ncw confirmed
Tập Lái
23/2/17
36
48
18
Thực ra NH không trả cavet bản chính là hợp lý. Nếu trả cho chủ sở hữu thì rủi ro cho bên NH rất lớn. Khi đó đem đi cầm, bán chẳng ai biết.

Còn về giao dịch đảm bảo thì chỉ khi nào mua bán xe phải qua 1 cơ quan trung gian kiểu như mua bán nhà qua phòng Tài nguyên & môi trường thì NH mới có thể trả cavet xe cho chủ sở hữu.

Bậy ở đây là mấy ông bên Bộ Công an. Nếu không chấp nhận bản sao đóng mộc NH thì có thể đòi bản sao có công chứng của UBND. Nếu bản sao có công chứng của UBND mà cũng không chấp nhận nữa thì chẳng khác nào không thừa nhận tính pháp lý của sao y công chứng.

P/s: thanks mod đã thêm hình minh hoạ và cho em lên tivi :)

Hạng B2
12/5/16
182
220
43
44
Đang khổ sở với thằng Techcombank, giờ nó nói HĐ bảo hiểm với Liberty không có ý nghĩa với nó nữa, bắt mình phải mua của PVI nó mới cấp bản sao cà vẹt hằng tháng. Móa tháng nào cũng gọi điện năn nỉ nó phát hành cái giấy photo chết tiệt đó, rồi lên tận trụ sở của nó nhận mà lần nào cũng phải ngồi chờ cả buổi, lúc thì nó quên, lúc thì giám đốc chi nhánh đi vắng, lúc thì tìm bản chính cà vẹt không ra, lúc thì NV giữ cả vẹt nghỉ phép. Giờ nó nói không cấp nữa nếu không chuyển qua bên bảo hiểm mà nó chỉ định, thiệt là ép người quá đáng. Mình đang tức điên vụ này, để rảnh lên gặp giám đốc chi nhánh của nó làm cho ra nhẽ chứ cứ để nó lấy cái giấy photo chết tiệt đó chèn ép mình hoài như vậy tức lắm rồi. Tiền vốn, lãi nó automatic trừ thẳng vào tài khoản đúng ngày, đúng tháng không hề sai vậy mà cái giấy đó nó bắt mình phải gọi điện "xin" nó hằng tháng, rồi phải chính chủ doanh nghiệp + giấy giới thiệu đến tận nơi để lấy, chưa thấy cái ngân hàng nào dịch vụ chuối và hành khách hàng như thằng này.
Ngân hàng ACB e làm thì ok hơn, tự động làm, rùi gọi điện kêu qua lấy. hên

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Ngân hàng ACB e làm thì ok hơn, tự động làm, rùi gọi điện kêu qua lấy. hên
Do cty mình trước giờ trả lương qua Techcombank, chuyển khoản giao dịch cũng Techcombank. Cá nhân mình cũng gởi tiết kiệm và sử dụng những dịch vụ của Techcombank là chính, nó cũng đánh giá mình là khách hàng tốt nên tự động cấp thẻ tín dụng cho mình mà không phải chứng minh thu nhập lằng nhằng. Vậy mà cái dịch vụ cho vay của nó chuối quá, những lần sau này mình chuyển sang vay của Vietcombank chứ không dám vay từ ông chuối cả nãi Techcombank này nữa, có cái bản photo cà vẹt xe mà nó hành đích thân giám đốc công ty hằng tháng như vậy thử hỏi còn công ty nào dám vay của nó nữa chứ.

• Like
Reactions: Thành Ý
Hạng C
1/8/14
752
608
123
45
Lo gì ! Vài hôm nữa các đại gia ngân hàng cho mấy ông Tướng Máy Lạnh vài bạt tai là thu hồi công văn ngay. Xưa này các chú hay bị bên Tư Pháp tuýt còi hoài ấy mà.

Tập Lái
29/2/16
38
21
8
41
Do cty mình trước giờ trả lương qua Techcombank, chuyển khoản giao dịch cũng Techcombank. Cá nhân mình cũng gởi tiết kiệm và sử dụng những dịch vụ của Techcombank là chính, nó cũng đánh giá mình là khách hàng tốt nên tự động cấp thẻ tín dụng cho mình mà không phải chứng minh thu nhập lằng nhằng. Vậy mà cái dịch vụ cho vay của nó chuối quá, những lần sau này mình chuyển sang vay của Vietcombank chứ không dám vay từ ông chuối cả nãi Techcombank này nữa, có cái bản photo cà vẹt xe mà nó hành đích thân giám đốc công ty hằng tháng như vậy thử hỏi còn công ty nào dám vay của nó nữa chứ.
Tính vay Techcombank mà đọc bạn viết vậy nên chạy luôn, chuyển qua anh ACB :)

• Like
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Tính vay Techcombank mà đọc bạn viết vậy nên chạy luôn, chuyển qua anh ACB :)
Nếu bác rảnh, mỗi tháng gọi điện năn nỉ con nhỏ phụ trách bên đó để nó cho bác cái hẹn lên lấy giấy. Sau đó bác theo đúng ngày hẹn của nó lên nhưng hóa ra nó quên làm, rồi nói bác ngồi chờ nó lục tìm cái cà vẹt của bác, nếu tìm hoài không ra thì mời bác về cho hôm khác lại lên hoặc giả như giám đốc nó đi vắng thì bác cũng về dùm hôm khác đến lấy và thông cảm cho nó. Trong thời gian chưa lấy được giấy mà bị công an làm khó thì mong bác thông cảm dùm nó, chứ nó không thông cảm cho số tiền bác chi cho công an.
Mà đều đặn tháng nào cũng phải làm cái trò đó, mình đã làm suốt 3 năm nay rồi, nản lắm rồi chỉ còn vài tháng nữa là hết hợp đồng vay nên mình cố nhịn chứ thật sự rất muốn thanh lý HĐ với nó cho rồi. Giờ nó tuyên bố không cấp giấy photo nữa nếu mình không chuyển qua PVI, trong khi hợp đồng với Liberty vẫn còn vài tháng nữa, bác coi có tức mình không, nói thiệt mình thà đóng phạt cho công an chứ không để Techcombank chèn ép mình như vậy, con người phải có tự trọng chứ không vì vài trăm cúng cho XXX mà hạ mình để cho Techcombank xỏ mũi bắt làm gì thì làm theo nó như vậy đâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
6/3/15
230
116
43
33
Hôm bữa em bị công an tiền giang làm tiền vụ này, xe tải e vay ngân hàng mà cv cấp 3 tháng thì bị lố vài ngày , nó bắt e xuống hàng, làm tiền e hết 300k.

Hạng B2
6/3/15
230
116
43
33
Em quan tân vụ này lắm hy vọng dc tham khảo thêm, xe tải e vay bên sacombank