Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: xe Gentra

Giá giảm 1500 là giá chính thức của hãng, còn nếu các bác nào giỏi đàm phán với đại lý thì em nghĩ sẽ có giá tốt hơn.

Bác thanhthanhbao cho AE biết vài cảm nhận về em Gentra này với. Mong tin bác.

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Con xe này cảm thấy rộng rãi, nội thất dễ coi hơn laceti vì thêm nẹp vân gỗ, em đã chạy khoảng 3000 km thấy khoảng 7lít/100km. Xe gầm cao xuống phà + lên phà cứ thẳng tiến là ok (không bị dính gầm). Nói chung là ổn chỉ có một điều là nếu dài ra khoảng 20cm (bằng laceti) thì tốt. Giá niêm yết của hãng loại gentra SX = 21.6; gentra S = 20.9 giảm 1.5 thì các bác cứ lấy giá trên mà trừ đi đồng thời thương lượng tốt chắc giá còn tốt hơn nữa

Hạng C
22/8/05
587
0
0

thế cái hốc CD thế nào hở bác
ví dụ như muốn lắp DVD kenwood vào có được khong bác?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em này nhỏ nhắn như em Vios, may mà chưa chơi ngông gắn cái đồng hồ ở giữa ( như Vios) . Cứ theo truyền thống thì xe của củ sâm thường là giàn đồng mau xuống . Theo tui thì em nó không thể hơn em Lac đựoc về mọi mặt;)

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Về option thì có thể khá hơn Lac EX nhưng theo em thì máy dùng chung kiểu E-Tec Lanos thì thua xa Lac nhất là Lac MAX lắp máy Holden Aus.
Tóm lại là 20K quá đắt, chỉ đáng 15K giống Lanos ngày xưa thôi!

O.S.P.D
27/1/04
650
984
93
Vietnam

Trích đoạn: thanhthanhbao

Con xe này cảm thấy rộng rãi, nội thất dễ coi hơn laceti vì thêm nẹp vân gỗ, em đã chạy khoảng 3000 km thấy khoảng 7lít/100km. Xe gầm cao xuống phà + lên phà cứ thẳng tiến là ok (không bị dính gầm). Nói chung là ổn chỉ có một điều là nếu dài ra khoảng 20cm (bằng laceti) thì tốt. Giá niêm yết của hãng loại gentra SX = 21.6; gentra S = 20.9 giảm 1.5 thì các bác cứ lấy giá trên mà trừ đi đồng thời thương lượng tốt chắc giá còn tốt hơn nữa

Chiếc của bác là loại nào, bác thông tin cụ thể giá mua cuối cùng là bao nhiêu, giúp cho các thành viên khác có căn cứ nếu có ý định mua em này

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Cảm nhận như Bác adco là sai rồi: chí ít thì nội thất LAC còn lâu mới so sánh được với nội thất Gentra và Gentra có cả đèn mù (Giống CAMRY đấy) LAC chưa có đâu bác ạ.

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

Em là E rất khoái Gentra nhưng còn về vụ giá là em lăn tăn.Túm lại là bác tậu E này chính xác là hết bao nhiêu xiền?

Hạng B1
25/5/05
73
1
8

Chào các Bác trong 4F.

Theo em biết thì các dòng xe mới của GM (Lac, Gentra) đều dùng công nghệ cũ, chỉ thay đổi thiết kế thôi. Nói về giá thì không hợp lý (so với chất lượng và công nghệ) nhưng có vẻ hợp lý đối với những người đã quen (hoặc buộc phải quen) với giá do VAMA quy định. Mua ngay hay đợi tuỳ thuộc vào nhu cầu và túi tiền của mỗi người thôi.