạn thử cách này xem sao nhé :
Chịu khó về số thấp 1-2 có côn hổ trợ khi đi chậm vào đường đông , ngã 3 ,4 . Muốn sang số thì nên canh vòng tua máy từ 1.5- 2 rồi hảy sang số nếu thấy không đủ đường chạy thì nên về số thấp lại không nên ép ga mày sẽ bị ù , rung .
Máy dầu thì phải ép ga lên số từ từ không thể ep ga lên nhanh như xe chạy xăng được nhất là những xe MPV, SUV với trọng lượng nặng hơn 2000kgs .
Tôi có chạy một số xe Diesel ( Hi-Lander , Everest ) rồi cũng có tình trạng ban đầu giống như xe Bạn khi mới chạy ( Có khi máy còn mới ) nhưng chạy quen , sử dụng số hợp lý sẽ không bị tình trạng trên nửa .
Hy vọng giống trường hợp của Bạn .

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Lốp, tại lốp đấy
Tùy điều kiện thời tiết khác nhau mà lốp có thể gây tiếng ồn, luc nào xe nó kêu thì thử bơm thêm hoặc xì bớt xem còn kêu không nhé!