Thảo Luận CD của Mazda3

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44
RE: CD của Mazda3

chít choa, giờ này mà còn hỏi AUX input jack là gì thì em teo rồi :D:D,

giỡn tí thui chứ cái AUX thực ra là cổng vào 3.5ly (3.5mm) để lấy tín hiệu âm thanh đầu vào (nguồn âm thanh đầu vào có thể là các loại máy mp3 player cầm tay hay bất cứ thiết bị nào có lỗ headphone out 3.5 mm tương ứng!) rồi sử dụng dàn âm thanh theo xe mà thưởng thức âm nhạc thôi.:)

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

Trích đoạn: bmloveyou

chít choa, giờ này mà còn hỏi AUX input jack là gì thì em teo rồi :D:D,

giỡn tí thui chứ cái AUX thực ra là cổng vào 3.5ly (3.5mm) để lấy tín hiệu âm thanh đầu vào (nguồn âm thanh đầu vào có thể là các loại máy mp3 player cầm tay hay bất cứ thiết bị nào có lỗ headphone out 3.5 mm tương ứng!) rồi sử dụng dàn âm thanh theo xe mà thưởng thức âm nhạc thôi.:)
Giờ thì em hiểu rồi. Cảm ơn Bác. Mà phải công nhận giàn CD đi theo xe Mazda kén đĩa và không chịu được xóc. Có lẽ phải chế thêm mấy cái đệm lò xo chống rung và gắn vào đầu đĩa thôi.

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Cám ơn dàn CD của Mazda (nói chung) kén đĩa , chính cái sự kén đĩa mới bền đó mí pác. Nếu đĩa nào nó cũng đọc được và đọc không vấp thì mắt đọc phải "căng" hết công suất nên tuổi thọ giảm hơn nhìêu - có khi lại bị "cận thị" sớm ! khékhékhé :D:D:D

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng

Trích đoạn: thumaz

ôi cái ổ đĩa của dòng Mazda nó không vận hành tốt lắm các pác ạ. Nó hơi kén đĩa và hay nhảy bài khi va vào .... ổ gà hay đi trên đường mấp mô. Giải pháp cho Mazda audio là AUX inupt jack các pác àh... tiện lợi và đảm bào không bị nhảy bài hay .... bật không lên.
Cho em hỏi ngu tí. AUX input Jack là gì hả Bác?
Cho em hỏi ngu hơn bác một tí , Maz 3 nhà mình có chức năng này không mà sao em tìm mãi chả thấy ?

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Đời 07 hoặc '08 (của em) thì có sẵn pác ạ, còn 06 trở về trước em không rành lắm. Cái AUX jack nó nằm phía trong center console (hộp đựng đồ ở giữa cho mình gát tay phải lên nó ) bác check lại thử xem , biết đâu xe pác cũng có !!! - hên quá !:D

Hạng B1
12/11/07
80
48
18

Đời 07 hoặc '08 (của em) thì có sẵn pác ạ, còn 06 trở về trước em không rành lắm. Cái AUX jack nó nằm phía trong center console (hộp đựng đồ ở giữa cho mình gát tay phải lên nó ) bác check lại thử xem , biết đâu xe pác cũng có !!! - hên quá !:D
Bác mua ở đâu được Mazda 3 08' mách chỗ cho anh em với ?

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

em mua xe ở Mazda dealer, quan trọng là em không ở Vn pác ợ!!

1 vài tháng nữa là có mẫu M6 2009 hoàn toàn mới rồi, 3 tháng nữa lại có M3 2009 hoàn toàn mới nữa chứ ! thế có chết em không ??? [8D][8D][8D]:D:D