Thảo Luận CD của Mazda3

Tập Lái
13/7/07
3
0
0
Các bác cho em hỏi một chút:
em dang chạy con M3 biển V, ổ CD 6 đĩa đang chạy binh thường thi hôm qua ko thấy chạy được ở chế độ CD nữa, chỉ nghe được AM/FM. khi khởi động xe thì tự động chạy ngay chế độ FM, khi chuyển sang CD thi đơ ra một lúc thì tự động turn off. Rất mong các bác chỉ giáo để em còn dùng trong dịp Tết vì các Garage tầm này ko nhận sửa vì cận Tết quá rồi.
Thanks

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site
RE: CD của Mazda3

Nếu bác thử đĩa nào cũng thế cả thì chắc vẫn phải ra garage thôi.

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

Con mắt đọc có vấn đề hoặc bác hay dùng đĩa CD hàng lậu chất lượng kém làm hỏng mắt đọc của CD, bác thử dùng 1 cái CD xịn xem sao, nếu vẫn k được thẩy hàng thay mắt đọc CD ( giá 200k) là ok ngay

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

bác lảm thử cách này xem có help không nhé, tắt máy (máy nguội) , tắt chức năng audio trong xe.... (tất nhiên là tắt tất cả các nguồn điện trong xe) mở nắp capo , tỉm bình acquy disconect bình acquy 5-10 giấy rồi gắm lại, vào trong xe mở ổ CD lên lại xem sao .... chắc ok thôi, reset sẽ ok mà...

Hạng B1
17/8/06
73
0
0
46
Hà Nội

Không phải hỏng đâu. Con Mazda3 của e cũng thỉnh thoảng bị đơ ra ko chạy được, để khoảng vài tiếng lại chạy bt.
Cái này theo e đoán thì do lúc mình tắt máy hơi đột ngột nên CD bị đơ ra đấy.
Bác cứ chịu khó chờ là OK thôi.
Nếu mắt hỏng thì kiểu gì cũng phải chạy ở chế độ CD rồi mới ko đọc được.
Đây là nó mất hẳn chế độ CD (như kiểu nó ko tìm thấy cái đầu 6 đĩa đâu cả ý)

Tập Lái
13/7/07
3
0
0

Hi các bác
em đã xử lý được vụ này rồi!!??!?? May quá
Rất đơn giản là cái giấy dán trên CD nó bị tróc ra gây kẹt đĩa.
Các bác chú ý không nên sử dụng CD có dán giấy trên CD mà dùng CD in thẳng lên đĩa
Chia sẻ cùng các bác
rgds
---------------------------------------------------------------------------------------
Lần sau bác vui lòng dùng tiếng Việt có dấu khi post bài. Cám ơn bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Bác đã có tiền làm con Mazda 3 rồi thì nhằm nhò gì 3 cái đĩa CD. Bác cứ chơi loại 35k nghe cho nó sướng.

Em đi M6, mỗi lần thích cái CD nào là em phải mua CD gốc, xong ra Huỳnh Thúc Kháng mua CD trắng ( hỏi loại nào dùng cho ôtô ) rồi về copy ra mới sài dc cho xe em. Xe em rất là kén CD phải dùng cách đó nghe nhạc mới kg bị cà giựt

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

ôi cái ổ đĩa của dòng Mazda nó không vận hành tốt lắm các pác ạ. Nó hơi kén đĩa và hay nhảy bài khi va vào .... ổ gà hay đi trên đường mấp mô. Giải pháp cho Mazda audio là AUX inupt jack các pác àh... tiện lợi và đảm bào không bị nhảy bài hay .... bật không lên.

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

Trích đoạn: bmloveyou

ôi cái ổ đĩa của dòng Mazda nó không vận hành tốt lắm các pác ạ. Nó hơi kén đĩa và hay nhảy bài khi va vào .... ổ gà hay đi trên đường mấp mô. Giải pháp cho Mazda audio là AUX inupt jack các pác àh... tiện lợi và đảm bào không bị nhảy bài hay .... bật không lên.
Cho em hỏi ngu tí. AUX input Jack là gì hả Bác?