Hạng B2
14/3/17
138
1.687
93
vung tau
từ 20 chục năm nay cả nhà em đều gọi nó là cây lá mọi thôi. vì công dụng của nó mà họ hàng nhà em cuồng nó lắm, ông già em thì lưu lạc tới đâu cũng trồng 1 cây, giờ thì nhà em có cả vườn, thấy ai cần là cho.
Anh cho em một cây đi

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng C
5/6/09
664
4.324
93
47
Kẹt quá tụi mình đặt tên là cây CNL cho gọn đi.

Em đc bác @tai cm cho 1 nhúm lá, tưởng ít ăn hoài chưa đc 1 nửa. Em ăn đc 10 ngày rồi, xin vài lời:
1- Sau 1 thgian uống thuốc kháng sinh trị viêm họng, em bị viêm bao tử, ở thượng vị gì đó, gây tức ngực, có đi khám BV YHDT uống 1 tuần thuốc đỡ nhưng ko hết. Em qua ăn lá CNL này.
2- Mới vài ngày đầu thì lá CNL gây khó chịu kiểu như đầy hơi, hơi bị say say như uống 1 chai bia, sau đó thấy bình thường như ăn 1 loại rau.
3- Đến nay bụng đã êm nhưng vẫn duy trì ngày 2 cử trước khi ăn sáng và ăn chiều.
4- Sẽ tiếp tục ăn khoảng 3 tuần rồi nghỉ.
5- Ko khó ăn lắm, giống rau đắng sau hè thôi, bỏ vào miệng 5-6 lá nhai và uống nước bình thường.
6- Lá có tác dụng tốt ngoài bao tử và đường ruột. Chưa có cảm giác gì tác dụng phụ cả.

Hiện em chỉ nêu được vậy, các bác khác đóng góp thêm.
mấy nay em ăn tối khoảng 5:30 - 6g, tới cỡ 11-12g khuya là nó lâm râm đau vì em ăn ít cữ ban tối, bữa nào ngủ trước giờ đó thì ổn, ko việc gì xảy ra.
Còn ban ngày thì bao tử khoẻ như trâu ròi, ko thấy đau, ko thấy nóng rát hay đau nữa
em đang tính hỏi còn uống sinh tố lá bao lâu nữa thì ngưng vì hơn 2 tuần ròi. Lá em vẫn còn và vẫn xanh tươi
Hóng các bác cập nhật thông tin, em đang cần mà nhà xa quạ

Hạng C
11/10/17
915
9.108
93
Lứng cực anh ah. Phụ nữ mà khéo thì chỉ cần làm tốt 2 điều là có thể khiển được đa số đàn ông ở CNL:
Cho ăn no, ngon nhậu nhẹt xả láng xong rồi cho chịch gãy cu.... Đám đàn ông ngoan như cún ngay.
đờn ông mà : cứ cho nó ăn ngon, rồi cho nó ngủ chung, vuốt ve cái sự kiêu hãnh của nó thì tài lực , tinh lực, thể lực nó cống hiến tút tùn tụt cho chị em phu nữ
Xác nhận kết quả tôt. :)
Hôm t7 call bác không được.
chắc điện thoại hết pin anh nhé.

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
tối thứ 5 cứ ỷ là bao tử ngon lành cành đào roài nên cắt trái xoài keo ra chấm mắm đường, cỡ 11g đêm lâm râm đau --> giã lá uống
tối thứ 6 đi nhậu có 1 lon tiger 10g đêm về, 11g đêm lại thấy rêm rêm --> xỉn rồi, lười, bỏ qua. Sáng thứ 7 dậy sớm đi Đài, uống 1v omerazone rồi đi, qua tới đây ăn uống cũng chả đúng giờ giấc nên cái bụng lâu lâu kêu ọt ọt nhưng ko có cảm giác rêm hay lâm râm đau hay khó chịu, ợ chua ...

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Là 2 trường hợp trong gia đình tận mắt, còn mấy cái bệnh như đau bao tử, những người mỗi ngày phải nhậu nên vết phỏng cả năm ko kéo da, bị gai cá đuối quất ko lành vết thương...chỉ là chuyện nhỏ.
Cũng vì cho lá và nhân giống quá nhiều người, nên từ 15 năm trc , gia đình e cũng sợ, vì cho bậy bạ, họ ăn lỡ dị ứng thuốc hay sao đó nên cũng lên Pasteur xét nghiệm thanh phần: kết quả là ko độc, chỉ có chất kháng sinh.

Ba e là fan trung thành, giờ dành luôn cái sân 25m2 để trồng, lâu lâu có người hỏi: đây là cây gì, vì trồng nó um tùm, ko phải cây kiểng cũng ko phải ăn trái ? mà nhà e thì ăn sao cho hết nên lá rụng nhiều, quét muốn chết !
Rất có trách nhiệm. Ngưỡng mộ gđ bác lắm.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.201
113
HCM city
  • Like
Reactions: btpaul