Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
5 cục riverside màu xanh chuối, Tiến Phước nó lấy hết 2, ko phải là ko có lý do.
Em chờ thêm động thái từ "Ao Cá bà 8 cùng những người bạn" nữa rồi ra quyết định.

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
5 cục riverside màu xanh chuối, Tiến Phước nó lấy hết 2, ko phải là ko có lý do.
Em chờ thêm động thái từ "Ao Cá bà 8 cùng những người bạn" nữa rồi ra quyết định.
đất bạn có thổ cư chưa? Nếu có thổ cư rồi thì cứ xây nhà ở thôi, còn chưa có thổ cư thì cũng nên cân nhắc quyết định
Hình như hẻm bạn có cái nhà màu tím xây nhà hiện hữu, nhưng nếu nhà nước là đường thì phải thụt vô pk, vì hẻm của bạn theo quy hoạch là nối thẳng vô cầu chạy qua Van Phúc ?

• Like
Reactions: jollychu
Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
đất bạn có thổ cư chưa? Nếu có thổ cư rồi thì cứ xây nhà ở thôi, còn chưa có thổ cư thì cũng nên cân nhắc quyết định
Hình như hẻm bạn có cái nhà màu tím xây nhà hiện hữu, nhưng nếu nhà nước là đường thì phải thụt vô pk, vì hẻm của bạn theo quy hoạch là nối thẳng vô cầu chạy qua Van Phúc ?

Chính xác anh. Kẹp 2 cái qh: 1 là đường nối cầu VP, 2 là biệt thự vườn mật độ thấp.
Em full thổ rồi nhưng vẫn còn run. Full thổ thì đền theo giá full thổ thôi chứ ăn thua gì đâu anh.
Căn nhà màu tím là nhà a Thành, xây từ 2005. Nhà đó xây ko bị dính lộ giới anh ạ.

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Nếu nhà bạn full thổ rồi, mà cả khu đều xây nhà kín chắc không lo đâu, nguyên khu phân lô gần đó mình thấy người ta xây nhà hà rầm đó. Mà theo mấy cái sổ đăng bán trên zalo thì mình thấy khu mấy cái nhà mới xây một set sông SG ngay gần hẻm 331 là đất ở hiện hữu mà ?

• Like
Reactions: jollychu
Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
Nếu nhà bạn full thổ rồi, mà cả khu đều xây nhà kín chắc không lo đâu, nguyên khu phân lô gần đó mình thấy người ta xây nhà hà rầm đó. Mà theo mấy cái sổ đăng bán trên zalo thì mình thấy khu mấy cái nhà mới xây một set sông SG ngay gần hẻm 331 là đất ở hiện hữu mà ?
em hẻm 367 :p
có lô đất khá đẹp ngay giữa hẻm treo từ 2020.
Bên này hàng nằm im chờ tin nhiều lắm anh.

Tập Lái
7/12/19
42
190
33
35
Có cụ nào am hiểu review hộ em khu Senturia Vườn Lài với ạ. Em đang tính kiếm 1 căn ở đây Để nghỉ hưu mà hơi lăn tăn vụ tiếng ồn máy bay. Em có đến nơi xem nhưng mùa này máy bay ít nên cũng ko thấy phiền lắm, nhưng mà sợ lúc hết dịch, nó bay lại liên tục.

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.122
2.868
155
45
Có cụ nào am hiểu review hộ em khu Senturia Vườn Lài với ạ. Em đang tính kiếm 1 căn ở đây Để nghỉ hưu mà hơi lăn tăn vụ tiếng ồn máy bay. Em có đến nơi xem nhưng mùa này máy bay ít nên cũng ko thấy phiền lắm, nhưng mà sợ lúc hết dịch, nó bay lại liên tục.
Khu Sen xa đường bay mà bác có nghe thì cũng thoang thoảng giống tiếng xe cộ trên đường thôi. Khu gần cầu mới kinh khủng vì ngay đường bay luôn

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Đâu có gì khó, bác cứ tưởng tượng lúc cao điểm trong điều kiện bình thường ko dịch dã thì 5 phút 1 chuyến máy bay vè vè trên đầu, có cái kêu vừa vừa, có cái tải trọng lớn thì đinh tai nhức óc, đặt biệt trong năm có vài tháng họ đổi hướng cất cánh từ sân bay về hướng này thì tiếng ồn càng lớn. Nếu có con nhỏ và người già thì phải vào trong nhà đóng kín cửa thì đỡ hơn, càng sát sông tiếng ồn càng lớn, hy vọng sau này sân bay Long Thành xây xong họ chuyển 1 phần hay toàn bộ sân bay về đó thì ngon.

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Mình mới chuyển về được hơn tháng, nhà cách sông cỡ 300-500m. Theo mình là tiếng ồn không phiền với mình, mình làm việc work from home, chắc quen rồi, hoặc làm việc tập trung, nên nhiều khi cả ngày không có chút ấn tượng về việc nghe tiếng máy bay khi làm việc luôn.
Nếu ở ngoài trời thì tiếng ồn hơn lớn xíu, nhưng k gây giật mình. Con mình cỡ 3 tuổi thì khi mới về nghe tiếng máy bay, nếu đang ở ngoài sân thì nó sẽ hơi sợ, sẽ bỏ chạy vô nhà. Sau một thời gian ngắn giờ có máy bay ngang qua thì nó k quan tâm luôn, vẫn ngồi tại chỗ chơi mình thường, không buồn đưa mắt kiếm coi máy bay từ hướng nào tới luôn
Nếu so sánh tiếng máy bay ở APĐ và tiếng máy bay ở đầu Quang Trung thì tiếng máy bay chỉ cỡ 3/10 thôi, cùng lắm cũng chưa tới 5/10
Chút đánh giá vậy cho bạn tham khảo

Hạng D
26/12/18
2.122
2.868
155
45
Đâu có gì khó, bác cứ tưởng tượng lúc cao điểm trong điều kiện bình thường ko dịch dã thì 5 phút 1 chuyến máy bay vè vè trên đầu, có cái kêu vừa vừa, có cái tải trọng lớn thì đinh tai nhức óc, đặt biệt trong năm có vài tháng họ đổi hướng cất cánh từ sân bay về hướng này thì tiếng ồn càng lớn. Nếu có con nhỏ và người già thì phải vào trong nhà đóng kín cửa thì đỡ hơn, càng sát sông tiếng ồn càng lớn, hy vọng sau này sân bay Long Thành xây xong họ chuyển 1 phần hay toàn bộ sân bay về đó thì ngon.
Giờ cao điểm nhất là gần Tết thì 2 p / chuyến rồi bác. Nhưng bên này nghe ko to như khúc giao Nuyễn oanh Pvt