Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Celadon hôm trước em vào hỏi là 28tr/m2 cho block gì đó mới chỉ có móng thôi. Sale báo trên mạng 20tr-25tr là chưa bao gồm tất cả các loại thuế phí, tính theo tim tường và 2% phí bảo trì.
Celadon được cái cho trả góp trong 4 năm nhưng bác muốn nhận nhà phải có ít nhất 50%. Thiết kế đa số không có bancon, chỉ có một số căn hướng công viên mới có nhưng giá chát hơn. Các block xây khít rịt nhau nên đa số view nhà hàng xóm.
Vụ 70 năm thì em thấy vô lý vì sales có cho coi mấy cái sổ hồng, ra sổ hồng thì làm gì có vụ 70 năm.
Em có hỏi giá đất khu biệt thự thì sales nói chừng 80tr/m2 tùy theo vị trí nhưng giờ chưa có thông tin chính thức.
Túm lại Celadon chỉ được cái trả chậm 4 năm, không lãi suất nhưng cũng chỉ được trả chậm 50% giá trị mà thôi, còn lại toàn nhược điểm: Giá quá chát (mà sales còn đe hết tháng 5 tăng giá nữa), view hàng xóm, view nghĩa địa, kẹt xe, máy bay, hầm chật cứng, sát khu xử lý nước thải kênh 19/5, cho thuê cũng khó vì em thấy rao cho thuê trên mạng quá trời. Em khâm phục bác sales nào bán được hàng ở dự án này, có thể tự hào mình bán hàng rất giỏi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Celadon hôm trước em vào hỏi là 28tr/m2 cho block gì đó mới chỉ có móng thôi. Sale báo trên mạng 20tr-25tr là chưa bao gồm tất cả các loại thuế phí, tính theo tim tường và 2% phí bảo trì.
Celadon được cái cho trả góp trong 4 năm nhưng bác muốn nhận nhà phải có ít nhất 50%. Thiết kế đa số không có bancon, chỉ có một số căn hướng công viên mới có nhưng giá chát hơn. Các block xây khít rịt nhau nên đa số view nhà hàng xóm.
Vụ 70 năm thì em thấy vô lý vì sales có cho coi mấy cái sổ hồng, ra sổ hồng thì làm gì có vụ 70 năm.
Em có hỏi giá đất khu biệt thự thì sales nói chừng 80tr/m2 tùy theo vị trí nhưng giờ chưa có thông tin chính thức.
Túm lại Celadon chỉ được cái trả chậm 4 năm, không lãi suất nhưng cũng chỉ được trả chậm 50% giá trị mà thôi, còn lại toàn nhược điểm: Giá quá chát (mà sales còn đe hết tháng 5 tăng giá nữa), view hàng xóm, view nghĩa địa, kẹt xe, máy bay, hầm chật cứng, sát khu xử lý nước thải kênh 19/5, cho thuê cũng khó vì em thấy rao cho thuê trên mạng quá trời. Em khâm phục bác sales nào bán được hàng ở dự án này, có thể tự hào mình bán hàng rất giỏi.
Xong phin tập 2

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Bên Celadon này mấy em sale đứng quầy trong Eon Mall chuối lắm. Hỏi là khô g muôn mua luôn, em hỏi en cho xem mặt bằng căn hộ 2pn em đua mb căb 3pn và nói thiết kế y như căn này mà bớt 1 phòng ngủ thôi, rồi có nhiều câu trả lời rất ngô nghê; không hiểu họ huấn luyện kiểu gì nữa.
chắc đẹp .Bác nào post hình xem cho đã mắt

21/9/11
1.663
31.535
113
vụ 70 năm là chính xác rùi bác ơi, chủ đầu tư nước ngoài ko có quyền mua đất ở VN, chỉ được thuê đất, nên có thời gian cho thuê (thường thì là 50 năm, nhưng tùy 1 số trường hợp có thể lên đến 70 năm, các bác ko tin cứ lên xem vụ thằng Formosa, cũng là thuê 70 năm). Trong sổ hồng có phần ghi thời gian sử dụng đất nên ko có nghĩa là cứ có sổ hồng là đất đó được sở hữu vĩnh viễn (còn tùy vào phần thời gian ghi trên sổ hồng là vĩnh viễn hay bao nhiêu năm nữa). Trên đây là một số kiến thức e được biết thôi, bác nào ko tin có thể tìm hiểu thêm thông tin để kiểm chứng.

Bác nhầm rồi. Đúng là chủ đầu tư là nươc ngoài thì sở hữu đất là có thời hạn. Bán nhà cho người nước ngoài cũng vậy. Nhưng khi bán nhà đất không phải chủ đầu tư cấp chủ quyền cho người mua mà nà nhà nước nên lúc này tiyf theo đối tượng người Việt hay người NN mà có hay không có thời hạn. Bác cứ xen Phú Mỹ Hưng thì rõ. Biệt thự, nhà phố, căn hộ có đủ đó, QSDĐ vẫn là lâu dài nhé.

