Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
[8D] KÍNH THƯA QUÝ ANH ; QUÝ CHỊ ; QUÝ CÔ ; QUÝ BÁC VÀ TOÀN THỂ CHƯ VỊ
Em năm nay tuy còn rất it tuổi ; nhưng tình cảm với mấy em hai bánh từ hồi còn chưa với chân vừa cái để chân xe Dream . Được cái may mắn là nhà em có ông bô bán phụ tùng nên cũng đã có chút ít kiến thức . Nhưng trong tất cả các phụ tùng thì em vẫn thấy CON NẠP quả là bí hiểm . Vậy nay xin các bác prô-xi-măng chia sẻ cho em chút kiến thức về cái này . Chung chung đại khái cũng dc mà cụ tỉ thì càng hay . Em định mang chủ đề này lên thuyết trình trước lớp các bác ạ . Vì vậy mong các bác giúp đỡ .
EM XIN CÁM ƠN RẤT NHIỀU !

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
RE: Cấu tạo ; chức năng của CON NẠP - rất mong được các bác giúp đỡ

Trước đến giờ tớ chỉ nghe nói tới valve nạp chứ chưa nghe tới CON NẠP bao giờ cả! Trên OS này Master thì nhiều còn Prô-xi-măng như bác nói cũng chưa thấy bao giờ.

Hạng B1
27/8/05
79
4
6
Sài Gòn

nạp điện hay nạp xăng vậy bro? bro xài từ "chuyên dụng" quá nên ko hình dung ra nó là gì. nếu bro có cai hình của "Con Nạp" thì post lên để AE có thể biết mà giải thích

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

cao siêu quá,hiểu chết liền...:(

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com

Chụp hình thì ngại wa' các brô ơi ... Nó là cái đổi điện xoay chiều thành một chiều cho xe máy ấy !! Mong các bro giúp đỡ . Nếu em không nhầm thì trong nó có mấy cái tụ điện con con thì fải ??

Hạng F
5/3/05
8.718
72.370
113
đây

:mad: nói.. mịa nó cục sạc (charge) cho rồi, thiệt khó hiểu quá, mà bác cũng tự giải thích rồi đấy

Hạng C
29/12/04
514
2
0

đổi điện thì có diot chỉnh lưu, tụ để cắt xung,... mà bác thuyết trình về xe máy à. Cho em đi xem với

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com

Chài oi ! Các bác giúp em với ! Em chỉ biết wa wa thế chứ có hiểu mô tê chi đâu ?? Mong các bác chỉ cho em xem nó hoạt động thế nào ?? Chức năng cụ thể của từng chi tiết ! Cám ơn nhiều lắm !!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Bác tìm cuốn sách về xe máy hay cơ bản về điện mà đọc chứ hỏi như bác giải thích lên đây chắc hết chổ ... cho ae tám rồi .
:D
nôm na :
nó có 1 cục diot để cho dòng diện chạy qua theo 1 chiều thôi + thêm cái tụ để ngắt xung điện ở điện áp cần thiết + điện trở để có cường độ dòng cần thiết + thêm cái Tri-transitor thông minh (IC ???) để ngắt dòng điện khi cân bằng (sạc đầy) +mấy cái bản nhôm có khe để giải nhiệt.

Ặc ặc ... Bác dùng từ "chuyên môn" ghê quá . Mới đọc chả hiểu bác muốn giề ... :D

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com

Hu hu hu ! Mia em phải thuyết trình roài !! KÍU !!