21/9/11
1.663
31.535
113
vụ 70 năm là chính xác rùi bác ơi, chủ đầu tư nước ngoài ko có quyền mua đất ở VN, chỉ được thuê đất, nên có thời gian cho thuê (thường thì là 50 năm, nhưng tùy 1 số trường hợp có thể lên đến 70 năm, các bác ko tin cứ lên xem vụ thằng Formosa, cũng là thuê 70 năm). Trong sổ hồng có phần ghi thời gian sử dụng đất nên ko có nghĩa là cứ có sổ hồng là đất đó được sở hữu vĩnh viễn (còn tùy vào phần thời gian ghi trên sổ hồng là vĩnh viễn hay bao nhiêu năm nữa). Trên đây là một số kiến thức e được biết thôi, bác nào ko tin có thể tìm hiểu thêm thông tin để kiểm chứng.

Bác nhầm rồi. Đúng là chủ đầu tư là nươc ngoài thì sở hữu đất là có thời hạn. Bán nhà cho người nước ngoài cũng vậy. Nhưng khi bán nhà đất không phải chủ đầu tư cấp chủ quyền cho người mua mà là nhà nước nên lúc này tùy theo đối tượng người Việt hay người NN mà có hay không có thời hạn. Bác cứ xen Phú Mỹ Hưng thì rõ. Biệt thự, nhà phố, căn hộ có đủ đó, QSDĐ vẫn là lâu dài nhé.

Hạng D
17/10/11
1.151
10.737
113
Bác nhầm rồi. Đúng là chủ đầu tư là nươc ngoài thì sở hữu đất là có thời hạn. Bán nhà cho người nước ngoài cũng vậy. Nhưng khi bán nhà đất không phải chủ đầu tư cấp chủ quyền cho người mua mà là nhà nước nên lúc này tùy theo đối tượng người Việt hay người NN mà có hay không có thời hạn. Bác cứ xen Phú Mỹ Hưng thì rõ. Biệt thự, nhà phố, căn hộ có đủ đó, QSDĐ vẫn là lâu dài nhé.
Đừng nghe sales kể chuyện, đừng nghe con bệnh trình bày, e thực sự buồn với trình độ các bạn sales bây h, các bạn rất xứng đáng đứng lề đường và phát tờ rơi, đơn giản vì kiến thức của các bạn chỉ đủ để làm như vậy....

Tập Lái
18/11/15
0
18
2
nhi
Chính sale bên đó tư vấn cho e là sổ bên đó có thời hạn 70 năm. Sau 70 năm sẽ tạo điều kiện để người dân có thể mua lại căn hộ đó với giá ưu đãi nhất chứ có phải e bịa ra đâu mà các bác chỉ trích ghê vậy :| .[/Q
Chính sale bên đó tư vấn cho e là sổ bên đó có thời hạn 70 năm. Sau 70 năm sẽ tạo điều kiện để người dân có thể mua lại căn hộ đó với giá ưu đãi nhất chứ có phải e bịa ra đâu mà các bác chỉ trích ghê vậy :| .
Nhìn là biết không có t rồi

Tập Lái
16/4/16
0
26
12
35
Nhưng mà quận 9 nói là bây h đầu tư đang về khu Đông vậy chứ biết bao h? đường xá mưa to cái ngập ... chạy xe mà container nó đi qua đường rung rung hết cả tay lái. Mà đi Mai Chí Thọ là chuyên gia bị té xe với lại xe trọng tải lớn nó đi làm lún đường nguy hiểm lắm. Được cái h nhiều dự án bds về quận 9 thôi chứ chả thấy gì
Bác này chỉ trích quận 2 và 9 ghê quá vậy? Về hướng phát triển lâu dài thì quận Tân Phú có so sánh dc với quận 9 không bác. Ít ra đầu óc của các cty BĐS như Novaland, Vingroup, Keppelland.v.v cũng chọn quận 2 và quận 9 là nơi phát triển các dự án đẳng cấp nhất.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Bác này chỉ trích quận 2 và 9 ghê quá vậy? Về hướng phát triển lâu dài thì quận Tân Phú có so sánh dc với quận 9 không bác. Ít ra đầu óc của các cty BĐS như Novaland, Vingroup, Keppelland.v.v cũng chọn quận 2 và quận 9 là nơi phát triển các dự án đẳng cấp nhất.
Em thấy Tân Phú làm gì có đất rộng mà mấy anh BĐS hốt làm dự án đâu bác, 5-7 năm trước đã xây kín hết trơn rồi, mấy ảnh muốn hốt thì đền bù méo mặt luôn á. Chỉ còn cái Celadon này là do quy hoạch bãi rác và xử lý nước thải nên mới còn cho garmuda làm dự án thôi. Ngoài ra chắc chỉ còn cái nghĩa trang BHH là khả dĩ có thể làm dự án thôi bác, dưng mà kiếm ăn trên đất người chết yên nghỉ cũng chẳng hay ho gì.

Tập Lái
19/9/13
36
269
53
Thấy mấy bác chém Celadon quá mà giá không giảm mà khu này giá đất ngày càng tăng..hic hic...mấy bác chém nữa cho nó giảm giá em nhờ với
Thấy group facebook Celadon show sổ hồng vậy là 70 năm hay lâu dài vậy mấy bác?

Vào group facebook Celadon chửi nhao cũng vui lắm :)
https://www.facebook.com/groups/celadon.citizen/

Status
Không mở trả lời sau này.